• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ PHƯƠNG PHÁP UP ROM CHO CÁC DÒNG ETEN (Glofiish) ★

N

ngocbros

Guest
Mình là trứng nên xin cho hỏi ROM temp.dat ở đâu? copy vào thư mục tool nào? Xin cảm ơn

file temp.dat nằm trong cái thư mục: ETEN_X600_WM6.5__V08__B21198 mà bạn vừa down về và bung ra đó.

Còn thư mục tool thì đúng là nan giải, mình loay hoay 3 tiếng đồng hồ không biết ở đâu. Nhưng sau khi mày mò nghiên cứu thì phát hiện hình như bác Phạm Quang typing nhầm thì phải :O. Các bạn chép vào thư mục: c:\Documents and Settings\<username>\Local Settings\Temp\ tức là "temp" chứ không phải "tool"

Chạy good luôn rồi đây...he he he nhưng GUI nhìn hơi chán, icon bị nhoè nhẹt vỡ hết. Nhưng tốc độ khá mượt mà :)

Goodluck, guys

Last edited by a moderator:

pnhai1983

Gui bac Pham Quang va moi nguoi.
Em co con Glofissh M700, e moi up rom no len WM6.5 dung 1 thoi gian thay OK. bong nhien no bi treo e reset lai thi no chi ra man hinh xanh cua WM6.5 la toi man hinh den va ko connect vao duoc nua. Bac co cach nao chi giup e voi. Thank bac nhieu.

vietphuong73

Mình mới mua DX900, đã vào trang chủ acer.com.vn tải ROM ship về (WWE-v147-0553), nhưng không up được. Đã thử cả 3 cách up cua bác Quang mà không co kết quả. Dùng cách up qua boot thì nó down được về máy 86% thì dừng, không biết sao nữa. Phía trên cũng đã có bro bị như vậy, "receive 90%" rồi chịu, không up được.
Có bro nào đã từng up em này xin chỉ giáo hộ mình với.

kenu97

( USB Downloader 0023
Flash Capacity=256MB

USB Downloader Ready.
USB host is not connected yet.
USB host is connected.
Waiting q download.
Received : 100%
Now, Checksum calculation
Download O.K.

USBUL & WINXP.
OS Image is NOT compatible wit ) Cứu em anh oi ! xin a giup ! Cam on anh ! trên là dòng thông Bao của tất cả các ban ROM em da thử UP !:((
E dùng Eten M810 và cũng bị giống y bác này. DÙng đủ 3 cách như bác Quang hướng dẫn đều ko đc.

vào forum eten user check lại thấy ko sai bước nào, e dùng thẻ 1Gb, format 16bit rồi. ko cách gì úp đc.
e thử với cả bản rom 6.5 Eng_ITAbase của Deadman ở Etenforum mà cũng ko đc.

Cứ load gần đc thì thông báo là OS ko thích hợp với thiết bị. điên thế ko biết

Có bác nào giúp em với, e hậu tạ =D>

bmt_9x

Mình mới mua DX900, đã vào trang chủ acer.com.vn tải ROM ship về (WWE-v147-0553), nhưng không up được. Đã thử cả 3 cách up cua bác Quang mà không co kết quả. Dùng cách up qua boot thì nó down được về máy 86% thì dừng, không biết sao nữa. Phía trên cũng đã có bro bị như vậy, "receive 90%" rồi chịu, không up được.
Có bro nào đã từng up em này xin chỉ giáo hộ mình với.

Mình cũng bị như thế này với X900, thử nhiều rom khác nhau (đều là WWE) cái thì 86%, cái thì 91%, cái thì 90%. Mong bác PhamQuang hoặc cao thủ nào đó giúp đỡ
Y!M : Bmt_9x

d0n_d3p_tr4i

M700 mua từ 2 năm trước cho đến bây h chưa 1 lần up thành công, chỉ toàn báo lỗi USB host is not connected yet. trong khi iphone thì mình phá kiểu gì cũng được.

thật sự thì mục up FW của WM so với iphone quá nhiều lỗi >"<

chán quá đập con M700 cho nhanh >:)

file temp.dat nằm trong cái thư mục: ETEN_X600_WM6.5__V08__B21198 mà bạn vừa down về và bung ra đó.

