• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Pin của 5800

lies

Pin của con "em này" sao có kí hiệu Wah sau 3.7v. Bạn nào chỉ giúp với. Pin đó có chính hang không vậy? Mình băn khoăn tính đi đổi:-?
Wh chứ bạn sao lại wah bạn xem lại đê 4.9wh với lại xem cái này mà biết được pin chính hãng hay ko thì :-/. Bạn phải xem thời lượng pin máy mình dùng đã chứ.

kidkylin

cho hỏi , dế 5800 Blue của mình lúc hết PIN máy tắt nguồn luôn mà mình sạc tầm ~ 1h30 là full và xài bình thường + nghe nhạc + chơi game 1 tý thì tầm 2,5 ngày mới hết thì PIN đó có lỗi ko .......... :(

m0nk3y86

cho hỏi , dế 5800 Blue của mình lúc hết PIN máy tắt nguồn luôn mà mình sạc tầm ~ 1h30 là full và xài bình thường + nghe nhạc + chơi game 1 tý thì tầm 2,5 ngày mới hết thì PIN đó có lỗi ko .......... :(
Bạn định chém jó AE à, dùg 2,5 ngày mà còn hỏi pin có lỗi ko? nhìu người mún như bạn mà ko đc đấy. Sạc của Nokia là sạc nhanh, nên chỉ cần từg đó time là ok, nhg cũng chính vì thế nên về sau rất dễ chai pin.

vimobifine

Như Lies nói thì đúng như vậy. Còn pin sử dụng tầm đến ngày 2 là hết. Mình không hiểu 4.9 wh là gì ? Mình thấy các loại pin khác của Nokia không có. Phân vân không biết có đi đổi được ko? Ai đó giúp mình với

Chỉnh sửa cuối:
Lúc đầu bạn sạc có đúng cách ko (mang về có thể sạc luôn, 3 lần mỗi lần 8 tiếng, tốt nhất là vừa tắt nguồn vừa sạc) . Còn hiện tại pin của bạn đúng là kém thật nếu bạn mang di care người ta chỉ xem máy có bị hao hụt năng lương không xong mang về dùng nếu vẫn yếu và kém thì người ta mới đổi cho (bị dán tem tính là 1 lần mở máy :-/). Mình cũng vừa mới đổi được pin dùng được lắm lúc đầu máy mình cũng có thời lượng pin giống máy của bạn còn khi đổi pin xong thì xem hết 1 phim dvd 2,5 tiếng nghe nhạc 5 tiếng mà vẫn còn 3 vạch ( ko phải ảo đâu nha ) tốt nhất là mang đi care đi bạn 2 lần là được chứ để kiểu đó ức chế lắm =)).
Ơ em mới sạc 1 lần 10 tiếng thôi. Giờ dùng được tầm 2 ngày là hết nhưng chắc chắn nếu mà xem dvd 2,5 tiếng và nghe nhạc 5 tiếng thì máy em chưa chắc còn nổi 1 vạch pin chứ đừng nói 3 vạch. Hôm nay máy còn 6 vạch ( đầy là 7 vạch) mà em phá đảo trò quả bóng màu đỏ xong thì báo sắp hết pin luôn. Quả này dùng thêm 1 thời gian nữa xem thế nào phải đi care thôi. Nhưng mà ra care đổi pin nó gián tem thì hại gì cho mình hả bác :-/

vinhloc01811

Pin thế là trâu lắm rồi bạn. con này màn hình cảm ứng mà. Đa số a e đều mong được như bạn đó. Còn con này của mình thì bình quân 1,5 ngày phải xạc lại rồi...hic:-??

lies

Ơ em mới sạc 1 lần 10 tiếng thôi. Giờ dùng được tầm 2 ngày là hết nhưng chắc chắn nếu mà xem dvd 2,5 tiếng và nghe nhạc 5 tiếng thì máy em chưa chắc còn nổi 1 vạch pin chứ đừng nói 3 vạch. Hôm nay máy còn 6 vạch ( đầy là 7 vạch) mà em phá đảo trò quả bóng màu đỏ xong thì báo sắp hết pin luôn. Quả này dùng thêm 1 thời gian nữa xem thế nào phải đi care thôi. Nhưng mà ra care đổi pin nó gián tem thì hại gì cho mình hả bác :-/

Phá đảo rồi cơ ah`=D>. Nó jan tem có nghĩa là máy bạn đã bị mở sau này nếu có bán thì giá sẽ bị giảm. Bạn thử để không nghe gọi nhắn tin thôi nếu được 2 ngày thi ko cần đi care nếu 1,5 ngày thì nên đi care.=D>

nokia6288

Phá đảo rồi cơ ah`=D>. Nó jan tem có nghĩa là máy bạn đã bị mở sau này nếu có bán thì giá sẽ bị giảm. Bạn thử để không nghe gọi nhắn tin thôi nếu được 2 ngày thi ko cần đi care nếu 1,5 ngày thì nên đi care.=D>

vạch đầu thường thì em dùng 2 ngày, còn lại 6 vạch thì dùng 1 ngày. Quan trọng là vạch đầu bác ạ! Mà hình như FW của con này có vấn đề về báo mức pin hay sao ý! Em thấy vạch đầu mãi chẳng hết thế mà 6 vạch còn lại thì có 1 ngày đã hết!

m0nk3y86

vạch đầu thường thì em dùng 2 ngày, còn lại 6 vạch thì dùng 1 ngày. Quan trọng là vạch đầu bác ạ! Mà hình như FW của con này có vấn đề về báo mức pin hay sao ý! Em thấy vạch đầu mãi chẳng hết thế mà 6 vạch còn lại thì có 1 ngày đã hết!
Chẳng fải đâu, nó như kỉu cảm giác ý. Nếu bạn đi xe máy, đổ đầy bình, cũng sẽ thấy vạch đầu & vạch đỏ rất lâu hết, nhưg mấy vạch jữa chạy vèo vèo à.

jang_kyo

Em là lính mới, vừa mua n5800 được 3 ngày nhưng phải sạc 3 lần rồi. Em muốn hỏi có phải pin của N5800 không có lớp màu đen phủ trên cái tem phải không? Em mua ở HNmobile lúc mang về không thấy pin có lớp phủ màu đen lên mã số pin (ở cái tem nokia ấy ạ), mà dùng thì nhanh hết pin dã man con ngan nên nghi ngờ quá. Hay bị pin giả. Anh nào có n5800 check hộ e với nhé! Con N73 lần trc của em pin tốt lắm dùng 3-4 ngày vẫn chưa hết pin. H nghe nói 5800 khủng lắm mà bây giờ...thất vọng tràn trề, mỗi lần sạc pin thấy tức quá! Cảm ơn mọi người ạ!

LeMyChinh

Em là lính mới, vừa mua n5800 được 3 ngày nhưng phải sạc 3 lần rồi. Em muốn hỏi có phải pin của N5800 không có lớp màu đen phủ trên cái tem phải không? Em mua ở HNmobile lúc mang về không thấy pin có lớp phủ màu đen lên mã số pin (ở cái tem nokia ấy ạ), mà dùng thì nhanh hết pin dã man con ngan nên nghi ngờ quá. Hay bị pin giả. Anh nào có n5800 check hộ e với nhé! Con N73 lần trc của em pin tốt lắm dùng 3-4 ngày vẫn chưa hết pin. H nghe nói 5800 khủng lắm mà bây giờ...thất vọng tràn trề, mỗi lần sạc pin thấy tức quá! Cảm ơn mọi người ạ!

