• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Phiên bản: 500.21.009 cho nokia e 63

t8ax

mới thử reup lại FW = Ovi Suite.. mất hack vv :D.. mặc dù format hay 4 ngón ko mất :| bằng JAF cũng đi tong luôn :D

boytrade

nhanh quá vừa up firm 410 xong giờ đã có 500 ! nhưng firm 410 chạy ổn định mà ko hề bị khởi đọng lại !

firm 500 đêy !

bb8868

làm cách nào để hack phone được E63 fw 500.21.009 vậy các bác.
xin cho chỉ giáo

Bạn đăng ký file cer trên 4rum rồi sign phần mềm helloOX 2.03 là hack được thôi. Chúc vui !!!

9dragon

Các bác ah, em đã update cái E 63 của em lên bản 500.21.009, up từ trang chủ của Nokia Vietnam
Sau khi up vi máy chạy (nghe gọi bình thường) nhưng có một số sự cố sau:

1- Các phần mềm đã cài thêm (đã sign) đều không chạy nữa.

2- Khi khởi động rất chậm, mất tầm 3-4 phút. Nếu tháo thẻ nhớ ra thì mới khởi động bình thường.

3- Tiến hành cài thêm bất kỳ phần mềm nào đều cùng không được, mặc dù trước đó những phần mềm này em cài vô tư ở Ver cũ

Sau khi cài không được thì máy treo tầm 2-3 phút thì mới hoạt động lại bình thường.

Em bị giống bác này, Hu hu, bây giờ máy em có chức năng tương đương 110i rồi (nghe, gọi, nhắn tin, hix...)

Last edited by a moderator:

NguyenTu

Super V.I.P
Các bác ah, em đã update cái E 63 của em lên bản 500.21.009, up từ trang chủ của Nokia Vietnam
Sau khi up vi máy chạy (nghe gọi bình thường) nhưng có một số sự cố sau:

1- Các phần mềm đã cài thêm (đã sign) đều không chạy nữa.

2- Khi khởi động rất chậm, mất tầm 3-4 phút. Nếu tháo thẻ nhớ ra thì mới khởi động bình thường.

3- Tiến hành cài thêm bất kỳ phần mềm nào đều cùng không được, mặc dù trước đó những phần mềm này em cài vô tư ở Ver cũ

Sau khi cài không được thì máy treo tầm 2-3 phút thì mới hoạt động lại bình thường.

Em bị giống bác này, Hu hu, bây giờ máy em có chức năng tương đương 110i rồi (nghe, gọi, nhắn tin, hix...)

1. Các Phần mềm đã cài trên thẻ khi up FW gần như là k còn dùng được (Ngoại trừ PM java), Bạn cần tiến hành cài lại thôi.
2. Vấn đề chạy chậm khi có thẻ nhớ, bạn tháo thẻ nhớ ra, cho vào PC backup hết DL trên thẻ rồi format đi xem nhé
3. Để tiến hành cài lại PM, bạn vào setting/application/app.Manager/ ---> dòng đầu tiên chọn all nhé. Các PM cài lại cần được sign nếu máy bạn chưa hack.

9dragon

1. Các Phần mềm đã cài trên thẻ khi up FW gần như là k còn dùng được (Ngoại trừ PM java), Bạn cần tiến hành cài lại thôi.
2. Vấn đề chạy chậm khi có thẻ nhớ, bạn tháo thẻ nhớ ra, cho vào PC backup hết DL trên thẻ rồi format đi xem nhé
3. Để tiến hành cài lại PM, bạn vào setting/application/app.Manager/ ---> dòng đầu tiên chọn all nhé. Các PM cài lại cần được sign nếu máy bạn chưa hack.

Em cảm ơn bác NGUYENTU đã quan tâm giúp đỡ em
Vấn đề 1: em đành cài lại vậy, nhưng cái khó là ở VĐ 3
Vấn đề 2: em đang thay thẻ mới ah. (để xem có treo nữa ko)
Vấn đề 3: em đã chọn ALL như trên (trước đây em cũng làm thế)
Sign bất kể phần mềm nào và cài vào thì E 63 của em đều từ chối cả. Kể cả phần mềm free em down từ trang chủ của Nokia

Khoai quá bác ah,
Em mang ra hiệu bảo họ cài lại V100 hoặc V200 nhưng hiệu nó vãn cài V500 mới ức chứ

pekuon

Em cảm ơn bác NGUYENTU đã quan tâm giúp đỡ em
Vấn đề 1: em đành cài lại vậy, nhưng cái khó là ở VĐ 3
Vấn đề 2: em đang thay thẻ mới ah. (để xem có treo nữa ko)
Vấn đề 3: em đã chọn ALL như trên (trước đây em cũng làm thế)
Sign bất kể phần mềm nào và cài vào thì E 63 của em đều từ chối cả. Kể cả phần mềm free em down từ trang chủ của Nokia

