• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PVLIP CHO WINDOWS MOBILE 6 (RC)

Status
Không mở trả lời sau này.

HaChau

Super V.I.P
Ko có camera.exe.0409.mui mà chỉ có camera.exe.042a.mui đc ko bác?
File Camera.exe.042a.mui là của chúng tôi cung cấp (đi kèm với PVLIP) thì lấy làm gì ;)
Tôi đang xử lý vấn đề về camera này, tuy nhiên file MUI hiện có trên máy thì ít chuỗi nên chưa Việt hóa được đủ, tìm cách khác.

youandmebl

Về lỗi camera, bạn chỉ cần chép tệp camera.exe.0409.mui ra đây mình sẽ sửa được ngay.
Về vấn đề tên Network Plugin và Wireless Modem chưa được Việt hóa thì mình đổi tên được ngay nhưng không có tệp MUI tương ứng để Việt hóa.
Bạn kiếm được các tệp MUI đó gửi lên đây nữa để Việt hóa nốt. Tên file chính xác của các applet này thì mình không biết vì ROM không có.
file camera.exe.0409.mui , sao mình copy không đươc vậy bro ? mình dùng totalcomander , nhưng nó không cho copy ra ngoài ,đễ gửi lên bro , mấy file khác thì bình thường nó nằm trong mục windows của ppc

HaChau

Super V.I.P
file camera.exe.0409.mui , sao mình copy không đươc vậy bro ? mình dùng totalcomander , nhưng nó không cho copy ra ngoài ,đễ gửi lên bro , mấy file khác thì bình thường nó nằm trong mục windows của ppc
Dùng trình quản lý file nén (zip) file đó lại thì sẽ copy được ra.

youandmebl

Dùng trình quản lý file nén (zip) file đó lại thì sẽ copy được ra.

mình dùng trình quãn lí file rồi , khi zip nó lại , nó báo lổi "Error reading from Zip file" , dùng pocket rad ,làm củng báo lổi tương tự , chắc file camera.0409.mui cũa mình bị lổi rồi quá , làm đủ thứ cách luôn vẫn không được ...

lams-blu

HaChau ui dùm xem lại sau tui tải về PVLIP_WM6RC1 852kb không có piel exe chép vào thẻ không cài đươc.Sau đó tui tải VILIP beta 2 về mới cài được

Chỉnh sửa cuối:

ntcuongmisa

Em có một lỗi bác giải quyết giúp em nhé!
Em dùng: O2 miniS
ROM: PV4 của bác HONGKHONG 6.1
Và đang dùng bản RC1 của bác.
Bình thường để dọc màn hình thì không vấn đề gì nhưng khi kéo bàn phím ra thì mà hình xoay ngang và sinh ra lỗi!
Bác xem hình nhé!
Loi_RC1.bmp

Chúc bác sớm hoàn thiện!

Chỉnh sửa cuối:

HaChau

Super V.I.P
HaChau ui dùm xem lại sau tui tải về PVLIP_WM6RC1 852kb không có piel exe chép vào thẻ không cài đươc.Sau đó tui tải VILIP beta 2 về mới cài được
Có thể quá trình download của bác bị lỗi, file RC cũng đóng gói như beta 2 (dạng CAB), copy vào máy rồi cài hoặc cài qua ActiveSync. Nếu không cài được thì bác báo lỗi chi tiết nhé.
Em có một lỗi bác giải quyết giúp em nhé!
Em dùng: O2 miniS
ROM: PV4 của bác HONGKHONG 6.1
Và đang dùng bản RC1 của bác.
Bình thường để dọc màn hình thì không vấn đề gì nhưng khi kéo bàn phím ra thì mà hình xoay ngang và sinh ra lỗi!
Bác xem hình nhé!
Loi_RC1.bmp

Chúc bác sớm hoàn thiện!
Cái này do cái phonepad của bạn đã tùy biến sao đó nên mới gây ra vậy (có khả năng là ảnh???). Tất cả các bản test của mình nếu ở chế độ đứng/ngang đều hiển thị đúng.

lams-blu

Ha chau dùm xem lại tui đả tải 4 lần nhưng vẩn như vậy không có piel exe không cài được

LeHai85

anh giúp em, với ..em không biết tải đâu cả..loạn cả nên...nhìn vào mà không biết nên tải cái nào và link đều uot hết anh à........giúp em với

HaChau

Super V.I.P
Ha chau dùm xem lại tui đả tải 4 lần nhưng vẩn như vậy không có piel exe không cài được
Nó là file CAB, đâu phải file EXE đâu ạ. Bác download về copy vào PPC mà cài thôi.
anh giúp em, với ..em không biết tải đâu cả..loạn cả nên...nhìn vào mà không biết nên tải cái nào và link đều uot hết anh à........giúp em với
Link ở trang đầu tiên. Bạn xem lại.

Microlab071966

Mình dùng HTC P4350(HERALD) WM6.0,khi cài PVLIP1.0 CR1 mọi cái rất OK,nhưng còn 1 vài chỗ chưa dịch hết như:ở ngoài màn hình Today mình có Add cái danh bạ làm phím nóng thì hiển thị đúng,nhưng khi bật Dialpad thì vẫn là Cotacts.Vãn còn lỗi Camera như hình dưới.

Mình gửi Files Camera.exe.0409.mui và Files Debug ở Files đính kèm phía dưới bạn xem dùm nhé.Xin cảm ơn.

Chỉnh sửa cuối:

tunguyentrong

Hoa mắt chóng mặt quá. Đọc mãi có vẻ em chậm Hiểu quá.
Tội là em mới mua con PDAL của Imate nhưng là rom 6.0 toàn tiếng China. chưa biết cách up xuống Wm05. lên dùng PVlip. nhưng cài vào nó mất hết cả sortcut . Xin bác Hà Châu cho em xin bản PVLIP fix mới nhất với. và licen nữa. owner em là : nguyentrongtu

HaChau

Super V.I.P
Hoa mắt chóng mặt quá. Đọc mãi có vẻ em chậm Hiểu quá.
Tội là em mới mua con PDAL của Imate nhưng là rom 6.0 toàn tiếng China. chưa biết cách up xuống Wm05. lên dùng PVlip. nhưng cài vào nó mất hết cả sortcut . Xin bác Hà Châu cho em xin bản PVLIP fix mới nhất với. và licen nữa. owner em là : nguyentrongtu
Liên quan đến up/downgrade ROM, bạn vào box dòng máy tương ứng đọc hướng dẫn.
Hiện tại, PVLIP chưa hỗ trợ chuyển ngôn ngữ ngoài Anh - Việt, hy vọng sẽ có ở bản 1.xx

NguyenTu

Super V.I.P
PRo Trand HaChau hôm nàu bảo copy cho mình VLIP sao không thấy nhỉ???????

NBLam

Đang định HR lại máy, thôi để 2 hôm nữa làm luôn vậy :D Waiting waiting...

aphongs

hic em đan gnôn nóng chờ bản tiếng việt tuyệt vời của diễn đàn mình hihih wa ngày 30 rùi chắc trưa mai có

a3t

chán thế, giờ về quê rùi mà vẫn chưa có,chắc phải qua đợt nghỉ lể vậy

Status
Không mở trả lời sau này.