• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Radio ROM - các phiên bản cho HTC Wizard

hector

yes mình đang down link media về sẽ up lên bây giờ đay cảm ơn thành ý nhé!thanks very!
wa đã up thành công cám ơn nhé!

Chỉnh sửa cuối:

manhktqd

Active Member
O2 miniS chỉ nhận sim Mobi, không nhận sim Vina, giúp em với.

Máy của em Mini S up rom Radio 2.69.11, gắn sim mobile vào thì chạy ngon lành, nhưng đến khi gắn sim Vina vô thì máy điện thoại cứ báo searching network mãi mà không tìm thấy mạng vina đâu cả.
Em thử down Radio xuống 2.47.11 nhưng vẫn bị tình trạng như trên. Trường hợp này là do Radio, do mạng hay do máy vậy các anh? Sim Vina cho vào máy khác thì sóng bình thường, nghe gọi tốt.
Thanks

Chỉnh sửa cuối:

hector

theo mình nghĩ cái này là do fan cứng của may thôi!co mọt sơ mày bị lỗi như vậy ban dã thử với viettel chưa?

tinhmc2003

hinh nhu phai unlock sim (nhu Giai Ma)do pro.
tim trong dien dan thu phan Unlock Sim.
xin loi k gobduoc TViet co dau

manhktqd

Active Member
Em hỏi người bán họ nói bản thân dòng này chạy thì bị lỗi kén Sim mạng VINA, bây giờ tìm ROM nào mà nó hỗ trợ cả mạng Mobi và Vina mà lại là bản 5.0.
Các huynh giúp em với. Em thử cả Viêttl rồi cũng không được. Làm thế nào bây giờ nhỉ?

manhktqd

Active Member
Bạn thử up xuống 2.25.11 đi, bản này dùng khá ổn định.

Đã down xuống 2.55.11 nhưng máy thậm chí dò sóng Vina còn yếu hơn cả bản 2.69.11.
Thanks.
Em vẫn chưa biết cách nào để dùng được mạng Vina cả, các Bro giúp em cái, em ở SG.

Chỉnh sửa cuối:

hector

lúc up radio xong ban thử reset lại may xem sao?sau đóc cho sim vào lại Reset lai làn nữa xem thế nào?hoặc giả kô được nữa thì bạn tham khảo unlock sim xem?mình nghĩ do fan cứng hơn!

fantomaskl

lạ nhỉ, chắc con miniS của bạn có vấn đề rôi chứ không phải tại radio, trước mình dùng con K-Jam, ko có vấn đề gì, mạng nào cũng rất ngon. Giờ đang dùng 1 chứ cingular 8125 vẫn ko có vấn đề gì?
Có nhiều nguyên nhân :
1. Do radio
2. Do sóng của các mạng tại khu vực bạn ở
3. Do rom
4. Do máy bạn có vấn đề
5. Do chưa unlock sim
Bạn thử kiểm tra từng cái xem nhé :D

manhktqd

Active Member
lạ nhỉ, chắc con miniS của bạn có vấn đề rôi chứ không phải tại radio, trước mình dùng con K-Jam, ko có vấn đề gì, mạng nào cũng rất ngon. Giờ đang dùng 1 chứ cingular 8125 vẫn ko có vấn đề gì?
Có nhiều nguyên nhân :
1. Do radio
2. Do sóng của các mạng tại khu vực bạn ở
3. Do rom
4. Do máy bạn có vấn đề
5. Do chưa unlock sim
Bạn thử kiểm tra từng cái xem nhé :D

Em đã thử và loại trừ các trường hợp sau:
1. Do Radio: đã thử cả Radio phiên bản 2.11.69 và 2.55.11 nhưng cả hai sim Vina đều không nhận mặc dù Sim Mobi vẫn có sóng bình thường.
2. Do sóng của các mạng tại khu vực ở: Đã thử sóng ở các nơi khác nhau của TP.HCM và bây giờ vừa ra HN thử nhưng không được mặc dù Sim Mobi vẫn có sóng bình thường.
3. Do Rom: đã down và dùng thử 3 Rom khác nhau gồm Rom WE 5.0 clean, Rom SLim Edition V2.1 và hiện tại là Rom Vista của bác Hongkong nhưng không được mặc dù Sim Mobi vẫn có sóng bình thường.
Còn hai khả năng là:
4. Máy có vấn đề: Cái này em không biết thế nào mà thử, nếu có vấn đề thì tại sao chỉ nhận sim Mobi mà không nhận Sim Vina?
5. Do chưa unlock Sim: Nếu chưa unlock thì phải không nhận cả sim Mobi và Vina chứ, tại sao lại chỉ nhận sim Mobi thôi?
Mong các bác chỉ giáo. Bây giở em đang ở HN công tác đến đầu tuần sau lại vào TP.HCM. Có ai có chỗ nào sửa uy tín ở HN không chhỉ cho em nhé.
Thanks

