• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

RCMixHD v03 ROM Sense HD 28-9

thanhvh

Sao mình khởi động nó vào lâu thế nhỉ. Mình thấy cảm ứng không được mượt như bản 2.2 gốc của Desire.

smallpooka

đã có bản V08 roi kìa tui vừa cài xong camera van không hoạt động còn những cái khác thì rất ok

DUYAT

bản v8 dow ko được bạn ơi cho xin link khác đi bạn, mà bạn cho mình hỏi khác bản 0.7a chỗ nào vậy bạn

ducthang

bản v8 dow ko được bạn ơi cho xin link khác đi bạn, mà bạn cho mình hỏi khác bản 0.7a chỗ nào vậy bạn
V7 :RUU_Ace_HTC_WWE_1.24
v0.8

• [*]New base, RUU_Ace_HTC_WWE_1.28.405.1
    [*]Deodexed, thanx Pyr0x64 for that

[*]All features as in previous version.
    [*]Cleaned up a bit.

DUYAT

mình nghe nói bản HD khởi động trong vòng 3 giây mà có thấy gì đau bạn. Bạn cho mình hỏi vấn đề hao pin là do radio hay Rom, hay là cả 2

Chỉnh sửa cuối:

chonvuituoixuan

Bản này chơi game real football bị treo . Không thường xuyên treo nhưng có thể nói là chưa thật sự ngon. Đợi bản cao hơn có camera thì flash lại.
Bây giờ mình test bản khác xem nó thế nào. Có gì hay ho sẽ report lại với các bạn sau.

commander_HTC

mình nghe nói bản HD khởi động trong vòng 3 giây mà có thấy gì đau bạn. Bạn cho mình hỏi vấn đề hao pin là do radio hay Rom, hay là cả 2

mình nghĩ là cả 2, hiểu một cách nôm na thì radio giống như BIOS của máy tính vậy, đối với mobile, radio là một phần mềm quản lý phần cứng của điện thoại, đó là các cảm biến, là pin...., một ROM mà có nhân (kernel) đơn giản thì ít hao pin hơn là ROM có nhân phức tạp (ví dụ như đã overclock) chuyện ROM add nhiều app hay không cũng không ảnh hưởng tới pin nhiều lắm,

ducthang

UPDATE v0.9
New base, RUU_Ace_HTC_WWE_1.31.207.1
Deodexed, thanx Pyr0x64 for that
New Custom RCKernel v1 OC @1213MHz
Modded Lock Screen, first press wake up, second press unlock. Thanx snq- for that
Removed O2 german navigation.
All features as in previous version.

fellow

xài bản 10 òi, rom này khá đẹp sử dụng đc cái tính năng khác nhưng tiếc là camera vẫn chưa hoạt động đc :(

Kenji1992

Nóng hổi up ngay thôi mà thưởng thức không thể chờ tới ngày mai:
NEW VERSION OF RCMIXHD TOMORROW

anh bên xda ấy , nó cũng ghi như anh , vậy mình úp luôn bản này , ngày mai ra bản hoàn thiện mình úp tiếp đúng hok anh

ducthang

UH mai xem bản new nó thế nào hôm nay cứ chơi bản này đi đã \-/\-/
Vứa up xong cẩm nhận rất sương thêm vài hiệu ứng nữa hiệu ứng chuyển trang

Kenji1992

cảm giác sau khi úp và test thì thấy khá mượt :)) ....nhưng hơi ngốn ram....
anh thắng anh share cho em cái chương trình chụp ảnh màn hình với

Chỉnh sửa cuối:

ducthang

cảm giác sau khi úp và test thì thấy khá mượt :)) ....nhưng hơi ngốn ram....
anh thắng anh share cho em cái chương trình chụp ảnh màn hình với
Có tiếng việt không Ken------chưa kịp tes nên không biêt thế nào nhưng camera dùng đc thấy tốt quá không biết ngày mai bản mới nó thế nào

chụp ảnh màn hình:

Kenji1992

Có tiếng việt không Ken------chưa kịp tes nên không biêt thế nào nhưng camera dùng đc thấy tốt quá không biết ngày mai bản mới nó thế nào

chụp ảnh màn hình:

có tiếng việt anh :D . từ trưa đến h ngồi test sướng quá . sử dụng nhiều thì hơi nóng chip :D . em nghĩ ngày mai bản mới nó cũng như thế này thôi anh à . chỉ điều là nó tích hợp cái fix camera vào thôi