• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Radio ROM - các phiên bản cho HTC Wizard

bonmat8888

Chỉnh sửa cuối:

sanchuoi

em dang dung G3, radio bản 2.25.11, ipl/spl 2.26 bác nào tư vấn hộ bản nào sóng tốt, khỏe hơn bản cũ. Hiện máy em xài Rom 19212HK.

sanchuoi

để đề phòng em tìm được bản radio cho T-mobile :v2.25.11 from the leaked Test T-Mobile (US) 2.24 AKU 2.3 Rom. It is also listed as version 2.25.11 but the file is not an exact match to the Cingular Radio Rom. bản này up cho minis có được không.

nongdanb

IPL 2.21 SPL G3 4PDA radio 02.07.10 em đang dùng wm 6.1
của bac hk 19212HK.em muốn úp radio lên cho ôn định
và ít tốn pin,thi em dùng ban radio nào các bác tư vấn cho
em với.mà em up co cần phải làm gì nũa ko?cứ up thẳng lên ko
cần unlock nũa phải ko? nhờ các bác pro giúp em em cám ơn nhiều

nhathuy

IPL 2.21 SPL G3 4PDA radio 02.07.10 em đang dùng wm 6.1
của bac hk 19212HK.em muốn úp radio lên cho ôn định
và ít tốn pin,thi em dùng ban radio nào các bác tư vấn cho
em với.mà em up co cần phải làm gì nũa ko?cứ up thẳng lên ko
cần unlock nũa phải ko? nhờ các bác pro giúp em em cám ơn nhiều

Up radio y chang Up Rom, nếu máy bạn đã Unlock rồi thì cứ thế mà Up. Theo mình thấy thì bản 2.69.11 là ổn định nhất, ít ngốn pin...

nongdanb

cám ơn bạn NHATHUY nhé.cứ ít tốn pin là mình sướng rồi
có up IPL và SPL lên 3.80 gì đó nữa ko

nhathuy

Cái này mấy bạn xài G3 kinh nghiệm hơn. Mình xài G4 nên về IPL & SPL mù tịt :D

sanchuoi

bản 2.69.11 pin tốt nhưng vẫn không thể giúp minis già cỗi của em bắt wifi mạnh hơn đươc. thua con N82 của thằng bạn. không biết có bản nào cải thiện hơn không.

nguyenthuanbg_pv

Rom này chứa cả ipl-spl 3.08 và cả radio 2.69.11 luôn! :D

Up thế nào hả bạn :-/? Cứ cho vào tool và chạy cái RomUpdateUtilities là được hả bạn? Mình tải file của bạn về nhưng thấy không phải có dạng .nbf nên chưa biết làm thế nào :-??
Chỉ cho mình với nhé. Thanks .
Hoặc ai có bản Radio 2.69.11 riêng thì cho xin cái link nhé, các link cũ chết hết rồi.
Thank all.

Chỉnh sửa cuối:

0988456766

Well-Known Member
Up thế nào hả bạn :-/? Cứ cho vào tool và chạy cái RomUpdateUtilities là được hả bạn? Mình tải file của bạn về nhưng thấy không phải có dạng .nbf nên chưa biết làm thế nào :-??
Chỉ cho mình với nhé. Thanks .
Hoặc ai có bản Radio 2.69.11 riêng thì cho xin cái link nhé, các link cũ chết hết rồi.
Thank all.
Trong gói bạn download về có file nk.nbf mà! Có sẵn cả tool rồi, bạn ko cần copy gì cả. Bạn chỉ cần chạy file EnterBootloader.exe là sẽ up được!;)

sanchuoi

bản 2.71.11 này so sánh với 2.69.11 như thế nào, bác nào dùng rồi cho em biết một ít ý kiến.

nguyenthuanbg_pv

Trong gói bạn download về có file nk.nbf mà! Có sẵn cả tool rồi, bạn ko cần copy gì cả. Bạn chỉ cần chạy file EnterBootloader.exe là sẽ up được!;)
Mình down về chỉ thấy 1 file thôi mà, có thấy file nk.nbf và Tool nào đâu :-/, thế là sao nhỉ ??? hay quá trình down bị lỗi :-?.
Radio ROM 2.71.11 for Wizard.

Mình Search trên PV không thấy,không biết đã ai đưa lên chưa.:D

http://www.mediafire.com/?hmujo51odzz
Cái này phiên bản cao hơn chắc là Good hơn rồi. Thank Microlab071966 =D>

nguyenthuanbg_pv

Ah.... được rồi, file down về có dạng .xtml. Giờ dùng Winrar bung ra thì được rồi.
Cảm ơn 0988456766 :)

nguyenthuanbg_pv

Cái này quả thực là mới, v3.x cơ mà. Nhưng không biết có ổn định và ít hao pin hơn bản 2.61.11 không nhỉ???:-?. Down thử xem nào, nhưng cái thằng Rapid này khó chơi lắm, không biết có down được không nữa.
Thanks.

Ventola2811

Ai cho ý kiến nên up Radio nào mà bắt WIFI ngon nhất với, trừong em bọn nó mang lap ra down ầm ầm toàn 150kbp/s mà cái MiniS cùi này bắt đc có 2 vạch sóng, vào mạng đến chậm, hix hix, muốn cải thiện quá!!