• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Radio ROM - các phiên bản cho HTC Wizard

ghekua

mình thấy bản 2.25.11 dùng rất ổn định với cả 3 loại Mobi, VIna và Viettel, nếu các bạn đã dùng tốt bản radio ở máy thì không nên nâng cấp. Vì nâng cấp radio mà hỏng thì rất khó sửa chửa, mà nếu sửa được cũng không còn nhạy nữa. Amen!

hector

lâu rồi kô thấy bản radio nào mới nhỉ?minh đang dung và kết 2.69.11

hector

hihi!nhanh tay quá nhưng mình nói mới hơn nữa cơ!bản này mình dùng thấy có vẻ tốn pin hơn nên ok với 2.69.11!thanks nhé

tinhmc2003

mình cũng kết cái 2.69.11 ổn định và k tốn nhiều pin. Đã xài gân cả năm nay roi

ankinh

G4 có up đc IPL/SPL không nhỉ các bro? IPL/SPL cua em là: 2.21.0001/2.21.Olip

Nếu không nhầm thì up được nhưng sau khi up xong thì.... cái PDA của bạn sẽ trở thành cái cục chặn giấy!=))=))=))

bkvn46

mình cũng kết cái 2.69.11 ổn định và k tốn nhiều pin. Đã xài gân cả năm nay roi

Bác nói đúng đấy, em dùng bản này gần năm nay rồi..nói chung là cũng không tốn pin lắm đâu..dùng bản này sóng nó còn khỏe chứ mấy bản cũ vào trong nhà là tịt luốn tín hiệu mạng..:D

ghekua

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi nhathuy
Thành thật khuyên bác không nên tự up radio rom mà nên mang ra hàng hoặc nhờ bác nào kinh nghiệm up hộ, vì máy của bác là G4, up radio rom cực kỳ nhạy cảm, (vì máy bác up radio rom thì phải up IPL/SPL, mà up cái này cực nguy hiểm vì liên quan đến bootloader---> Nếu bác up hỏng thì chạy ra thợ xin bán xác máy :(:)(:)(()

em dùng bản 2.61.11 ppcturning (lang thang tìm được trên 4shared), sóng cực tốt, cực ổn định (hơn hẳn 2.69.11 và 2.71), pin tốn ít, em thành thực khuyên các bác nên thử qua, các bác sẽ thấy khác hẳn hihihi
Đây là link:
Mã:
http://www.4shared.com/file/30155546/60d38bab/ppctuningorg_Only-Radio_ROM_26111.html?s=1

Chỉnh sửa cuối:

nhathuy

Trích dẫn:
Thành thật khuyên bác không nên tự up radio rom mà nên mang ra hàng hoặc nhờ bác nào kinh nghiệm up hộ, vì máy của bác là G4, up radio rom cực kỳ nhạy cảm, (vì máy bác up radio rom thì phải up IPL/SPL, mà up cái này cực nguy hiểm vì liên quan đến bootloader---> Nếu bác up hỏng thì chạy ra thợ xin bán xác máy :(:)(:)(() QUOTE]

Thanks bác, nhưng em đã Up radio rồi :D, máy em là G4 nên chỉ cần bỏ thành phần IPL/SPL vẫn Up ok mà, có seo đâu bác.

ngocgt

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi nhathuy
Thành thật khuyên bác không nên tự up radio rom mà nên mang ra hàng hoặc nhờ bác nào kinh nghiệm up hộ, vì máy của bác là G4, up radio rom cực kỳ nhạy cảm, (vì máy bác up radio rom thì phải up IPL/SPL, mà up cái này cực nguy hiểm vì liên quan đến bootloader---> Nếu bác up hỏng thì chạy ra thợ xin bán xác máy :(:)(:)(()

em dùng bản 2.61.11 ppcturning (lang thang tìm được trên 4shared), sóng cực tốt, cực ổn định (hơn hẳn 2.69.11 và 2.71), pin tốn ít, em thành thực khuyên các bác nên thử qua, các bác sẽ thấy khác hẳn hihihi
Đây là link:
Mã:
http://www.4shared.com/file/30155546/60d38bab/ppctuningorg_Only-Radio_ROM_26111.html?s=1
link hong roi bac oi, em dinh thu xem co dung nhu bac noi ko ma khong down được

H

honganhbds

Guest
huhu, mình uproom xong bây h radio của mình là 01.12.10 mình không thể nào up radio khác được. cắp cáp vào là nó báo lỗi ngay. híc híc. giúp mình với.

ndb0903401104

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi nhathuy

Đây là link:
Mã:

Không hợp với bản rom tui đang rùng