Còn thư mục tool thì đúng là nan giải, mình loay hoay 3 tiếng đồng hồ không biết ở đâu. Nhưng sau khi mày mò nghiên cứu thì phát hiện hình như bác Phạm Quang typing nhầm thì phải :O. Các bạn chép vào thư mục: c:\Documents and Settings\<username>\Local Settings\Temp\ tức là "temp" chứ không phải "tool"

Chạy good luôn rồi đây...he he he nhưng GUI nhìn hơi chán, icon bị nhoè nhẹt vỡ hết. Nhưng tốc độ khá mượt mà :)

Goodluck, guys
Shit... Up tới up lui mòn mỏi mới thấy cái entry này. Ông Quang làm ăn cái quái gì mà post 1 bài như trêu tức người ta, "temp" thì ghi thành "tool". Đã vậy còn chẳng thèm sửa, để bà con cứ thế mà sai lầm hết đời này đến đời khác.
Góp ý thế thôi. Có tinh thần thì ráng làm ăn sao cho đàng hoàng.
X-(

PhamQuang

Manager
Shit... Up tới up lui mòn mỏi mới thấy cái entry này. Ông Quang làm ăn cái quái gì mà post 1 bài như trêu tức người ta, "temp" thì ghi thành "tool". Đã vậy còn chẳng thèm sửa, để bà con cứ thế mà sai lầm hết đời này đến đời khác.
Góp ý thế thôi. Có tinh thần thì ráng làm ăn sao cho đàng hoàng.
X-(

Những loại vô học và vô ơn thế này không cần phải được giải đáp.
Nói năng như một kẻ đầu đường xó chợ. Nick này ban. vĩnh viễn.

PhamQuang

Manager

Goodluck, guys

3 phương pháp Up hoàn toàn tách bạch với nhau, bạn nên đọc kỹ trước khi tiến hành làm.
Thư mục Tool ở đây là thư mục bạn tải trong file đính kèm về đó, đâu có dính dáng gì tới temp nào???

Không có sự nhầm lẫn nào cả, do các bạn không chịu đọc kỹ mà thôi.

vietanh141281

Bác Phạm quang ơi cứu e với, e up rom DX900 theo cách 3 của bác nên bây h tèo máy rồi, nếu rom ship thì chỉ đến 92% là dừng, máy của e bây h thành cụ gạch tuy nhiên vẫn vào đc chế độ bootloader. Bác có file temp.bin nào chuẩn thì gửi giúp e với, hay bác cho e xin số đt để e liên lạc với bác, số đt của e là 0936 32 8989. Cám ơn bác nhiều, e đang chờ thông tin của bác

anhconokia

cho mình hỏi sao mình dùng cách thứ 3,mà máy cứ chạy tới 28% là dừng.chỉ mình với

babykid12i2

Sao em up hoài ko đc vậy. E xài cách thứ 2, treo máy cả đêm đến sáng vẫn là
WAITING A DOWNLOAD
là e bị sao vậy ?
Máy e dùng Win7

anhduc22375

máy của mình ( DX 900 ) không Bootloader và up rom bằng cáp thì không nhận USB vậy bạn nào có cách khác có thể up lại Rom không hoặc có thể chỉnh để bootloader được thì hướng dẫn mình nhé. cám ơn nhiều

nhiepphong_85

Cảm ơn bạn đã chỉ dẫn rất chi tiết!
Mình làm theo các hướng dẫn trên với E-ten M500 up lên wm5, tuy nhiên sau khi thực hiện bước 3 và chờ ppc checksum ok, download O.K, vẫn không có thông báo thành công nào cả.

Cửa sổ "Updating, Please keep connected between PC and PDA" trên máy tính hiện dừng ở STEP 4: Update add-on program (đã chạy hết vạch màu xanh)

Mình vẫn đang chờ nãy giờ khoảng 15' rồi mà không có gì thay đổi. Xin chỉ giáo dùm