• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ PHƯƠNG PHÁP UP ROM CHO CÁC DÒNG ETEN (Glofiish) ★

kimquypticc

minh thu dung cachuprom bang the nho nhung ko on . manh hinh hien len
usb dowloadder 0019c
Flash capacity=128MB
Find SDMMC Card
..
the os image is not compatible ..
hinh nhu la rom ko dung thi phai
de nghi cac pro giai dap . minh đinh up len wm6.1 dung rom cua anh pham quang ben topic canh

Máy X500+ úp lộn X500 thường gắn màn hình thường vô có lên kô vậy mấy bác?? (tại thằng bạn nó đưa con X500+ tình trạng như trên em bỏ màn hình X500 vô thì lên hình vô bình thường nhưng lỗi tùm lum,màn hình của X500+ vô thì trắng tinh)
Úp room theo cách thứ 3 của anh PHAMQUANG úp đến khỏang 68% thì nó nhảy qua màn hình sọc nhiễn híc tháo máy khỏi cáp và SR để vào Win vẫn y như củ ...đang tập tành nghiên cứu mong mấy bác giúp đỡ...hay là em bị nó chơi main x500 mà nói X500+ (cách 2 thua vì ko nhận ActiveSync ,cách 1 thì báo SDMMC load Fail )
Tình trạng con X500+ này nhìn chỗ nào cũng đẹp dzin 100% từ main cho tới màn hình

Có thể tham khảo bài viết só 9 trong topic này! Hy vọng có thể giải quyết được. Hôm trước mình cũng up nhầm ROM X500 cho X500+, khới động lên màn hình còn có 1/4 trên mà chia đôi (1/8). Để tí xíu là trắng trơn luôn!
Làm theo cách hướng dẫn trên ETEN user forum (ở bài 9) thì cứu được! Hy vọng bạn cũng bị thế!

mobiado9999

Có thể tham khảo bài viết só 9 trong topic này! Hy vọng có thể giải quyết được. Hôm trước mình cũng up nhầm ROM X500 cho X500+, khới động lên màn hình còn có 1/4 trên mà chia đôi (1/8). Để tí xíu là trắng trơn luôn!
Làm theo cách hướng dẫn trên ETEN user forum (ở bài 9) thì cứu được! Hy vọng bạn cũng bị thế!
Mình đã gắn lại cái máy đàng hoàng rồi ..em nó màn hình trắng tinh,cho mình hỏi úp mù luôn à hay trong quá trình úp nó sẽ hiện lên????

tieulyphidao

Hiện tượng này trước đây mình cũng bị, nhưng chỉnh rất đơn giản: Vào start > setting > system > USB to PC : bỏ chọn Enable advanced network functionality
Hy vọng máy bạn cũng bị tương tự!

Cám ơn bạn. Mình cũng đã làm như bạn hướng dẫn nhưng vẫn không Sync được, máy khác cắm vào thì bình thường chỉ có con Eten này là không thấy gì ngoài sạc được. Chắc chịu thua nó rồi. Chán :(:(

2snguyen

Các bác cho em hỏi sau khi up Rom từ WM 6.0 lên bản 6.1 thì máy không nhìn thấy thẻ MSD nữa, làm thế nào bây giờ ạ?

levuhai

Cho em hỏi tý, con X800, muốn nó không cài gì vào máy sau khi HR, thì giữ phím Camera lúc nào nhỉ, em làm lúc đc lúc không chắc vì chưa chuẩn, hnay làm 2 lần mà ko đc lần nào, một lần là sau khi căn chỉnh, bỏ qua mục điền password, nó bảo em chọc vào màn hình một phát để hoàn thành, sau khi em chọc xong thì ngay lập tức em giữ camera mà ko đc, lần hai thì em giữ camera trước khi chọc vào màn hình để hoàn thành, mà cũng ko đc, hik

buisuong

Sáng nay E gặp quả toát mồ hôi dùng đủ mọi cách như bác Quang hướng dẫn mà không được. Tưởng đứt con X800 nhưng lọ mọ mãi cuối cùng dùng cách 3 mới được bây giờ thì ngon rồi. Một lần nữa cảm ơn bác Quang. Công nhận bác giỏi thật.

