• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Rom HTC BlueAngel 2006PV - Helmi WM6.0 Pro (CE OS 5.2.1620 Build 18125.0.4.2)

Status
Không mở trả lời sau này.

hcqp

Các bác cho hỏi câu này hơi ngu tí
Em vẫn chưa hiểu rõ tạo Ram disk có ý nghĩa gì so với không tạo ạ

RamDisk - Tức là lấy Ram làm Disk. Ram là bộ nhớ đệm để giúp máy hoạt động giao tiếp phần cứng và phần mềm một cách có hệ thống. Nếu Ram này còn ít, mà bạn chạy thêm đồng thời nhiều phần mềm...máy sẽ bị treo! Khi mất nguồn phần Ram này sẽ mất hết toàn bộ dữ liệu được lưu, giúp sạch máy. Tuy nhiên, do Ram của BA quá nhiều, nên người ta dùng một phần của Ram để làm ổ cứng (tăng không gian dữ liệu). Phần mềm được cài đặt trên đó chạy mượt hơn khi cài trên thẻ nhớ. Nhưng nếu lỡ mất nguồn, thì bạn phải cài lại đấy! Khi tạo Ramdisk, nếu bạn dùng nhiều chương trình cùng lúc, đòi hỏi dung lượng Ram nhiều thì sẽ bị hạn chế phần nào.
Dùng nhiều chương trình tức là bạn kích hoạt nó lên chứ không phải chỉ cài đặt. Nếu cài đặt mà không mở lên, xem như, chương trình đó chưa thường trú trong Ram, chưa ảnh hưởng đến dung lượng Ram

Dvha79_ddt

Super V.I.P

Nó giống như lấy 1 phần bộ nhớ RAM ra để tạo ổ ảo trên máy tính vậy. Nó có nhược điểm là làm bộ nhớ Ram giảm đi và mất dữ liệu khi mất điện nhưng lại có ưu điểm là khi sử dụng chương trình chạy trên ổ ảo sẽ nhanh hơn rất nhiều so với chạy trên ổ cứng.
Với PPC cũng vậy, ứng dụng chạy trên RAMDISK sẽ nhanh hơn nhiều so với chạy trên thẻ.Chỉ có điều là tính toán làm sao cho dung lượng RAMDISK vừa đủ, không lớn quá cũng như nhỏ quá để tránh ảnh hưởng đến Program

xlive

Member

Tạo ramdisk mục đích là tận dụng lấy bớt bộ nhớ ram lớn bên trong máy làm một đĩa lưu trữ. Vì ram của BA lớn nên không ảnh hưởng nhiều đến tốc độ, với một số máy đời sau này chạy wm6 cũng chỉ cần 64m ram thôi mà BA có tới 128m.
Thêm ramdisk cõ nghĩa là có thể cài thêm nhiều chương trình vào trong máy ( kô cần cài trên thẻ nhớ rất tiện cho ai dùng nhiều thẻ nhớ vì khi thay thẻ các chương trình vẫn chạy).
- Các chương trình dc cài trên ramdisk nên chỉ cần cài một vài chương trình lên storage memory ( intall to divice) nên storage còn trống nhiều làm máy chạy nhanh hơn, đặc biệt là ổn hơn khi duyệt wed kô bị đầy bộ nhớ tạm.
- Ramdisk rất hữu ích khi sử dụng SPB insight để đọc thông tin rss khi chọn lưu dữ liêu là ramdisk,
- Một hạn chế với ramdisk của BA như của minhtrananh và tuan1214 là tháo pin chính ra lâu hết pin backup là mất dữ liệu trong ramdisk tương tự như wm03. Vì vậy ramdisk chỉ nên dung để cài đặt chương trình lưu dữ liệu tạm cho các chương trình kô nên lưu các dữ liệu quan trọng

Jackielrv

Đã có hẳn 1 popic viết vè vấn đề này rồi mà bạn,bạn qua http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=74 tham khảo thêm nhé:D.
Chúc bạn thành công

Em có xem qua rồi anh ạ nhưng em ko thấy hướng dẫn để chuyển cho O2s sang thẳng BootLoader và để UpROM hiện tại máy em chuyển sang Boot Loader nó hiện ra rồi khi cắm vào PC để up ROm thì nó vẫn báo lỗi em ko biết xử lý ra sao hay là do PC em hay sao thì em ko biết nữa. Khi khac BootLoader thì nó vẫn chưa nhận đc Syn nhưng mà em bấm cái gì nó chuyển sang 1 cái khác thì nó Nhận Syn. Có Topic nào hướng dẫn chi tiết chuyển sang Boot Loader và UpRom luôn không anh?
Anh có nick Yahoo cho em xin. Thanks anh :D