Khoai quá bác ah,
Em mang ra hiệu bảo họ cài lại V100 hoặc V200 nhưng hiệu nó vãn cài V500 mới ức chứ
Mình nghĩ cách tốt nhất là bạn format máy và thẻ, sau đó up lại FW. rùi hack máy bằng Helloox 2.02. xong đâu đấy cài phần mềm vô tư luôn.

khanhdbp

Mình nghĩ cách tốt nhất là bạn format máy và thẻ, sau đó up lại FW. rùi hack máy bằng Helloox 2.02. xong đâu đấy cài phần mềm vô tư luôn.

fw500 có thể dùng hello 20.1, hoảng nhất là khỏi cần xin k@y vs C3r cho bản này. Lấy luôn K3y va C3r trong file *.rar sign là h@ck đc, thế mới hay :))

r0nkut3

CÁi lỗi này là lỗi của ổ Y:/Sys/Bin/Installserver.exe không tương thích với bản FW 500 nên nó bị lỗi thế. Giờ truy cập đc vào ổ Y xóa hết đi là đc. Mình cũng bị như thế nhưng ko làm cách nào xáo đc vì nó là ổ của hệ thống, Không mở đc trên PC mà các phần mềm quản lý file thì đều là file SIS ỏ SISX không thể cài. Biện pháp tối ưu giờ là up offline lại FW 500 để nó xóa toàn bộ các file trong ổ C,Z,Y rồi bạn cài hello ox 1.03 hack bằng cái đó, dùng Modo vào check lại các ổ và xóa file installserver.exe
Tiện thể Ai có bản fW 500 file exe thì up cho mình với, mình down bằng Narvifirm toàn lỗi :((

nguyenhung1985

hix ! tìm hiểu mà nhứt đầu ghê :(
xin mọi nguừơi cho 1 lời khuyên là có nên up FW 500 ko ?
mình thấy dùng cái củ vẩn rất ổn mà :D

r0nkut3

Cứ up lên đi bạn, xóa hết toàn bộ file trong ổ Y đi. Dùng FW mới cũng có nhiều thứ mới để khám phá

nguyenhung1985

thanks bạn !
nhưng vừa H@ck máy xong hôm qua.
xài 2 năm rùi mới biết H@ck, nên để từ từ hãy up sau :D

kakaman

các bạn cho mình hỏi.mình sài nokia E66 .vừa up FW nên 500.21.009 xong...khi mình mỏ 1 bức ảnh nên.sao nó ko có phần chỉnh sửa ảnh nhỉ(Edit)..trong khi FW 400 thì vẫn có...chỉ co FW 410 500 là ko co thui..mình đã thử cả 2 FW rồi...có ai bi như mình ko .
ko bít các bác sài E 63 72 71 có bị như mình ko

vujapmtc

Các Bác xài Version mới này rồi cho mình xin 1 bài cảm nhận tổng hợp:
Để em còn chiến......
Thanks

khanhdbp

Các Bác xài Version mới này rồi cho mình xin 1 bài cảm nhận tổng hợp:
Để em còn chiến......
Thanks

cảm nhận thì tốt nhất là bác tự cảm nhận thôi. Tốt hơn hết là bác chiến đi, ngần ngại gì nữa chứ :))

quang9292

mình xài ver này đúng tháng nay. đúng là có đơ khi ngắt cuộc gọi( thỉnh thoảng). nhìn chung thì good, cảm thấy hình như pin xài lâu hơn.

r0nkut3

UP lên bản 501 đi, E63 nó mới ra xong, chắc là bản sửa lỗi của 500

NBLam

mình xài ver này đúng tháng nay. đúng là có đơ khi ngắt cuộc gọi( thỉnh thoảng). nhìn chung thì good, cảm thấy hình như pin xài lâu hơn.

Cái này từ các FW trước đã bị rồi mà bác.

UP lên bản 501 đi, E63 nó mới ra xong, chắc là bản sửa lỗi của 500

Đã thấy đâu bác nhỉ? Thấy có 1 bài bảo chưa có tiếng Việt mà.

vansy88

sao lai ko update bang nokia softwave dc vay cac bac chi dum
minh cai no bao hien ko co nokia softwave update
mong dc cac pro chi dum