• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ PHƯƠNG PHÁP UP ROM CHO CÁC DÒNG ETEN (Glofiish) ★

nhiepphong_85

thử lại nhiều lần rồi mà lần nào cũng tới màn hình update ở STEP 4 khi đã load hết (nhưng status của Update progress ở phía trên thì vẫn chưa đầy), đợi cả tiếng đồng hồ cũng không có động tĩnh gì thêm, mặc dù màn hình ppc báo Download OK!

Rút cáp. SR ppc ko được. HR thì máy lại bắt đầu load ROM gốc và chạy vào phần check màn hình :(

anybody help me, plzzz...

anhduc22375

có bạn nào chỉnh được lỗi không Bootloader được cho Acer DX900 không hướng dẫn mình với

thanhetel

có bạn nào chỉnh được lỗi không Bootloader được cho Acer DX900 không hướng dẫn mình với

vấn đề này phải nhờ bác PhamQuang thôi bạn à.Mình cũng bị lỗi như bạn không thể up rom được đang buồn ...

congaquay18

Bác PhamQuang ơi em up ROM hoài ko dc dùng cách 2 thì nút updte ko hiện lên . bác vui lòng giúp em . em xài X800 Pc xài window 7

vtcoma_6

Bác Phạm Quang cùng cả nhà ơi, cho e hỏi cách Bootloader con X600 như thế nào với. em đã xem và tổng hợp các cách mọi người dạy bảo nhưng ko thể được
Máy của e đang up room thì bị lỗi, đã là đủ các cách rồi mà không được. e nghi ngờ rằng e Bootloader chưa đúng cách/

lamlcd

Member
temp.bin lấy từ ROM Ship X500+ mình kiếm hòai không thấy ,bác Phạm Quang Up file temp.bin lên luôn được không ạ

PhamQuang

Manager
temp.bin lấy từ ROM Ship X500+ mình kiếm hòai không thấy ,bác Phạm Quang Up file temp.bin lên luôn được không ạ

Hướng dẫn cách lấy temp.bin cụ thể như vậy rồi mà vẫn còn đòi phải Up lên nữa kia à???

lamlcd

Member
Hướng dẫn cách lấy temp.bin cụ thể như vậy rồi mà vẫn còn đòi phải Up lên nữa kia à???

không phải, mà là tìm không thấy rom ship x500+, nếu đươc xin cho link tải đi man PQ

lamlcd

Member
mình đã làm theo cách3 xong reset lại không vào win được mà chỉ hiện X500 test system .có ai biết cách vào win không chỉ mình với

PhamQuang

Manager
mình đã làm theo cách3 xong reset lại không vào win được mà chỉ hiện X500 test system .có ai biết cách vào win không chỉ mình với

Bạn dùng X500 hay X500+ vậy?
Thấy bạn xin ROM cho X500+ mà lại nói máy chỉ hiển thị X500... Liệu có Up nhầm ROM không đấy?

recyclebjnX

Anh Quang xin giúp với. Em xài cách up rom 2 của anh nhưng chỉ đến giai đoạn NEXT là ok sau đó chờ hiện chữ UPDATE thì k được, còn trên máy X500 nó chỉ hiện đến USB host is connected / Waiting a download thôi chờ mãi k UPDATE được tiếp. Anh giúp giải quyết vấn đề này giùm em và mọi người nha. Thanks!

PhamQuang

Manager
Anh Quang xin giúp với. Em xài cách up rom 2 của anh nhưng chỉ đến giai đoạn NEXT là ok sau đó chờ hiện chữ UPDATE thì k được, còn trên máy X500 nó chỉ hiện đến USB host is connected / Waiting a download thôi chờ mãi k UPDATE được tiếp. Anh giúp giải quyết vấn đề này giùm em và mọi người nha. Thanks!

Kiểm tra lại xem X500 kết nối có chuẩn với PC không.
Cách 2 chạy Up ROM phải với tình trạng Sync tốt với PC đấy và chỉ chạy ổn với WinXP thôi.

lamlcd

Member
Bạn dùng X500 hay X500+ vậy?
Thấy bạn xin ROM cho X500+ mà lại nói máy chỉ hiển thị X500... Liệu có Up nhầm ROM không đấy?
Bởi vậy em mới hỏi là vỏ bên ngoài đề X500+ nhưng nó lại báo X500 test system không vào win được ,cứ báo như vậy hoài.vậy không biết giải quyết sao xin bác chỉ giúp...

PhamQuang

Manager
Bởi vậy em mới hỏi là vỏ bên ngoài đề X500+ nhưng nó lại báo X500 test system không vào win được ,cứ báo như vậy hoài.vậy không biết giải quyết sao xin bác chỉ giúp...

Để tiến hành Up ROM trước hết bạn phải biết chắc chắn máy mình là dòng nào, chính xác là X500 hay X500+ chứ???
X500 và X500+ khác nhau "1 trời 1 vực" đó, 1 cái là màn hình QVGA còn cái kia là màn hình VGA. ROM của chúng đâu có Up bừa bãi cho lẫn nhau được?
Up nhầm là rất khó cứu vãn đấy.

lamlcd

Member
rõ ràng là x500+ nhung không hiểu sao nó báo X500 test system vậy hoài không vào win được