bkvn46

Em đã thử và loại trừ các trường hợp sau:
1. Do Radio: đã thử cả Radio phiên bản 2.11.69 và 2.55.11 nhưng cả hai sim Vina đều không nhận mặc dù Sim Mobi vẫn có sóng bình thường.
2. Do sóng của các mạng tại khu vực ở: Đã thử sóng ở các nơi khác nhau của TP.HCM và bây giờ vừa ra HN thử nhưng không được mặc dù Sim Mobi vẫn có sóng bình thường.
3. Do Rom: đã down và dùng thử 3 Rom khác nhau gồm Rom WE 5.0 clean, Rom SLim Edition V2.1 và hiện tại là Rom Vista của bác Hongkong nhưng không được mặc dù Sim Mobi vẫn có sóng bình thường.
Còn hai khả năng là:
4. Máy có vấn đề: Cái này em không biết thế nào mà thử, nếu có vấn đề thì tại sao chỉ nhận sim Mobi mà không nhận Sim Vina?
5. Do chưa unlock Sim: Nếu chưa unlock thì phải không nhận cả sim Mobi và Vina chứ, tại sao lại chỉ nhận sim Mobi thôi?
Mong các bác chỉ giáo. Bây giở em đang ở HN công tác đến đầu tuần sau lại vào TP.HCM. Có ai có chỗ nào sửa uy tín ở HN không chhỉ cho em nhé.
Thanks

Nghe bác nói thể thì đúng là khó đoán bệnh thật :D, nhưng theo em còn một khả năng khác nữa là điểm tiếp xúc giữa SIM và Máy liệu có vấn đề..máy em G3 dùng ngon lành tất cả các mạng(Rom Vista của bác HongKong, Radio: 2.69, IPL/SPL: 3,08), bác thử trên Viettel chưa?. Nếu đi sửa thì lo gì..:p, các kỹ thuật viên của PDAViet hình như có rất nhiều người làm ở cửa hàng di động..hihi nhờ anh em giúp thôi..

nice day.

hector

mình cũng nghĩ là do điểm tiếp xúc!sim vina khác với sim mobi mà!xem lại cái bạn!

VUHEO

Bạn lấy cái Sim Vietel bỏ vô thử làm sao. Lấy cái Sim Vina khác bỏ vô thử đi. Cho kết quả 2 cái test trên mới xác định được chắc chắn là máy có bị gì không, đừng cứ cố mà up ROM mãi mất thì giờ.
Tui có con Cin8125, thẻ miniSD của Tàu là nó chỉ đọc bằng file explorer chứ chẳng thể nào chạy chương trình được. Bỏ thẻ xịn vào chạy ngon lành. Máy tui như vậy có thể gọi là hư không. Không phải hư bạn à

pvinh

cho mình hỏi máy HTC TYTN thì là dòng G3 hay G4, IPL/SPL bao nhiêu, và làm sao biêt được những thông số trên cũng như đã Unlock CID rồi hay chưa...
cảm ơn các bạn nhiều..

manhktqd

Active Member
Bạn lấy cái Sim Vietel bỏ vô thử làm sao. Lấy cái Sim Vina khác bỏ vô thử đi. Cho kết quả 2 cái test trên mới xác định được chắc chắn là máy có bị gì không, đừng cứ cố mà up ROM mãi mất thì giờ.
Tui có con Cin8125, thẻ miniSD của Tàu là nó chỉ đọc bằng file explorer chứ chẳng thể nào chạy chương trình được. Bỏ thẻ xịn vào chạy ngon lành. Máy tui như vậy có thể gọi là hư không. Không phải hư bạn à

Cám ơn các Bro. Em đã thử thêm 02 sim Vina mà máy khác đang dùng rất tốt và 01 sim Vietel máy khác cũng đang dùng rất tốt. Kết quả là:
- 02 Sim Vina thì máy cứ hiển thị tình trạng dò sóng mãi trên máy mà không có sóng.
- Sim Vietel thì tồi tệ hơn, máy báo là không có sim trong máy mặc dù sim Vietel này cho vào máy Nokia N70 thì sóng đầy không thiếu vạch nào.
Chắc là do phần cứng rồi các Bro à. Ai còn cao kiến gì nữa không để em thử, không thì tính cách khác thôi.

fantomaskl

Chắc là do phần cứng rồi các Bro à. Ai còn cao kiến gì nữa không để em thử, không thì tính cách khác thôi.
Nếu bạn ở HN thì có 3 địa điểm đáng tin cậy để đi sửa máy:
1. 117 Mai Hắc Đế - wifi cafe
2. 114 Mai Hắc Đế - bệnh viện PDA gặp Hưng
3. 275 Khâm Thiên

nhathuy

E mạo muội tạo chủ đề này để các bác cùng nhau thảo luận về các bản Radio ROM dành cho Wizard

(Bởi vì Radio cung ảnh hưởng 1 phần không nhỏ đến lượng pin dùng, chất lượng cuộc gọi của máy.)

Sau dây e xin gi?i thiệu 3 bản Radio ROM mà e biết:
1.Bản 2.25.11
2. Bản 2.47.11
3.Bản 2.69.11

(Xin các bác cho ý kiến) :D
Link die hết rồi pác ơi, phiền bác Up lại được không?
Thanks!!!!!!!!!!!