kitaro

MÌnh thì chọn làm cách 2 như Bác Quang hướng dẫn nhưng quả thật chẳng biết sao mình không thể đổi đuôi temp.dat thành temp.bin được , mình chọn Rename thì chẳng thấy đuôi nó đâu để xóa và đổi mà chỉ thấy chữ temp , làm sao để đổi đuôi file này ? bác nào có kinh nghiệm chỉ giúp với

yeudanyeunuoc

MÌnh thì chọn làm cách 2 như Bác Quang hướng dẫn nhưng quả thật chẳng biết sao mình không thể đổi đuôi temp.dat thành temp.bin được , mình chọn Rename thì chẳng thấy đuôi nó đâu để xóa và đổi mà chỉ thấy chữ temp , làm sao để đổi đuôi file này ? bác nào có kinh nghiệm chỉ giúp với

Bật explore lên ,hình như là Tools-> Properties Folder->View-> đánh dấu ô vuông số 8,9 từ trên xg,(ko tính ô tròn, mình đang dùng ko phải win En nên ko nói chính xác đc) chức năng của nó là Hiển thị phần extend của file. Sau dó apply, ok, thì trong cửa sổ explore , các file sẽ hiển thị cả phần đuôi mở rộng (vd: .exe, .bin, .dat...)
Cách khác, bạn dùng Total Commander ...
và nhiều cách nữa :)
Hy vọng mình nói đúng.Nếu sai các bạn bỏ quá.;;);;);;);;)

Chỉnh sửa cuối:

yeudanyeunuoc

Sáng nay E gặp quả toát mồ hôi dùng đủ mọi cách như bác Quang hướng dẫn mà không được. Tưởng đứt con X800 nhưng lọ mọ mãi cuối cùng dùng cách 3 mới được bây giờ thì ngon rồi. Một lần nữa cảm ơn bác Quang. Công nhận bác giỏi thật.

;)) Ai lại khen ng mẫu chân dài, khen tây đẹp thế :)
Xin lỗi cả nhà spam cái.;;)

hitech123

Bạn mở My Computer, chọn Tools/Folder Options chọn tab view, Trong Hidden Files and Folder đánh dấu vào Show hidden files và bỏ chọn Hide extensions for known files type. Xong rồi Apply là đổi đuôi file ngon lành.
Chúc thành công.

superman1983

Cách 2,3 mình úp tới bước 3 là đứng Tool nó không chạy. Chắc mình xài Vista hay sao ấy! Có Bác nào dùng Vista Úp chưa?

vinhguvt

( USB Downloader 0023
Flash Capacity=256MB

USB Downloader Ready.
USB host is not connected yet.
USB host is connected.
Waiting q download.
Received : 100%
Now, Checksum calculation
Download O.K.

USBUL & WINXP.
OS Image is NOT compatible wit ) Cứu em anh oi ! xin a giup ! Cam on anh ! trên là dòng thông Bao của tất cả các ban ROM em da thử UP !:((

danh12

bac phamquang oi sao em lam theo cach 2 ma con x800 cua em mới tới bước EUU& WIN XP LAI BAO LỖI .MONG BÁC GIÚP ĐỞ Ạ

nokia_girl

( USB Downloader 0023
Flash Capacity=256MB

USB Downloader Ready.
USB host is not connected yet.
USB host is connected.
Waiting q download.
Received : 100%
Now, Checksum calculation
Download O.K.

USBUL & WINXP.
OS Image is NOT compatible wit ) Cứu em anh oi ! xin a giup ! Cam on anh ! trên là dòng thông Bao của tất cả các ban ROM em da thử UP !:((

tớ up nhầm của X500+ vào X500,cũng bị không sync được,cũng bị như bạn,và có hiện tượng giống những người khác up nhầm,có lúc up lại nó còn có các dòng chữ err kín cả màn hình,tớ tìm mãi không thấy temp.bin đâu cả và tớ đổi tên temp.dat thàng temp.bin và dùng cách thứ 3 của bác Quang là ok,nếu ai up rom ship mà nó bị mờ chữ update,thì để nguyên đó và chuyển sang chế độ bootloader là chữ update hiện lên như bình thường để up,vài dòng kinh nghiệm chia sẻ cùng các bạn khi gặp những lỗi trên.

nokiafulls

Có ai bị như tôi không, dùng cách thứ 3 của bác PQ mới chạy được, nhưng chỉ đến 90% là nó đứng chơi cả tiếng không xong, lạ quá. Chơi thằng eten này nhiều chắc luyện được công phu "Nhẫn chưởng" quá các bác ạ.

muadonglanh

còn em thi up nhầm rom cưa X500 vao X500+ , nưa phut máy tính đơ luôn ,còn con X500+ thì ngỏm rùi tối thui ko thấy lên tí anh sáng nào ,làm theo cách 3 của bac PQ mà không tài nào đưa về bootloader được ,bac nào bít kíu vơiiiii

kgman1111

Nhờ các Bác chỉ giúp

Mình đang ở Matxcơva, hôm qua đây có tậu con X800 về dùng. Nhưng về đến nhà mới tá hỏa là nó dùng WM tiếng Nga, mà mình thì "cùn" cái món này quá. May quá lên diễn đàn có các Bác chỉ giúp mọi thứ, đặc biệt là những chỉ dẫn của bác Phạm Quang, hôm trước mình vừa up thành công bản WM 6.1 V14 do bác Quang cook. Big thank bác Quang nhé.
Sau khi up bản 6.1 của bác Quang, các tính năng đều tốt, máy chạy nhanh hơn trước (ram trống nhiều hơn), nhưng mình vẫn chưa thể kết nối wi-fi mặc dù đã thử set các thông số mấy lần. Và đặc biệt là soft và bản đồ dùng cho GPS, mình không có kinh nghiệm khoản này, mà hướng dẫn toàn bằng tiếng Nga nên không hiểu gì cả. Ai có soft và bản đồ cho X800 mà dùng ở Nga hay Mat thì cho mình xin nhé. Cảm ơn anh em trước. Nếu bác Quang có thời chút thời gian thì bác chỉ giúp mình nhé, bác ở bên này lâu nên chắc nắm rõ bên này. Cảm ơn bác một lần nữa! :)

haiphone

CÁCH THỨ HAI

= UP ROM QUA KẾT NỐI =

Đây là cách an toàn và ổn định nhất.
Cách này đòi hỏi máy phải kết nối được và đang Sync với PC. Tức là máy đang "sống".
Áp dụng để Update HDH mới.
Sử dụng bộ Tool đưa kèm dưới bài (dùng cho tất cả các dòng ETEN).

1/ Kết nối máy với PC và chờ quá trình Sync hoàn chỉnh (biểu tượng ActiveSync hết quay).

2/ Copy ROM temp.dat vào thư mục Tool.
Sau đó cho chạy Flash_ROM.bat

3/ Bạn hãy nhấn Next và sau đó nhấn Update để quá trình bắt đầu:

4/ Sau khi hoàn thành, trên màn hình máy sẽ hiển thị 100% và trên PC thông báo hoàn thành.
Rút máy và SR lại để vào Win.
Mình là trứng nên xin cho hỏi ROM temp.dat ở đâu? copy vào thư mục tool nào? Xin cảm ơn

ducviet040584

các bác giúp em với
em có con x500+ dùng được mấy hôm tự dưng nó lỗi
giờ không làm sao bật lên được up rom theo cách thứ ba của bác phạm quang nhưng ko biết làm cho máy về trang thái bootloatder dc và cũng không kiếm được rom có tems.bin
bác nào biết giúp em với

huythi1983

Mình là trứng nên xin cho hỏi ROM temp.dat ở đâu? copy vào thư mục tool nào? Xin cảm ơn
em cũng giống anh em tìm mãi mà kô thấy rom temp.dat ở đau cả,và cái tool ỏ chỗ nào các anh nói cụ thể cho em biết với em mới dùng máy cho lên hơi ngốc các anh đừng cười em nha