Tuan1412

Em có xem qua rồi anh ạ nhưng em ko thấy hướng dẫn để chuyển cho O2s sang thẳng BootLoader và để UpROM hiện tại máy em chuyển sang Boot Loader nó hiện ra rồi khi cắm vào PC để up ROm thì nó vẫn báo lỗi em ko biết xử lý ra sao hay là do PC em hay sao thì em ko biết nữa. Khi khac BootLoader thì nó vẫn chưa nhận đc Syn nhưng mà em bấm cái gì nó chuyển sang 1 cái khác thì nó Nhận Syn. Có Topic nào hướng dẫn chi tiết chuyển sang Boot Loader và UpRom luôn không anh?
Anh có nick Yahoo cho em xin. Thanks anh :D

BL:ấn giữ power+Record,chọc reset vẫn giữ 2 nút đó cho đến khi màn hình xuất hiện chữ Serial.
Sau đó bạn tiến hành up rom như bình thường chạy MaUpgradeUt_noID.exe.Sau đó cảm nhận sự khác biệt nhé.Trước khi up rom bạn nên chia lại bộ nhớ đã nhé.
Nick yahoo của mình :eek:nly_love20803:D

Jackielrv

Xin Chân Thành Cảm Ơn anh Tuấn nhiều đã giúp đỡ em trong quá trình Up ROM. Chúc anh luôn vui vẻ hạnh phúc và tràn đầy may mắn

buibaobach

Bạn vào messaging>>tools>>options,sau đó bạn bỏ chọn "dislay account picker when opening Messaging" là được mà,néu vẫn o đc bạn cài lại BA sms fix là chắc chắn được nhé:D

Tôi đã làm như bạn hướng dẫn vẫn không được,Up lại rom vẫn không được.Có cách nào khác không tuan1412 ?:O

Tuan1412

Tôi đã làm như bạn hướng dẫn vẫn không được,Up lại rom vẫn không được.Có cách nào khác không tuan1412 ?:O

Mọi người trên PV đều làm theo cách này và đã khắc phục được mà bạn,bạn đã cài lại sms_arlet chưa,cài xọng bạn SR lại và test lại xem nhé.Chúc bạn thành công:D

cyberman

sau một thời gian dùng WM06 mình mới thấy con BA của mình có lỗi thế này: mỗi lần tắt màn hình(bằng nút power) sau đó bật lên thì màn hình bị treo mất khoảng 7 giây, hoặc như có ai đó gọi đến mình cũng ko thể bấm ok để nghe ngay được mà phải chờ vài giây như trên rồi mới ok để nghe được.
Không biết post bài này vào đây có phải là "lạc lối" không, mong các bác đừng giận mà rộng tay chỉ giáo ;)

Tuan1412

sau một thời gian dùng WM06 mình mới thấy con BA của mình có lỗi thế này: mỗi lần tắt màn hình(bằng nút power) sau đó bật lên thì màn hình bị treo mất khoảng 7 giây, hoặc như có ai đó gọi đến mình cũng ko thể bấm ok để nghe ngay được mà phải chờ vài giây như trên rồi mới ok để nghe được.
Không biết post bài này vào đây có phải là "lạc lối" không, mong các bác đừng giận mà rộng tay chỉ giáo ;)

Trước mình dùng win 06 cũng bị lỗi y như bạn,quay về 2005 1 thời gian.Cuối cùng quay trở lại 06,mình phát hiện ra rằng,lỗi trên o phải do win,mà là do 1 pm gây nên.Bạn nói rõ xem đang cài những pm gì trên máy để mình hướng dẫn bạn cách khắc phục nhé:D

Dvha79_ddt

Super V.I.P

Cái này theo mình nghĩ là do 1 chương trình thường trú nào đó mà bạn cài vào nó mới vậy. Bạn thử tìm hiểu xem và bỏ nó đi nếu thấy không cần thiết hoặc tìm soft khác tương ứng:-??

cyberman

Trước mình dùng win 06 cũng bị lỗi y như bạn,quay về 2005 1 thời gian.Cuối cùng quay trở lại 06,mình phát hiện ra rằng,lỗi trên o phải do win,mà là do 1 pm gây nên.Bạn nói rõ xem đang cài những pm gì trên máy để mình hướng dẫn bạn cách khắc phục nhé:D

Máy mình hiện nay đang có các soft sau: HTC Home; HTC Home Customizer; Spb Insight; Pocket Mechanic; Core Player; Game thì có Sky Force; hôm mới up được bản WM06 thì có cài Spb Pocket Plus, sau thấy HTC Home đẹp nên đã gỡ Spb Plus rùi. Và cũng thử cài HTC Mobile Shell, sau thấy ko tiện nên cũng gỡ rùi. Không hiểu có còn sót cái gì mà nó "xung" với Win không mà bị lỗi vậy, bro có kinh nghiệm trong vụ này chỉ giùm với nhé :)

Tuan1412

Máy mình hiện nay đang có các soft sau: HTC Home; HTC Home Customizer; Spb Insight; Pocket Mechanic; Core Player; Game thì có Sky Force; hôm mới up được bản WM06 thì có cài Spb Pocket Plus, sau thấy HTC Home đẹp nên đã gỡ Spb Plus rùi. Và cũng thử cài HTC Mobile Shell, sau thấy ko tiện nên cũng gỡ rùi. Không hiểu có còn sót cái gì mà nó "xung" với Win không mà bị lỗi vậy, bro có kinh nghiệm trong vụ này chỉ giùm với nhé :)

Rất có thể là do htc home gây nên.Mình trước dùng wa3 do skins để trên thẻ nhớ nên lúc ấn power phải đợi khoảng 10s nó mới chạy vào đc.Do tốc đọ tru xuất trên thẻ nhớ chậm.Sau đó mình chuyển shins vào ramdisk thì hết hiện tượng trên.Bạn thử chuyển icons cuat htc home vào trong ramdisk xem nhé.Mình o dùng htc home nên o rành nó lắm:D

buibaobach

Muốn xóa các icon ở góc phải màn hình thì làm như thế nào nhỉ? mong các bác chỉ giáo.Thank!

Muốn xóa các icon ở góc phải màn hình thì làm như thế nào nhỉ? mong các bác chỉ giáo.Thank!

Bạn phải nói rõ là icon gì chứ? Nếu là Comm, Screen Rotate, Power thì wa bên Thảo luận về cách hack reg nhé!

vnvn

sao chưa có ROM giao diên touch nhỉ , mình chờ lâu quá rồi hix , có bác nào tích hợp ok vào chưa :(

Tuan1412

sao chưa có ROM giao diên touch nhỉ , mình chờ lâu quá rồi hix , có bác nào tích hợp ok vào chưa :(

Do kích thước flash rom của BA o đủ để cho giao diện của Touch vào đâu bạn nhé,bạn thích thì cài từ thẻ nhớ vào thui:D,Mình đã cố gắng lược bỏ các thứ cần thiết rồi mà vẫn o thể đủ đc dung lượng bạn ạ,chẳng nhé remove nốt bộ world và excel đi=))

buibaobach

Tôi dùng SIM manager 6.13 để copy contacts to SIM nhưng chỉ copy được những số mà trong contacts mặc định Send text message mà thôi mặc dù đã vào SIM manager/Menu/Tool/Options và chọn hết.Có cách nào khắc phục để copy contacts to SIM được hết Mobile tel , Home tel,Work tel.....không?Tuan 1412 và các bác chỉ cho nhé.Thank!

Tuan1412

Tôi dùng SIM manager 6.13 để copy contacts to SIM nhưng chỉ copy được những số mà trong contacts mặc định Send text message mà thôi mặc dù đã vào SIM manager/Menu/Tool/Options và chọn hết.Có cách nào khắc phục để copy contacts to SIM được hết Mobile tel , Home tel,Work tel.....không?Tuan 1412 và các bác chỉ cho nhé.Thank!

Hehe:D,nói thật với bạn là con BA của mình toàn để chế độ flightmode:)),o bao giờ để sóng cả,nên cũng chẳng cần danh bạn làm chi.Nhưng vẫn cố gắng góp ý với bạn:Mình dùng symmanager 6.31 để copy contact to sym thường làm như sau:menu>>contact to sym,sau đó thì bạn có thể chon copy những gì tùy bạn.
Chúc vui

quangduc_ta

Do kích thước flash rom của BA o đủ để cho giao diện của Touch vào đâu bạn nhé,bạn thích thì cài từ thẻ nhớ vào thui:D,Mình đã cố gắng lược bỏ các thứ cần thiết rồi mà vẫn o thể đủ đc dung lượng bạn ạ,chẳng nhé remove nốt bộ world và excel đi=))

bạn có bộ giao diện touch để cài thẻ nhớ không? cho mình với! many thanks

Status
Không mở trả lời sau này.