• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Rom HTC BlueAngel 2006PV - Helmi WM6.0 Pro (CE OS 5.2.1620 Build 18125.0.4.2)

Status
Không mở trả lời sau này.

Tuan1412

Thông tin:
New PDAViet HTC BlueAngle WM6 AKU.0.4.2
CE OS 5.2.1620 (Build 18125.0.4.2)
Storage 60.30MB
Program 93,13mb(Free 60,27mb)
RAMDisk 15,96MB

Mình làm bản rom này dựa trên nền tảng rom của Helmi.Lược bỏ 1 số ứng dụng o cần thiết,chỉnh sửa lại registry.Thêm vào 1 số ứng dụng hữu ích.
_Bản rom có pp 16mb,ramdisk 16mb(lúc đầu chưa test kĩ nghĩ là ram disk o bị mất dữ liệu nữa nhưng nếu tháo pin để lâu vẫn mất,chắc lần này thì bó tay rồi.Tuy nhiên các bạn có thể tháo pin ra đột ngột,và Clear Storage mà ramdisk vẫn o mất dữ liệu đâu nhé).Tốc độ khá mượt.Bộ nhớ vẫn còn nhiều(60,27mb)

Loại bỏ:
_HTC deafult.tsk(vì thấy xấu quá:D)
_HTC Xbutton
- Bluetooth Sim Access Profile
- STK
_ScrennRotate
_Internetsharing
_pcModem
_ Loại bỏ 1 số nhạc chuông và âm báo o cần thiết

Thêm vào:
_Tahoma font
_wellcome PV
_giao diện bàn phím giống Prophet
_Sym Manager6.31
_XCPUScalar 3.03
_PV baterry level(phầm mềm hiển thị dung lượng pin)
_FlightMode
_ppcpimbackup
_ BA SMS Fix
_Zoom Sms

Bản rom chắc chắn vẫn o tránh khỏi 1 số lỗi:)),nhưng mình hi vọng mọi người sẽ test và cùng nhau fix lỗi để cho ra 1 bản rom hoàn chỉnh hơn

Một số hình ảnh:

Xin lỗi mình chưa biết cách up ảnh to lên 4rum.Rom mình đang up lên 4share,bao giờ xong sẽ up lên PV ngay

DOWNLOAD NOW

Chỉnh sửa cuối:

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Link vẫn tốt bạn à.
Ram 16MB và bỏ những cái không cần đến, đây chính là bản Rom mình cần.
Thank

Lên chú ý nào! Còn ai cook nữa ko để đưa lên nốt, nếu có thêm một vài bản nữa mình sẽ làm một topic bình chọn cho anh e BA! :D

PS : sẽ tặng 500PVD cho mỗi bản rom do anh em cook, mai sẽ chuyển cho minhanhtran va tuan1412 coi như món quà nhỏ để khích lệ tinh thần!

minhanhtran

Well-Known Member
Chúc mừng tuan1412 đã ra đời bản Rom 16Mb Ramdisk nhé, buổi chiều hôm nay công nhận là buổi chiều vui nhất em nhỉ. Hi vọng đợt tới anh em mình có thể ra chung 1 bản ngon ngon!! =D>=D>

Tuan1412

Tuân 1412 up lên PV đi .Mình down trên 4share mãi không thành công.Thank!
gần 28mb mà bạn,sao có thể up lên PV được.Link mình đã thử down lại tốc đọ khá ổn dịnh đó chứ.Bạn thư down lại xem.:p
Rất cám ơn bạn đã quan tâm nha

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Mình đã up ban ROM bạn post lên. Mình thấy mọi thứ đều ổn, tốc độ vẫn nhanh và ổn định do chỉ cắt có 16MB làm RAM DISK. Do chuyển temp ineternet sang Ramdisk nên tốc độ duyệt web cũng tăng lên đáng kể.
Nói chung là rất tuyệt:))

vudq

Sao tôi down về file nk.rar và giải nén ra được file nk.nbf không biết cài đặt thế nào nhỉ ????????????

