• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Phiên bản: 500.21.009 cho nokia e 63

2356

thẻ nhớ thì chắc chắn pahir fomat rùi vì up FW thì làm gì còn đường dẫn cài đặt nữa đâu mà để máy nhận đc phần mềm từ thẻ :D
4mat thẻ rồi thì tiếc gì mà hok luôn tay 4mat máy luôn :))
Thật ra cũng ko cần format thẻ..

Chỉ cần xóa mấy thư mục hệ thống như System, Sys, Resouce.. chừa lại Nhạc, Hình, Videos và thư mục chứa các file cài đặt thôi là đc ấy mà.

Mình dùng E63 xài thẻ..8G nên lười format :))
Làm như bạn cũng OK nhưng mà mình nghĩ hok tốt bằng 4mat :D
Mình hack bằng Hello2.03 được mà, từ mấy FW vẫn vậy.
Cảm nhận là chẳng có gì mới mẻ, tại thích thì up cho bằng anh em thôi.:))

Cơ bản là cái số 500 nhìn mát mắt và phong cách hơn con số 410 nhiều =))

vietnam0

Đã up xong cho em nó lúc chiều nay,và bây giờ, đang post bài bằng UC web đây :))
Công nhận 1 điều,loa báo âm,rè hơn thật,còn lại chưa thấy j xuất sắc, nhưng có fw mới,,nên up là điều tất yếu. Lạ nhất là mình hack bằng helloOX 2.02, phải chỉnh năm về 2009,mới chạy đc :(
hahah. thấy mấy bác ban' luận như vậy ! thôi khỏi úp nữa. ^^

whitestone266

Tối hôm qua mình cũng đã thức trắng và đã thành công phiên bản này . Nhưng vẩn chưa hack. có lẽ tối nay sẽ tiếp tục.
Thanks các bác nhiều :)

khanhdbp

Thấy có cái hộp thư mail trong tin nhắn là có thay đổi,ngày trước thiết lập,dùng ngay trong hộp thư. Giờ thì nhấn vào thiết lập,nó bắt mình cài soft riêng,

nguquang

có ai cảm nhận FW mới âm lượng đàm thoại nhỏ hơn bản cũ hok ?

cụ thể là 400 và 410

mình thấy nhỏ hơn hẳn

nguyenhuuphong

Trên navifarm em thấy code của em có tới 3 cái biết tải cái nào đây.
Code cua em la 0582480

Cho em hỏi 1 câu nữa đó là code này có TV ko vậy sao em ko thấy trên navi nó ghi nhỉ?

habaolinh

Super V.I.P
Trên navifarm em thấy code của em có tới 3 cái biết tải cái nào đây.
Code cua em la 0582480

Cho em hỏi 1 câu nữa đó là code này có TV ko vậy sao em ko thấy trên navi nó ghi nhỉ?
Code của bạn có TV, down bất kỳ code APAC-U về là có TV.

condandatcang

up lên 500 hack ngon lành 4 mat thẻ + 4 mat máy xong kok hack lại được nữa đành phải up lại mà rõ ràng mình hack vĩnh viễn rồi cơ mà hic hic

traicauhd

up lên 500 hack ngon lành 4 mat thẻ + 4 mat máy xong kok hack lại được nữa đành phải up lại mà rõ ràng mình hack vĩnh viễn rồi cơ mà hic hic
bạn hiểu thế nào là vĩnh viễn nói thử xem đúng không . có thể bạn hiểu sai . mình 4mat may va the dau mat hack

traicauhd

Thấy có cái hộp thư mail trong tin nhắn là có thay đổi,ngày trước thiết lập,dùng ngay trong hộp thư. Giờ thì nhấn vào thiết lập,nó bắt mình cài soft riêng,
mình thấy từ bản 400 mà bạn . có thể bạn không để ý

Son_Nguyen

Bạn có biết hack vĩnh viễn là thế nào ko vậy? Sau khi hack xong thì bạn để RomPatcher+Open4All, dùng pm quản lý file như X-plore vào ổ Y tạo thư mục sys sau đó tạo tiếp thư mục bin trong thư mục sys rồi copy file installserver.exeC:\sys\bin vào đó. Thế là xong!

condandatcang

em thề với bác là em đã làm như thế hồi trước hack vĩnh viễn ở FW 400 xong em còn 4 mat lại cả thẻ và máy mà xong vẫn hack bt sau khi up lên 500 có khi kok để ý cho chạy lại HL OX chứ kok chạy rompat lên mất hack vĩnh viễn 4 mat xong lại phải up lại để hack hix hix

NBLam

Tình hình là thế này, em up firmware 500.21.009 cho con E63 của em thành công, nhưng khi em cắm thẻ nhớ vào thì nó ko nhận (những lần up trước em ko gặp hiện tượng này), trong khi em cắm thẻ sang máy khác vẫn nhận bình thường => ko phải do thẻ, và em mới phát hiện một bệnh nữa, đó là cài bất cứ phần mềm nào đều thấy báo là "dung lượng tập tin quá lớn, ko thể cài đặt", em cài bằng PC Suite các bác ạ, em dùng Noikia rất lâu năm nhưng chưa bao giờ gặp hiện tượng oái ăm thế này, các bác giúp em với ko bây giờ con E63 của em mà chỉ nghe gọi thì chắc chết quá :((

Bác cắm vào up lại lần nữa xem sao. Có thể lúc up nó bị lỗi gì đó.

titanworm

Trong này có kèm theo 1 file sofìe_erase_y_drive.fpsx . Có thể nếu như up bằng Jaf , bỏ file này đi thì những máy hack bằng cách chép vào Y có thể giữ dc . Mình đoán vậy thôi , đang download ve de up thử .

Uploaded with ImageShack.us

Chỉnh sửa cuối: