• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Pin của 5800

thedat007

e là mem mới
ko hiểu dạo gần đây pin e làm sao nghe nhạc loa ngoài to hết cỡ
sáng khoảng 2 tiếng chiều khoảng 1 tiếng nữa chơi điện tử 1 tiếng mở máy ra còn 1 vạch
hoặc nghe nhạc đc 3 bài xem phim 1 h mà đã cạn pin
e muốn hỏi ra care bảo hành thủ tục có dễ dàng nhanh gọn ko
e ngại nó om máy lâu thì khổ

Bạn nghe nhạc hết cỡ coi chừng đi toi luôn cặp loa đó (tốt nhất là nghe mức 70-80% thôi). Màn hình 5800 to và sáng nên ngốn pin dữ lắm. Máy & Pin của bạn như vậy là đâu có vấn đề gì đâu

LeMyChinh

Bạn nghe nhạc hết cỡ coi chừng đi toi luôn cặp loa đó (tốt nhất là nghe mức 70-80% thôi). Màn hình 5800 to và sáng nên ngốn pin dữ lắm. Máy & Pin của bạn như vậy là đâu có vấn đề gì đâu

hehe nghe nhạc to cho nhanh hỏng loa còn được bảo hành chứ:p chứ nghe tầm 70,80 ko đã:-/
nếu nghe nhạc và xem phim thì bạn nên dùng tai nge se lâu hơn như pin của bạn kia nói thì nếu ko nghe tai nghe chỉ xem được chừng hết bộ phim là hết pin luôn.nhưng nếu tai nghe thì chừng 3 bộ tầm 6 tiếng mới hết đó>:).nói chung là pin con này so với chức năng của nó thì hơi cùi bạn nhỉ:mad:)

tun82

5800 mình chĩnh độ sáng 2/5 , tone phím mức 2 , dual band GSM , light time out 30s , gọi nhắn tin cũng nhiu , tối nghe nhạc khoãng 1 --> 2g , mà xài bữa giờ gnầ 3 ngày rùi đấy

kidkylin

PIN con 5800 này fải công nhận trâu :) nhưng lúc sạc PIN lại nhanh full nên lo lắng là nhanh chai PIN :-??

your_rules

chuyện chai pin thì là chuyện sớm muộn thôi
Có thể các bạn xài app xong mà k tắt hết, để cho nó chạy ẩn cũng là việc khiến mau hết pin, mình lúc nào cũng tắt, k để cho chạy ẩn
Pin của mình chì sử dụng cho nhửng việc nghe nhạc bằng phone, nt,gọi điện thông thường thì cũng 2 ngày rưỡi mới hết pin

anhky

MÌnh cũng vậy, xài Theme Write + minimize light vẫn mau hết pin, 1 hoạc nữa ngày nếu chơi game, pin 8h mà zậy sao NOKIA ?

your_rules

Máy tôi tuần này nó bị "khìn" xài hơn 6 ngày thì nó mới chịu hết Pin

Có thiệt k đó, nghi lắm nha, chắc là tối switch off, cả ngày k nghe nhạc, k nt, k unclock lun phải k.... Chứ sao được 6 ngày=))

MrSang5800

pin của bác chắc là khủng quá sài tới 6 ngày,pin của 5800 chỉ sài khoảng 1.5 ngày nếu nghe nhạc, lướt wifi,xem fim nha,còn không xài ứng dụng thì được 4 ngày nha!!!!

Hoden

Super V.I.P
Có thiệt k đó, nghi lắm nha, chắc là tối switch off, cả ngày k nghe nhạc, k nt, k unclock lun phải k.... Chứ sao được 6 ngày=))

thữ bạn để ở nhà 10 ngày xem có hết pin không.nếu không sử dung nó lâu hết.còn kết nối pc thì 15p là nó làm 1 vạch liền:D:D:D:D:O

dizzu1990

1 cách rất hữu ích để tiết kiệm pin đó là không để máy lâu trong những nơi kín. Như vậy máy sẽ tốn hơn trong việc bắt, và tìm sóng.Vì vậy khi ở nhà lúc ko dùng máy ta nên để trên mặt bàn,ko nên để trong ngăn kéo tủ,trong túi quần bò...,Và khi đánh tá lả ta cũng nên để ở ngoài có thể vừa để giữ tiền khỏi bay vùa tiết kiệm pin cho máy =))

Hoden

Super V.I.P
1 cách rất hữu ích để tiết kiệm pin đó là không để máy lâu trong những nơi kín. Như vậy máy sẽ tốn hơn trong việc bắt, và tìm sóng.Vì vậy khi ở nhà lúc ko dùng máy ta nên để trên mặt bàn,ko nên để trong ngăn kéo tủ,trong túi quần bò...,Và khi đánh tá lả ta cũng nên để ở ngoài có thể vừa để giữ tiền khỏi bay vùa tiết kiệm pin cho máy =))

vậy nên mua cuc gạch đi.
tiếc kiêm đươc nhiều tiền ăn kem.đở tốn tiền điện khi sạc pin.tiện nhất có dánh nhau chọi được luôn.:D:D
dùng chương trình quản lí pm chạy ẩn.close nó đi là dở tốn nhất.sạc pin nếu thấy máy bị nóng thì ngung sạc ngay. gây hư pin.và rất hao pin về sau.

boyconzin

Buổi tối mình không tắt máy, nhưng lại để chế độ offline. Chẳng phải sợ tốn pin mà sợ ảnh hưởng của sóng điện thoai thôi :). Mình để ý thấy chỉnh sang chế độ 2G thì tiết kiệm khá nhiều so với bật máy ở chế độ 3G :). Cái này chắc một số người biết rồi, nhưng minh nhắc lại cho những ai không biết :)

dangvu92

huhuhu không chịu đc cảnh pin chưa nổi 1 ngày e đã đem đi bảo hành
từ hôm thứ 7 hôm nay gọi nó bảo chưa có pin thay
không biết nó om máy e đến bao h :((

hakone790

Mình cũng đã lên care để xem lai vụ pin của 5800,nhưng tốn công vô ích thôi.Mọi thứ vẫn như cũ,các cách mà anh chị trên chỉ đúng đấy từ lúc chuyển 3G sang 2G,nghe nhạc chơi game thuong xuyên ma mình xài dc đúng 2 ngày đó.còn không thì 3 đến 4 ngày lận đó

dangvu92

trời ơi máy mình còn bị lỗi màn hình nữa
lúc mở khóa thỉnh thoảng bị màn hình nhập nhằng
bọn nokia care bảo sang tuần mới có màn hình
bi h nó om máy đến chết mất :((

m0nk3y86

trời ơi máy mình còn bị lỗi màn hình nữa
lúc mở khóa thỉnh thoảng bị màn hình nhập nhằng
bọn nokia care bảo sang tuần mới có màn hình
bi h nó om máy đến chết mất :((
đang chủ đề pin lại chuyển sang màn hình là sao ku? nếu sợ nó om thì lấy về dùng tạm, cuối tuần mang ra Care sau.