• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

RCMixHD v03 ROM Sense HD 28-9

Kenji1992

Tốn pin kinh khủng 50% để chờ qua dêm mà sang dậy máy tắt ngấm =D>

sặc , sao em sạc lúc khuy sáng 4h dậy rút dây sạc ra và để chờ đến bây h mà chỉ tụt có 8 % pin .... sao máy anh hao pin dữ vậy

ducthang

Không hiểu nhưng đúng là hao pin thiệt kết hợp với laucher nưa ngốn phết lại nóng máy nưa

ducthang

Update:RCMixHD V0.14

Changelog:

v0.14
  • Changed to 2.6.32.25-ck2 ziggy471@mightrom #12 Kernel (all modules are in the kernel, no need to insmod anything)
  • Added Data2ext script by mighty ownhere
  • Removed:
  • Adobereader, Facebook, Quickoffice, SoundHound, AmazonMp3
  • Updated Vending (Market)
  • Reverted to Z IME, dont like those arrows then the FC in editing personal dictionary
  • HD IME available as update... *work in progress
  • Moved the host file back to system for now, but updated it to the latest from 4-th dec.
  • Added the fix for laggy 720p playback. thanks m-deejay

nguyentung1010

đã test version v14 ,kết luận là không nên up ROM v14 mà up v13 ngon hơn,v14 lag kinh khủng,đôi khi đứng máy rồi giựt điên người chán

troly

Well-Known Member
đã test version v14 ,kết luận là không nên up ROM v14 mà up v13 ngon hơn,v14 lag kinh khủng,đôi khi đứng máy rồi giựt điên người chán

Bạn phân vùng thẻ nhớ lên 1G xem nào? "I recommend 1Gb of EXT due this rom is huge and over 300Mb is used right after installation.
I use EXT2 2GB, class4 8GB sdcard
"

ducthang

EXT2 1G NHÉ CHẬM CÓ LẼ DO CLASS CỦA THẺ RỒI ROM DÙNG OK PHẾT v13 HAO PIN KINH KHỦNG THÀ DÙNG v12 + MOD CAMEFIX HAY HƠN:D

shogunr125

Mình dùng v14 thấy pin có vẻ hao hơn chút, nhưng tốc độ tuyệt vời! không lỗi phải gì hết, đo bằng Quadrant máy báo trên 1600 :D
Mới ra bản v14b, đang down về test đây.............

ducthang

Update:RCMixHD V0.14b
RCMixHD v0.14b Data2ext - RCMixHD Data2ext WWE 1.32.405.6 Base

judas_dn

trên XDA có 2 bản 0.14b, bản Old Fasion và bản Data2ext, mấy bro đang sử dụng bản nào thế.
Down cả 2 về nhưng không biết xài bản nào
Cho mình hỏi về cách format EXT2 ra 1Gb với, mình sử dụng RomManager chỉ cho format tối đa 512Mb,, vậy các bro sử dụng chương trinh nào để format vậy.
Thanks

Chỉnh sửa cuối:

Langdang02

trên XDA có 2 bản 0.14b, bản Old Fasion và bản Data2ext, mấy bro đang sử dụng bản nào thế.
Down cả 2 về nhưng không biết xài bản nào
Cho mình hỏi về cách format EXT2 ra 1Gb với, mình sử dụng RomManager chỉ cho format tối đa 512Mb,, vậy các bro sử dụng chương trinh nào để format vậy.
Thanks
Bạn vào recovery để partition sdcard sẽ có thể chọn dung lượng ext cao hơn

judas_dn

Bạn vào recovery để partition sdcard sẽ có thể chọn dung lượng ext cao hơn

bạn có thể chỉ rõ được không, làm hoài không được chán quá.
Mình sử dụng thẻ nhớ 8G class6, hiện chưa format còn trống >3G
Thanks

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 53 minutes:

Down bản rom RCMixHD v0.14b Data2ext - RCMixHD Data2ext , đang chờ các bro lên hướng dẫn cách format thẻ EXT ra 1G, đang sử dụng bản 0.13 chán quá:(

Chỉnh sửa cuối:

buijopro

mình up xong, khởi động lâu lắm mới vô được, 3 4 có khi tới 5 phút mới vào. có cách nào fix ko vậy

troly

Well-Known Member
mình up xong, khởi động lâu lắm mới vô được, 3 4 có khi tới 5 phút mới vào. có cách nào fix ko vậy

Của mình hơn 12 phút, sốt hết cả ruột. Chạy tốt, còn hơi giật, sau khi khởi động lại xem có ổn không.

ducthang

bạn có thể chỉ rõ được không, làm hoài không được chán quá.
Mình sử dụng thẻ nhớ 8G class6, hiện chưa format còn trống >3G
Thanks

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 53 minutes:

Down bản rom RCMixHD v0.14b Data2ext - RCMixHD Data2ext , đang chờ các bro lên hướng dẫn cách format thẻ EXT ra 1G, đang sử dụng bản 0.13 chán quá:(
Bạn nên dùng bản recovery RA desire v2.0.0 thì nó mới hỗ trợ phân vùng rộng hơn

shogunr125

Của mình hơn 12 phút, sốt hết cả ruột. Chạy tốt, còn hơi giật, sau khi khởi động lại xem có ổn không.

Bản này bị giật ban đầu là do nó tự đồng bộ danh bạ, tin nhắn và tải về cài đặt các ứng dụng của mình đã được đồng bộ trên HTCSense.com từ trước. Bạn cứ để cho nó chạy hết, rồi khởi động máy lại là ok, không bị giật nữa. Hoặc là tắt chế độ đồng bộ với HTC Sense đi.
Tốc độ bản này chạy rất nhanh, nhưng cũng rất hao pin :D

judas_dn

Tình hình là do recovery RA desire v2.0.0 hoài không thành công, nên để EXT 512Mb up 0.14b luôn, chạy bình thường, lúc khởi động lần đầu khá lâu, khi vào đồng bộ tất cả danh bạ từ google, htcsense xong thì máy chạy khá ổn.
Nhưng video 720p vẫn sử dụng không được