• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Radio ROM - các phiên bản cho HTC Wizard

sanchuoi

bác nào đã up bản v3.x cho em một ít nhận xét. khả năng bắt Wifi một phần do radio một phần do phần cứng của máy phải không?.

halh

Đang dùng bản Radio 2.69.11 trươc thấy ổn nhưng dạo này tệ quá rớt sóng rồi echo vang tiếng đủ kiểu. Hôm nay dùng thử 3.02.11 sẽ report cho anh em sau 1 tuần

halh

báo cáo luôn là bản 3.x của bạn GiangP1 bị hỏng không dùng được đi kiếm bản khác đã rồi report tiếp.

Ventola2811

Up radio có giống up Rom ko nhỉ mấy bro, liệu có bị mát hết dữ liệu như khi up Rom ko?? Em muốn up Radio mới quá, nhưng mà nếu lại phải cài lại từ dầu thì hơi mệt!!:-??

VOCSY

Radio Rom v3.
Link này không download được, bạn có thể up lên trang khác cho mọi người với! Thanks!

sanchuoi

upradio không bị mất dữ liệu. bạn xem tool Ruu nào tốt, lấy trong bản Rom nào đó, copy đè file *.nbk của radio vào, rồi chạy RUU như lúc up rom. Radio là một phần của một bản Rom đầy đủ. để an toàn thì backup dữ liệu luôn là một lời khuyên tốt.

halh

Sau 2 ngày up radio lên 3.x thấy nhanh hết pin hơn trước khá nhiều. Tuy nhiên chất lượng nghe gọi cũng khá hơn đáng kể so với phiên bản trước.

nguyenthuanbg_pv

Sau 2 ngày up radio lên 3.x thấy nhanh hết pin hơn trước khá nhiều. Tuy nhiên chất lượng nghe gọi cũng khá hơn đáng kể so với phiên bản trước.
Vậy thì quay lại với 2.61.11 vậy :-?, ổn định và ít hao pin. Còn vấn đề chất lượng cuộc gọi thì cũng không cần để ý, dùng như 2.61.11 là OK rồi, chả cần đến 3.xx nữa :p.

haipda

không hiểu sao trước đây minh up ban radio 2.69.11 thì IPL/SPL là 3.08 nhưng bây giờ up lại các bản 2.69.11;2.71.11;3.02.11 thì IPL/SPL đều là 2.21.Mình dùng O2miniS rom crmac 1.0

nhathuy

không hiểu sao trước đây minh up ban radio 2.69.11 thì IPL/SPL là 3.08 nhưng bây giờ up lại các bản 2.69.11;2.71.11;3.02.11 thì IPL/SPL đều là 2.21.Mình dùng O2miniS rom crmac 1.0

Có thể trong file nk.nbf có chứa IPL và SPL. Bản kiểm tra lại nhé. H muốn Up lên 3.08 vẫn ok mà;;)

vuongnet

IPL/SPL 3.08 và radio 2.69.11 của bạn có tất trong đây nha:
(nốt bài này em lên 4 sao phải không nhỉ :)) há há)

Máy em là O2 MiniS G4, em up bản này vào, giờ không thể nào vào được Bootloader, màn hình không sáng khi bấm nút vào Bootloader >>> kết nối với máy tính máy tính không nhận.

Có phải máy em đi rồi không ạ X-(

nongdanb

mình úp ipl/spl 3.08 thì đc mỗi spl 3.08 con vẫn la ipl 1.01 các bác có biết nguyên nhân tại sao ko?

nguyenthuanbg_pv

Bạn xem lại bài của pác 0988456766 và Up lại đi nhé. Trong đó có cả Radio 2.69.11 và IPL/SPL sau khi Up sẽ là 3.08. bạn thử lại nhé ;;).