• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM WWE 2.03 FOR HTC MAGICIAN Giao diện Windows mobile 6

dyongbp

Tôi đã cài thử cái bản 06. 2.03 roi, nhưng lỗi camera, không có Word, excel... nói chung là nếu có ai chưa cài thì không nên cài làm gì. Tôi đang tìm lại bản cũ nhưng toàn những bản Rỏm, không dùng được.

dyongbp

Ai có bản Rom Gốc up lên cho anh em đi. Con những bản vớ vẩn đừng up lên lừa anh em. Các ngài up thử và thấy nó không ra gì, thế mà vẫn cứ up lên lừa anh em công đồng mạng. Chán quá! Tôi vừa vứt con O2 mini ra ngoài đường, vì cứ úp room lung tung chả được. Ức chế quá.

freebird

sao mọi người gặp nhiều trục trặc với WWE 2.03 vậy nhỉ (ngạc nhiên). Em là newbie mà up cái chạy ngon lành, không hề lỗi gì, giải phóng bộ nhớ nhanh, giao diện đẹp... Giờ máy cài cả đống ứng dụng mà chạy vẫn trơn tru, nghe gọi rõ ràng nè có sao đâu??? Khi nào có bản WWE 2.04 em cũng xin xung phong test luôn đầu nước, thèm quá trời rồi.

Chỉnh sửa cuối:

freebird

Àh có mỗi tội là không có Exel, hì hì, nhưng em chẳng cần, kể ko có luôn cả Word cũng OK, lúc nào cũng có máy tính bên cạnh rùi dùng mấy cái đó trên ĐT làm chi cho khó khăn.

freebird

Hôm nay tui ngồi nghịch net thấy có cái bản BA_2.04TX_WWE tụi Nga ngố nó share, chẳng biết đầu đuôi câu chuyện thế nào down về Up thử luôn. Nào ngờ Up xong xuôi bật máy lên thì cái máy nó rung bần bật như bị sốt rét í. Treo máy hoàn toàn như bị chết toi. Sau đó phải tháo pin và Up lại ROM xịn trên seeO2 (1.11) rồi Up lên 2.03 giờ lại ngon rùi. Vì vậy tôi comment để khuyến cáo cho mọi người 2 điều:
1. O2 mini trâu bò vật...:D!!!
2. Đừng có ai dại dột đi "nghịch dại" như tôi nha!!!

trieuvicasa

bạn nói có BA_2.04TX_WWE cho tôi xin link nha tôi đang dùng 2.03 rất tuyệt nhưng có 2.04 tôi up liền.cảm ơn nha!

freebird

hì hì, BA_... nó là dòng Blue Angel của HTC mà, mình gà quá ko biết nên Up nhầm. Không dùng được đâu trieuvi..

mogas8587

Tra loi khi Up thu Rom WWE 203.TX

Toi da Up thu cho con O2 mini cua Toi nhung khi Up xong thi ban nay thieu rat nhieu chuc nang. Ma ban Toi download cua Nhat Cuong va mat 500 mana nhung ban nay rat loi. Ca loi nhu sau
1. Khong co Excel
2. Khong chon dc nhac chuong o che do phone inconming
3. Khi cai Spb thi ko vao dc Explore
4. Giao dien rat kho xu dung va thieu rat nhieu chuc nang khac

Toi cam thay bo Rom nay chi rut gon di mot so ung dung de gon thoi nhung van ko he gon dau. Tom lai bo Rom nay ko hoan thien
Vay co bo Rom nao hoan thien va tot hon day du hon ma van chay nhanh va giao dien dep hon ko xin chi giup Toi, Thank

Nightmare

Mình đang dùng miniS nhưng có cả Mini.Đã up bản 203 từ tháng 7 nhưng chỉ được cái màn hình lúc HR với icon trong Settings với Programs là theo kiểu 2006, còn màn hình ngoài vẫn như cũ nên theo mình ko thể gọi đây là giao diện 2006 toàn diện được. Với lại ngoài các lỗi đã từng gặp trên mình còn gặp một lỗi nữa rất khó hiểu là tháo pin ra hay bị HR. Tưởng là pin backup kém nên mình đã kiếm 1 cục ngon của con khác lắp sang, nhưng vẫn hay bị tình trạng như vậy nhưng theo kiểu chập chờn, lúc bị lúc không. Nhưng kể cả lúc bị thì lúc bật máy lên pin back vẫn còn 70-100% như thường. Thỉnh thoảng chỉ tháo ra thay sim cũng bị. Bực quá, up lại ROM cũ thì giờ mình tháo pin một lúc lâu để đấy lắp vào pin backup vẫn còn 25-50% mà ko bị HR.Nói chung là bản này hẵng còn lởm lắm, dùng vài bữa chán liền nên đi mua luôn con miniS xài cho con này vứt xó nằm nhà luôn.Giờ lên đây thấy các bạn rôm rả vào góp tí ý kiến. Chúc các bạn vui với con Magician khỉ gió :D

ptrithang

đã test bản rom này rồi , chạy nhanh ,giao diện đẹp, camera kô fix được ,khởi động nhanh hơn qtek 1.13,sms bình thường ,

OtVang

Theo mình thì bản này giao diện đẹp, chạy cũng nhanh.... nhưng không ổn lắm vì nhiều lỗi..=)) phải dơn xuống mà giờ không up lại được bản Qtek:)):((

ptrithang

mình cũng đã tét thử bản rom này ,nhưng thấy nó đúng là nhiều lỗi như các bạn đã nói , và đả up lại bản qtek 1.13 bình thường, đâu có gì đâu bạn , thử thao tác kỉ lại theo hướng dẫn trên diễn đàn xem

mat_liff

Cứu với ROM 2.03.TX WME

Con mini em up rom 2.03.TX WME giờ ko có excel, mấy huynh nào có share cho mình với , thank nhìu

hutruc

Tôi đã Up xong cho con máy thân yêu, bản này dao diện đẹp, tuy một số soft kèm theo dùng tiếng Nga, nhưng cũng không khó chịu lắm! Khó chịu nhất có mấy vấn đề các bác tuy đã nói ra ở trên, nhưng vì là người mới, nên tôi không biết phải xử lý thế nào (lần đầu tiên Up, mong các bác thông cảm):
- Camera: phím nóng không dùng được nữa, đã thử thay đổi sang phím record nhưng cũng không ăn thua!
- Nhạc chuông theo trong regedit thì đường dẫn đưa vào là storage\sounds! Trong Storage lại không có thư mục này. Tạo thư mục mới là sounds trong Storage, copy nhạc chuông vào và set nhạc chuông xong, dùng được một hai lần thì máy lại trở về chuông defaut!
Máy có hai bệnh này là chính, còn những phần mềm khác cần thiết cài vào vô tư, không vấn đề gì!
Các bác có kinh nghiệm chỉ dạy e với! E cảm ơn!

trinhan_2022

còn con O2 mini của em sau khi up thì nó mất cái nhận dạng chữ viết tay rồi , bác nào biết up lên một bản đi ạ !

rom :2.03 TX WWE
radio :1.13.00

Cho mình hỏi một chút

Mình dùng O2mini, đang dùng rom2.03, bây giờ mình up lại rom cũ thì cứ nhấn update là máy khởi động lại, máy mình có bị sao không?