đúng như bạn nói 5800 ko có lớp phủ đen trên pin đâu.máy mình và mọi người cũng vậy.chắc bạn mới mua nên nghịch nhìu => mau hết pin thui.bạn cứ sạc đúng cách rui để nghe và gọi ko thui xem đươc 2,3 ngày ko là được rùi.1 ngày thì nên đi care thay pin thui.;;)

m0nk3y86

Bạn mua về có sạc theo đúng hướng dẫn 3 lần 10 tiếng ko? Nếu chẳng may vớ fải pin ko tốt là bt, vì cái đấy ko thể test khi xem máy đc.
Pin của 5800 ko có lớp fủ đen trên code pin như các pin khác đâu, bạn ytâm.

littlecat

Pin của con "em này" sao có kí hiệu Wah sau 3.7v. Bạn nào chỉ giúp với. Pin đó có chính hang không vậy? Mình băn khoăn tính đi đổi:-?

Muốn biết pin có chính hãng ko thì bạn ghi lại dãy sê ri trên tem 3 chiều của pin rồi vào trang web của NOKIA kiểm tra số sê ri đó là biết ngay thôi mà.

n82_black

Muốn biết pin có chính hãng ko thì bạn ghi lại dãy sê ri trên tem 3 chiều của pin rồi vào trang web của NOKIA kiểm tra số sê ri đó là biết ngay thôi mà.

vào đâu kiểm tra bro !! mình vào trang nokia mà ko thấy đâu bro chỉ mình với !!

littlecat

vào đâu kiểm tra bro !! mình vào trang nokia mà ko thấy đâu bro chỉ mình với !!

Sorry bạn nhé! Dịch vụ "Check Your Battery Online" ở trang http://www.nokia-asia.com/ bây giờ đã ngưng hoạt động rùi. Truớc đây khi mình còn xài N70 đã check được, còn bây giờ ko hiểu sao Nokia ko hỗ trợ nữa, mình vừa mới vào xem lại.
Chỉ còn mỗi cách là dùng mắt kiểm tra tem thui. Hướng dẫn xem tem ở đây:

http://www.nokia.vn/A4725490

Hic! sorry nhé! :(

shjdoku

Posted via Mobile Devicecác pro cho e hỏi khi mua máy về 3 lần đầu tiên sạc 10 tiếng còn những lần sau nên sạc thế nào, bao lâu cho đúng ?

m0nk3y86

Posted via Mobile Devicecác pro cho e hỏi khi mua máy về 3 lần đầu tiên sạc 10 tiếng còn những lần sau nên sạc thế nào, bao lâu cho đúng ?
Nó là pin Lion, nên sau 3 lần sạc đầu, bạn cthể sạc thoải mái. Nhưng nếu thật sự mún pin bền lâu, thì đừng để hết sạch pin hoặc còn vài vạch mà sạc, nên để khi pin bắt đầu báo yếu là sạc là tốt nhất đó. >:)

shjdoku

Posted via Mobile Devicevậy khi sạc máy baó đầy thì mình nên rút sạc ra liền hay cứ cắm như vậy qua đêm cũng ko sao hả pro?

n82_black

Posted via Mobile Devicevậy khi sạc máy baó đầy thì mình nên rút sạc ra liền hay cứ cắm như vậy qua đêm cũng ko sao hả pro?

lâu lâu niếu quên để qua đêm thì ko sao chứ đừng làm vậy hoài. Hư pin ko sao nóng máy hư máy mới quang trọng !! =D>

dangvu92

e là mem mới
ko hiểu dạo gần đây pin e làm sao nghe nhạc loa ngoài to hết cỡ
sáng khoảng 2 tiếng chiều khoảng 1 tiếng nữa chơi điện tử 1 tiếng mở máy ra còn 1 vạch
hoặc nghe nhạc đc 3 bài xem phim 1 h mà đã cạn pin
e muốn hỏi ra care bảo hành thủ tục có dễ dàng nhanh gọn ko
e ngại nó om máy lâu thì khổ