• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Rom HTC BlueAngel 2006PV - Helmi WM6.0 Pro (CE OS 5.2.1620 Build 18125.0.4.2)

Status
Không mở trả lời sau này.

lenguyendu

Câu nói hay nhất trong ngày:))=))
Việt hóa được Win chứ làm sao việt hóa hết được soft hả bạn.

trên đời kô có gì kô Việt hóa đc,thậm chí Việt hóa còn người cũng đc liền.
kô có việc gì khó,chỉ sợ lòng kô bèn =))

Chỉnh sửa cuối:

phamthaitl

bạn ơi,cho mình góp ý chút nhé.bạn sửa luôn WM đi xem fim bị giật và không giãn được hết màn hình,hơn nữa nhạc chuông không dùng được.chỉ chạy được ring-standard thôi.

Tuan1412

bạn ơi,cho mình góp ý chút nhé.bạn sửa luôn WM đi xem fim bị giật và không giãn được hết màn hình,hơn nữa nhạc chuông không dùng được.chỉ chạy được ring-standard thôi.

Các bệnh về WM mình đang tìm cách khắc phục,còn nhạc chuông đâu phải là o chạy đc bạn,mình đã lược bỏ những thứ o cần thiết đi để tối ưu hóa bộ nhớ của rom đó chứ.Bạn thích nhạc chuông nào thì cài thêm vào dùng vô tư mà:D

Tuan1412

Đây o phải là topic bàn về vấn đề Việt hóa nhé các bạn,nhắc nhở các bạn đó.

phuonglev

Rất hay, vậy bạn Việt hóa hộ luôn di. Bái phục:-/
Bác LeNguyenDu này là người Trung Quốc chính cống đó. Em bái phục về khả năng tiếng việt của bác này. (LeNguyenDu có bộ Wiki tiếng Việt, và Hán Việt rất hay dùng cho Mdict)

buibaobach

Sao tôi down về file nk.rar và giải nén ra được file nk.nbf cũng ở dạng winRAR không thể cóp vào bộ tool được ?????????????? mong Tuan1214 chỉ giáo.

Tuan1412

Sao tôi down về file nk.rar và giải nén ra được file nk.nbf cũng ở dạng winRAR không thể cóp vào bộ tool được ?????????????? mong Tuan1214 chỉ giáo.

Sao lại o copy đc nhỉ,bạn giải nén ra 1 file là nk.nbf đúng o.Bạn copy file đó vào bộ tools để update rom ,rồi chạy thui mà.Bạn xem lại xem.Chúc thành công:D

symbian

xin hỏi tuan1412 , dòng BA mình làm nhiều nhưng cũng gặp nhiều trường hợp bị treo ở màn hình welcome bắt buộc phải HR , mặc dù cài ít soft , xóa nhiều ở startup , đã gọi 1 cuộc điện thoại trước khi rs mà vẫn bị . Cóa cách nào khắc phục triệt để ko vậy ?

rosa

xin hỏi tuan1412 , dòng BA mình làm nhiều nhưng cũng gặp nhiều trường hợp bị treo ở màn hình welcome bắt buộc phải HR , mặc dù cài ít soft , xóa nhiều ở startup , đã gọi 1 cuộc điện thoại trước khi rs mà vẫn bị . Cóa cách nào khắc phục triệt để ko vậy ?

Chỉ là do đụng soft thôi. Bạn HR lai roi cai lai tung soft ma ban hay cai xem sao.

Tuan1412

Cũng có thể là do đụng soft mà cũng có thể do quả pin của bạn yếu quá,o đủ dòng để khởi động máy,Bạn thử HR xem,nếu vẫn bị thì lấy quả pin mới mà thử.Mình cũng bị trường hợp như của bạn khi dùng với quả pin cũ của mình:D

Jackielrv

Anh Tuấn cho em hỏi: Khi mà PPC của em đã kết nối PC. Thì em nhấn File: MaUpgradeUt_noID nó chạy lên sau nó Check connect thì nó OK. Nó báo là Upgrade thì em nhấn vào nó sau đó nó check nữa thì ActiveSyn trên PC của em nó liền tắt ngay. Anh có thể giúp em biết là lỗi này do Window của em ( Em đang sài SP1 ) hay là do PPC của em đc ko anh? em muốn upgrade lên lắm nhưng em đã làm nhiều lần mà nó ko chạy. Mong anh giúp em. cảm ơn anh nhiều

Tuan1412

Anh Tuấn cho em hỏi: Khi mà PPC của em đã kết nối PC. Thì em nhấn File: MaUpgradeUt_noID nó chạy lên sau nó Check connect thì nó OK. Nó báo là Upgrade thì em nhấn vào nó sau đó nó check nữa thì ActiveSyn trên PC của em nó liền tắt ngay. Anh có thể giúp em biết là lỗi này do Window của em ( Em đang sài SP1 ) hay là do PPC của em đc ko anh? em muốn upgrade lên lắm nhưng em đã làm nhiều lần mà nó ko chạy. Mong anh giúp em. cảm ơn anh nhiều
Bạn xem lại xem là đã đưa ppc về chế độ Bootloader chưa nhé,lỗi trên có thể do bạn chưa đưa máy về ché độ BL,bạn đọc kĩ hướng dẫn rồi tiến hành up rom nhé.SP 1 thì mình chưa dùng bao giờ toàn dùng SP 2 thui:D

buibaobach

Có một lỗi là dèn màn hình không sáng khi có tin nhắn đến.Tôi đã chỉnh trong Sounds & Notifications nhưng khômg được.Bác nào biết xin chỉ giáo (đang dùng O2s)

Tuan1412

Có một lỗi là dèn màn hình không sáng khi có tin nhắn đến.Tôi đã chỉnh trong Sounds & Notifications nhưng khômg được.Bác nào biết xin chỉ giáo (đang dùng O2s)
Bạn vào messaging>>tools>>options,sau đó bạn bỏ chọn "dislay account picker when opening Messaging" là được mà,néu vẫn o đc bạn cài lại BA sms fix là chắc chắn được nhé:D

Jackielrv

Em mới mua máy và cũng mới tham gia diễn đàn này.Anh Tuấn có thể hướng dẫn em đưa máy vào trạng thái BootLoader của PPC đc ko anh. Mình có thể để cho nó ở trạng thái Boot Loader luôn sau đó mình UpRoom thẳng lên WM06 luôn đc ko anh. Ko cần trạng thái Test của chương trình. Mong anh giúp dùm em thật sự em rất muốn Up ROM máy em lên bản của anh Tuấn. Chân Thành Cảm Ơn anh

Tuan1412

Em mới mua máy và cũng mới tham gia diễn đàn này.Anh Tuấn có thể hướng dẫn em đưa máy vào trạng thái BootLoader của PPC đc ko anh. Mình có thể để cho nó ở trạng thái Boot Loader luôn sau đó mình UpRoom thẳng lên WM06 luôn đc ko anh. Ko cần trạng thái Test của chương trình. Mong anh giúp dùm em thật sự em rất muốn Up ROM máy em lên bản của anh Tuấn. Chân Thành Cảm Ơn anh

Đã có hẳn 1 popic viết vè vấn đề này rồi mà bạn,bạn qua http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=74 tham khảo thêm nhé:D.
Chúc bạn thành công

a3t

Các bác cho hỏi câu này hơi ngu tí
Em vẫn chưa hiểu rõ tạo Ram disk có ý nghĩa gì so với không tạo ạ

Status
Không mở trả lời sau này.