• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM v2.10.11 PDAVIET cho HTC UNIVERSAL

linhlk

Bác Phạm Quang oi, sao mình chạy chương trình PV ROM Download Center lên, vào Device name nó toàn lên chữ SORRY không vậy. làm ơn hướng dẫn cho mình với, cám ơn nhiều!

hiện server đang bị gặp trục trặc bạn ah,bạn xem lại mấy trang trước có link down đấy:)

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Cảm ơn bác Rockone 1909, bác có thể chỉ giúp em đường dẫn đến mục đó không ạ, em tìm mãi mà chẳng thấy đâu. Em lính mới tò te, rất mong các được các bác chỉ giáo thêm!!!!

Bạn qua ĐÂY đọc và tìm hiểu nhé. Thân!!!!

caotung1988

Mọi người ơi. Khi em cài mấy cái như Resco Today plugin hay như cái SPB pocket plus thì khi vào máy rất chậm, thường đơ máy một lúc cho nó đọc xong thì mới chạy được. Máy nó có bị sao kô. Mọi người có gặp tr hợp thế này chỉ em với. Để mà hình today như thế máy chậm lắm.

connguab

Mọi người ơi. Khi em cài mấy cái như Resco Today plugin hay như cái SPB pocket plus thì khi vào máy rất chậm, thường đơ máy một lúc cho nó đọc xong thì mới chạy được. Máy nó có bị sao kô. Mọi người có gặp tr hợp thế này chỉ em với. Để mà hình today như thế máy chậm lắm.

Thường thì khi cài nhiều chương trình vào thì máy sẽ chạy chậm hơn lúc đầu, nhưng nếu máy chạy quá chậm hay bị treo máy thường xuyên thì bạn thử Reset máy lại thử xem. Mình cũng xài thằng SPB pocket plus nhưng k có bị như bạn nói !
Chúc bạn vui nhé ! :D

caotung1988

Thường thì khi cài nhiều chương trình vào thì máy sẽ chạy chậm hơn lúc đầu, nhưng nếu máy chạy quá chậm hay bị treo máy thường xuyên thì bạn thử Reset máy lại thử xem. Mình cũng xài thằng SPB pocket plus nhưng k có bị như bạn nói !
Chúc bạn vui nhé ! :D

ừ. Có lẽ bị đụng phần mềm với cái HTC today plugin nên nó thế

caotung1988

cho mình hỏi. Cí ram mình tụt hơi bị khủng khiếp. Sau khi dùng mấy chương trihf xong. nó tụt còn có 9mb thôi. Có cách nào kéo nó lên ko. dù đã tắt hết tất cả chương trình rồi.

DucLinh

cho mình hỏi. Cí ram mình tụt hơi bị khủng khiếp. Sau khi dùng mấy chương trihf xong. nó tụt còn có 9mb thôi. Có cách nào kéo nó lên ko. dù đã tắt hết tất cả chương trình rồi.
Sau một thời gian dùng thì nên SR lại để khôi phục toàn bộ Ram,hoặc nếu ko bạn có thể sử dụng Soft mình đính kèm phía dưới cũng có thể cải thiện một cách đáng kể đấy!

duongtver

các bác cho em hỏi ,sao em syn qua bluetooth mai ma không được nh? bác nào chỉ cho em cach syn với

ChuHuyHoan

Well-Known Member
các bác cho em hỏi ,sao em syn qua bluetooth mai ma không được nh? bác nào chỉ cho em cach syn với

Qua thera thảo luận về kết nối nha bạn, đã có thera thảo luận riêng về các kiểu kết nối rồi mà. Thân!!!

Kojiro

Super V.I.P
ừ. Có lẽ bị đụng phần mềm với cái HTC today plugin nên nó thế

Nễu bạn bị treo máy thì có thể giữa 2 phần mềm Resco và Spb đã xung đột lãn nhau rồi đó bạn.Trên màn hình Today,bạn khõng nên để cùng lúc 2 phần mền này cùng trên màn hình.

thinhndcp

Cảm ơn anh Quang!em up thử và thấy ok hơn bản trước nhiều,nếu thêm dc del phonebook all thì càng tốt.cảm ơn anh nhiều

delow

Bác Quang ơi! Về van đề room thi em co 1 kết luận là " Tuyệt cú mèo" không chê vào đâu đc cả,nhưng cho em hởi( ko biết có phải tại máy em ko?) em đang dùng con EXEC ,cứ thỉnh thoảng máy lại không nhận dc thẻ nhớ nữa, nhiều lục SR vẫn ko nhận ma để cỡ khoảng 1 giờ sau,hen xui ,nó lại nhận,vậy cho em hỏi máy em bị tình trạng gì vậy a.? khắc phục lỗi này ra sao? cho em bí quyết nha bác.......................cảm ơn bac cùng các thành viên vì bản room này..hi vọng một ngày gần đây lại co room mới vọc ..hihihihi;;)

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Bác Quang ơi! Về van đề room thi em co 1 kết luận là " Tuyệt cú mèo" không chê vào đâu đc cả,nhưng cho em hởi( ko biết có phải tại máy em ko?) em đang dùng con EXEC ,cứ thỉnh thoảng máy lại không nhận dc thẻ nhớ nữa, nhiều lục SR vẫn ko nhận ma để cỡ khoảng 1 giờ sau,hen xui ,nó lại nhận,vậy cho em hỏi máy em bị tình trạng gì vậy a.? khắc phục lỗi này ra sao? cho em bí quyết nha bác.......................cảm ơn bac cùng các thành viên vì bản room này..hi vọng một ngày gần đây lại co room mới vọc ..hihihihi;;)

Bạn bỏ thẻ nhớ ra vệ sinh lại tiếp điểm của thẻ nhớ vệ sinh lại cả khe cắm của máy xem có được không nhé. Chắc chắn không phải do bản rom bị lỗi này vì mình cũng đã dùng bản rom này rồi. Thân!!!!

ztung

Bạn mua 1 chai RE7 về xịt vào đầu thẻ nhớ sau đó rút ra rút vào vài chục lần thì sẻ tốt thôi

Bác ơi bác share link down Room lên RS or Mega đi ạ!Server lỗi e k down về dc hix

Lần sau đọc kỹ rồi hẵng request nha bạn.
Link đây :
http://www.box.net/shared/try2nmppq4

Pass: ztung

Pass giải nén : PDAVIET.

delow

các pác giúp em tý,em tìm mãi chủ đề về cái dzụ cài đặt GPRS cho con o2 exec của em mà chả thấy ..mong các pác chỉ giúp em cách cài gprs cho o2 exec mạng mobile nha...em bít là post ko đúng chỗ nhưng em ko tìm thấy chủ đề nào về vấn đề này cả..cũng có thể la em tìm sót...mong các pác giúp đỡ...thân

linhlk

các pác giúp em tý,em tìm mãi chủ đề về cái dzụ cài đặt GPRS cho con o2 exec của em mà chả thấy ..mong các pác chỉ giúp em cách cài gprs cho o2 exec mạng mobile nha...em bít là post ko đúng chỗ nhưng em ko tìm thấy chủ đề nào về vấn đề này cả..cũng có thể la em tìm sót...mong các pác giúp đỡ...thân

-trước hết Sim của bạn phải dc kich hoạt GPRS trước đã
-đối với máy thì có 2cach:
1, bạn tham khảo http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=125 ,bạn tự thiết lập hoặc
2, bạn cài pm HTC Network Wizard v1.0 Build 29982.1.0.1.7 vào main tại http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=9645&page=6, SR sau đó chạy pm này (nhớ chọn đúng QG và mạng đấy),nó sẽ tự cấu hình giúp bạn
:)
lần sau bạn nhớ post bài đúng chỗ nhé,ở mục CÁC BƯỚC VÀ THÔNG SỐ CÀI GPRS CHO PPC trong Box Thảo luận sử dụng, thread này chỉ để thảo luận Rom 2.10.11 thôi

Chỉnh sửa cuối:

No1

đang thử up, mà bị kẹt cái windows víta,nên phải update bản Mobile Center 6.1 thi mới sync được ! .Có ai biết làm sao để exit botloader trong windows vista k? mình đã thữ vào device center tắt cái allow USB connection, mà vẫn không sữ dụng tool exitbootloader dc?Thanks !

Chỉnh sửa cuối:

HungUTD

bac quang oi em giai nen rom v2.10.11 qua winrar thi no doi hoi phai co nhap mat khau la sao vay.bac chi cho em voi nhe.em la thanh vien moi ko biet xim cac bac chi dum nhe
thanks.....

linhquangtri

MẬT KHẨU GIẢI NÉN

Bạn À Tất cả các soft trong diễn đàn PDA việt Thì mật Khẩu giải nén là "PDAVIET" Nhớ là viết hoa nhé.

Chỉnh sửa cuối: