• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PowerCAD - Phần mềm đọc file AutoCAD .DWG trên PPC

khanhduongdb2

dù bạn ở trên vũ trụ cũng như vậy thôi ! hi hi !

mình down được rùi nhưng nhiều file cab vậy thì bây giờ cài cái nào đây ?? mong các pác chỉ bảo ! thanks!

Last edited by a moderator:

DuongTrunghuy

Đúng thế bạn ạ, cứ copy vào thư mục \Windows\Font như bình thường là lên tiếng Việt thôi.
Tuy nhiên, nếu phiên bản 5.5 này chưa xử lý được bản được thiết kế/save ở đời CAD cao hơn (2002 trở lên). Do vậy muốn hiển thị tốt ở PPC thì bạn phải save ở dạng thức cũ nhé.

Bác cho em font có được kg? em kg biết tim font đó ở đâu
Cám ơn bác nhiều

hiep_pro

Chương trình này chỉ xem file ACAD version thấp -vì vậy không phù hợp với các file bản vẽ ACAD hiện nay !

phần mềm này chạy có nặng lắm ko bạn , mở 1 file cad dung lượng tính theo Mb thì mình sợ nó đứng luôn quá .

doibung0

phần mềm này chạy có nặng lắm ko bạn , mở 1 file cad dung lượng tính theo Mb thì mình sợ nó đứng luôn quá .

Khá nặng, vả lại màn hình PPC khá nhỏ, mở full screen để nhìn toàn bộ hình thì nhở quá đau mắt, ngược lại nếu zoom in để xem thì lại phải kéo qua kéo lại mỏi tay. Nói chung phần mềm khá tốt nhưng vẫn chưa so sánh được với AutoCad trên pc bạn ạ!

Oxy

Mình dùng thử roài. Mở ra nó ỳ ạch lắm. Chỉ để Show hàng thôi chứ sử dụng trong công việc thì ko có được à. :-??

liping

bản vẽ AutoCAD có vài ba Mb mở trên PC nhiều khi còn ì ạch nữa là trên PPC. Soft này chỉ để chơi cho vui thôi chứ k xài đc đâu. Các pác đừng có trông đợi nhiều.

Cuongk30

links die rùi

Các bạn nhớ copy các font TTF (Vni-ABC...) cần thiết vào Windows\Font để hiển thị đúng như trên PC nhé :)

Chúc vui...Chúc PDAViet.net ngày càng phát triển.

hix cho tớ links down khác đi. links này die rùi...thanks

sonicdisto

cad 2009 rồi , mà toàn save theo đuôi 2004 mà mới chỉ có PC 5.5 đọc đc cad 2000 thoai ạ :((

binhhdda

Mình tải được PowerCAD Full về nhưng unzip ra thấy nhiều file .cab quá nên không biết cách cài đặt thế nào. Bác nào biết cho xin hướng dẫn với! Thanks!

djtrungkien

PocketCAD Pro v4.08

PocketCAD Pro v4.08

Một phần mềm giúp các kiến trúc sư,kỹ sư từ ko chuyên đến chuyên nghiệp hoặc những người đam mê kỹ thuật có những bản vẽ ưng ý!Hỗ trợ WM2003-6.1

Xem tại trang chủ :http://www.metris.com/

DOWNLOAD

djtrungkien

Mình đã cài thử trên EXEC được mà bạn.Bạn Soft reset lại máy rồi cài xem sao!

triminh

Cám ơm bạn trước. Để mình tải về xem có sử dụng được không? Mình chờ chương trình này lâu lắm rồi. Mình cùng quê với bạn đấy, nhưng đang công tác ở Tp Hồ Chí Minh
mình chép file Cad vào máy liệu có đọc được không bạn?

Last edited by a moderator: