• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

POINTUI HOME CÁC PHIÊN BẢN VÀ THẢO LUẬN

nhh0612

Sao dạo này tình hình im ắng quá các Bác ơi!!!! Khổng biết đến khi nào thì mới thưởng thức bản final đây. Mình đã sử dụng nhiều giao diện nhưng vẫn thích cái này nhất. Bác nào có thông tin gì mới thì đưa lên cho AE cùng thương thức với nào

vnndocket

Active Member
Đúng rồi đó. Dùng cái này song, không thích dùng cái nào nữa cả. Tuy không chỉnh tùy ý, nhưng rất hay. Giá như nó được tạo thành một hệ điều hành riêng - Rom Pointun thì hay biết máy.

thientu1981

tình hình thế nào mà lâu lắm rồi pointui nhà ta không có động tĩnh gì nhỉ.chắc là đang có một dự án lớn để thay đổi và cho ra một sản phẩm Good .

connguab

lâu lắm rồi mà Pointui không có phiên bản mới , hy vọng là sẽ có 1 sự thay đổi lớn và thật đột phá .

longnick

hình ảnh của sản phẩm mới này thì có rồi mà chẳng thấy tăm hơi gì về chuyện tung ra thị trường cả.Xem xong những hình ảnh đó là mê luôn.các bác có thể vào trang chủ của em nó : www.pointui.com

littlerain

hình ảnh của sản phẩm mới này thì có rồi mà chẳng thấy tăm hơi gì về chuyện tung ra thị trường cả.Xem xong những hình ảnh đó là mê luôn.các bác có thể vào trang chủ của em nó : www.pointui.com

Có thấy gì đâu, vẫn mấy cái hình ảnh của phiên bản trước mà:-/

thientu1981

pointui v1.5a

Sau bao nhiêu ngày chờ đợi cuối cùng thì chúng ta cũng được chiêm ngưỡng phiên bản mới nhất và với nhiều sự thay đổi về giao diện.chỉ tiếc rằng phiên bản này cũng vẫn chưa hỗ trợ font unicode.

- Giao diện hoàn toàn mới theo phong cách Windowmobile7
- Thêm mục contacts dưới thanh tapbar
- CHỉ Hỗ trợ WM5 , WM6 , WM6.1
- Chỉ hỗ trợ QVGA-còn VGA thì chờ sau nha.

Dowload và tham khảo:

http://www.pointui.com/Home.aspx

Chỉnh sửa cuối:

ancola66

Super V.I.P
Nói chung là không có gì thay đổi nhiều:( Cái đáng chú ý nhất được thêm vào là Quản lý Contact thì lại không hỗ trợ Unicode nên có cũng như không:)). Vẫn chưa cho phép tuỳ biến:(. Phiên bản này thực ra làm để xoa dịu các Fan của Pointui thôi vì rất lâu mà không ra được phiên bản tiếp theo (Theo thông tin trên diễn đàn trang chủ:)))

DahHa

Vậy là ko có cải tiến gì đáng kể à các bác? Hiện mới chỉ có bản Blue, đợi khi nào ra bản Black thì xài. Vẫn dùng 1.02b vậy.

lonebeast

Nói chung là không có gì thay đổi nhiều:( Cái đáng chú ý nhất được thêm vào là Quản lý Contact thì lại không hỗ trợ Unicode nên có cũng như không:)). Vẫn chưa cho phép tuỳ biến:(. Phiên bản này thực ra làm để xoa dịu các Fan của Pointui thôi vì rất lâu mà không ra được phiên bản tiếp theo (Theo thông tin trên diễn đàn trang chủ:)))
Bác Ân nói sao chứ em thấy hỗ trợ Unicode tốt đấy chứ ạ. Em làm thế này: vào setting của Pointui>Customize Home> chỉnh mục cuối cùng thành Always use Windows font rendering sau đó khởi động lại thể là từ Appointments đến contacts tất tật đều ra Unicode hết bác à:D
Em thấy nó chỉ có lỗi là trong phần Weather thì bị trộn dòng tomorrow xuống dưới trùng với dòng khác là rất tệ và bàn phím của nó trong phần edit contact thì không có phần biểu tượng (sửa email mà không có @ thì toi còn gì nữa)

ancola66

Super V.I.P
Bác Ân nói sao chứ em thấy hỗ trợ Unicode tốt đấy chứ ạ. Em làm thế này: vào setting của Pointui>Customize Home> chỉnh mục cuối cùng thành Always use Windows font rendering sau đó khởi động lại thể là từ Appointments đến contacts tất tật đều ra Unicode hết bác à:D
Em thấy nó chỉ có lỗi là trong phần Weather thì bị trộn dòng tomorrow xuống dưới trùng với dòng khác là rất tệ và bàn phím của nó trong phần edit contact thì không có phần biểu tượng (sửa email mà không có @ thì toi còn gì nữa)
OK để thử cài lại font tiếng Việt xem sao. Buổi sáng cũng vào mục đó roài nhưng chả thấy thay đổi gì cả:-?:-?:-?

* Ha ha ha đã OK. Vì mình chủ quan là Rom đã có sẵn Unicode nên không cài thêm:)):)):)). UNICODE ngon lành :

Chỉnh sửa cuối:

lonebeast

OK để thử cài lại font tiếng Việt xem sao. Buổi sáng cũng vào mục đó roài nhưng chả thấy thay đổi gì cả:-?:-?:-?

* Ha ha ha đã OK. Vì mình chủ quan là Rom đã có sẵn Unicode nên không cài thêm:)):)):)).
Em mới dùng thằng này nhưng em cảm thấy nếu nó còn phát triển thì nó sẽ ăn đứt thằng Spb Mobile Shell bác ạ. Nó tích hợp được hầu hết tiện ích (giá mà nó tích hợp nốt quản lý Messaging nữa thì tuyệt). Chỉ có điều khi bật contact lên thì nó vào chậm quá đi mất

ancola66

Super V.I.P
Em mới dùng thằng này nhưng em cảm thấy nếu nó còn phát triển thì nó sẽ ăn đứt thằng Spb Mobile Shell bác ạ. Nó tích hợp được hầu hết tiện ích (giá mà nó tích hợp nốt quản lý Messaging nữa thì tuyệt). Chỉ có điều khi bật contact lên thì nó vào chậm quá đi mất

Thế còn thằng NÀY thì sao:)).Đúng phiên bản này vào Contact hơi chậm (Vì có lẽ hỗ trợ Unicode chứ buổi sáng vào nhanh lắm, mình đã báo lỗi này lên diễn đàn trang chủ) và có một lỗi nhỏ khi cài font tiếng Việt :

Chỉnh sửa cuối:

CongNam

Phiên bản này co hay hon phiên bản trước không các bác.

Bản này lỗi quá các bạn à, mình sử dụng chặp là điện đi thì được nhưng điện đến thì không có tín hiệu gì hết.

Last edited by a moderator:

longphibaccai

lại 1 lần nữa anh e WM2k3 ngồi ngó rồi, chán thật, kiểu này phải đi thịt NH kiếm ít đồng đổi con 2k5 hoặc 2k6 mới thôi...haha...^^

hlp

lại 1 lần nữa anh e WM2k3 ngồi ngó rồi, chán thật, kiểu này phải đi thịt NH kiếm ít đồng đổi con 2k5 hoặc 2k6 mới thôi...haha...^^
wm2003 ngó đã là j ...VGA exec 6.1 đây còn ngồi ngó nữa là....:((

tampham

cái này lỗi đúng rồi các bạn à, mình bấm phím gọi nhưng vẫn hiện màn hình pointui, khi nào mình nhấn call history rồi trở ra lại thì mới hiện ra keypad, hic. đành chờ phiên bản kế tiếp vậy