Tuan1412

Sao tôi down về file nk.rar và giải nén ra được file nk.nbf không biết cài đặt thế nào nhỉ ????????????

Bạn phải chép đè vào các thư mục chứa các tools dùng để up rom chứ,bộ tools đó thì trong bản rom. nào cũng có nên mình đưa lên nữa.Bạn cứ chép đè file nk.nbf vào thư mục dùng để update rom rồi tiến hành up rom như bình thường bạn nhé.
Chúc bạn thành công

phuonglev

Tốc độ của bản Rom này và bản Rom 32M ramdisk của Minhanhtran mình thấy như nhau, có khác thì chỉ khác về kích thước Ramdisk thôi. Tùy theo sở thích của mỗi người mà lựa chọn. Dạo này BA như được sống lại, Rom ra như được mùa, tiếc là em chỉ thank 2 bác được có 1 lần không thì click cho đã tay luôn.

quocthai

Các bác cho em hỏi ngoài một tí (vì mới chuyển từ Motô E680i sang BA), có thể hd cho em up WM06 kô...hic..hic mới vô nên kô biết gì hết trơn!!!!! Thank!!!!!!

Tuan1412

Các bác cho em hỏi ngoài một tí (vì mới chuyển từ Motô E680i sang BA), có thể hd cho em up WM06 kô...hic..hic mới vô nên kô biết gì hết trơn!!!!! Thank!!!!!!
Bạn là thành viên mới nên có thể thông cảm đc,lần sau bạn nhớ post bài đúng chỗ nhé.Đã có riêng 1 topic thảo luận về vấn đề này bạn qua http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=74 tham khảo thêm nhé.
Chúc bạn thành công:D,và dùng rom mình làm

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Bạn là thành viên mới nên có thể thông cảm đc,lần sau bạn nhớ post bài đúng chỗ nhé.Đã có riêng 1 topic thảo luận về vấn đề này bạn qua http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=74 tham khảo thêm nhé.
Chúc bạn thành công:D,và dùng rom mình làm

Oái tuan1412 ơi sau một ngày dùng giờ mình mới để ý thấy là bản này không soạn tin nhắn mới cũng như không thể reply tin nhắn được. Mình đã hard reset và up lại rồi cũng không được. Bạn kiểm tra dùm mình xem sao:-??

ppcboy

trước hết em xin lỗi bác Tuấn 1412. bác đã cất công cook bản rom này mà em lại sửa lại của Bác.
bản rom minh đưa dưới đây về cơ bản giống của Bác Tuấn 1412,mình chỉ thay đổi hình khởi động và bỏ bớt các soft sau:
_XCPUScalar 3.03
_PV baterry level(phầm mềm hiển thị dung lượng pin)
_FlightMode
_ppcpimbackup
vì có thể một số bạn không dùng đến các soft này.
mong Bác tuấn 1412 thông cảm nhe!
http://www.4shared.com/file/25872543/4e336a0c/Upgrade.html

minhanhtran

Well-Known Member
Oái tuan1412 ơi sau một ngày dùng giờ mình mới để ý thấy là bản này không soạn tin nhắn mới cũng như không thể reply tin nhắn được. Mình đã hard reset và up lại rồi cũng không được. Bạn kiểm tra dùm mình xem sao:-??

Lỗi này là do tuan1412 đã xóa các file có đuôi *.htm trong đó có bao gồm cả *.htm của tin nhắn text, cách khắc phục là bạn có thể dùng file cab thay đổi hình nền tin nhắn trong chuyên mục theme và skin. Chúc bạn thành công.!:p

xlive

Member
Bác tuan1412 ơi cho mình cái file cái bàn phím dc kô. mình có kiếm cũng nhiều nhưng ko có cái nào có cái nút xóa màu đỏ. tiện thể hỏi luôn anh em có cách nào để sửa hay tạo cái bàn phím theo ý mình kô nhỉ

Tuan1412

Đúng là có lỗi như bạn nói,mình đã kiểm tra lại và fix,mình đã edit lại và đưa lại link lên trang đầu,Cảm ơn bạn đã quan tâm;Link đây

xlive:cái mà bạn cần đây

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.