• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

RPDomainPlus v2.03 + Cách cài ThemeEffects full màn hình!!!

Thuong2

Cho mình hỏi .máy mình là n77 thuộc FP1 mà sao mình tải ThemeEffects for FP1_fullFx về cài thì máy bảo ứng dụng ko hợp với máy vậy .

Và cài nó có hay bị lổi ko .vì máy mình rất sợ phải 4mat vì máy ko 4mat 4 ngón dc .

AlyCuong

Active Member
Cho mình hỏi .máy mình là n77 thuộc FP1 mà sao mình tải ThemeEffects for FP1_fullFx về cài thì máy bảo ứng dụng ko hợp với máy vậy .

Và cài nó có hay bị lổi ko .vì máy mình rất sợ phải 4mat vì máy ko 4mat 4 ngón dc .

Nó báo ứng dụng ko hợp thì vẫn cài dc k sao cả, nhưng mà dùng hiệu ứng mà apply cái c2z khi khởi động thì hơi bị đứng máy, có khi phải format vì cái c2z này. Bạn để mấy file apply trên thẻ có gì rút thẻ ra thì k phải format.

AlyCuong

Active Member
lam the nao de sao chep urser.dll vs gfxtransadapter.dll vao full kastor enable.rmp ban oi

Vào X-plore, nhấn phím 0, tích vào 4 ô trên cùng rồi vào ổ Z:\sys\bin tìm các file như ở trên đó. Được rồi thì làm tiếp như hướng dẫn.

AlyCuong

Active Member
N73 của em không có file gfxtransadapter.dll thì làm thế nào .

Sao lại k có nhỉ, tại mình k có N73 nên hok biết sao. Mà hình như N73 hok dùng dc hiệu ứng, prettyboy247 chủ Top hiệu ứng nói vậy.

N73 ko dùng hiệu ứng đc vì ko có on/off trong theme Dù đa cài themêffecfp1.sis và đa kdông lại máy.

trees2leaves

Vào X-plore, nhấn phím 0, tích vào 4 ô trên cùng rồi vào ổ Z:\sys\bin tìm các file như ở trên đó. Được rồi thì làm tiếp như hướng dẫn.
2 fjle do thj mjh co' roi nhung lam sao de sao chep 2 file do vao file full kastor enable.rmp y'.mjh danh' dau' 2 file do' roi xong di chuot. Toi full kastor enable.rmp roi nhung k sao chep dc

vuvantuan59

mình làm đến bước tắt nguồn khởi động lại thì máy ko vào được menu ko mở được ứng dụng .tắt nguồn đi tháo thẻ ra và vào tắt theme e đi mới dùng ok lại . Ngày xưa mình làm ok nhưng giời làm lại ko được.

AlyCuong

Active Member
2 fjle do thj mjh co' roi nhung lam sao de sao chep 2 file do vao file full kastor enable.rmp y'.mjh danh' dau' 2 file do' roi xong di chuot. Toi full kastor enable.rmp roi nhung k sao chep dc

B1: Cài Python tại đây để lát nữa chạy phần mềm FullKastor nhé.
B2: cài xong cài tiếp Generator_Kastor
Sau đó các bạn dùng explore vào Z:\sys\bin tìm 2 file EUser.dll và gfxtransadapter.dll chép vào ổ C(để đâu cũng được)
Tiếp theo:Vào nơi chứa các ứng dụng đã cài đặt, nhấn vào biểu tượng FullKastor lúc nãy đã cài, nó sẽ tạo ra 1 file patch tên FullKastorEnable.rmp

Bạn đọc kỹ bài bên đó là làm dc ah, tại bài dài đọc hơi rối mắt 1 tý. Ở đây.

trees2leaves

B1: Cài Python tại đây để lát nữa chạy phần mềm FullKastor nhé.
B2: cài xong cài tiếp Generator_Kastor
Sau đó các bạn dùng explore vào Z:\sys\bin tìm 2 file EUser.dll và gfxtransadapter.dll chép vào ổ C(để đâu cũng được)
Tiếp theo:Vào nơi chứa các ứng dụng đã cài đặt, nhấn vào biểu tượng FullKastor lúc nãy đã cài, nó sẽ tạo ra 1 file patch tên FullKastorEnable.rmp

Bạn đọc kỹ bài bên đó là làm dc ah, tại bài dài đọc hơi rối mắt 1 tý. Ở đây.

K cai duoc python ban oi kai python nay kiu j ay dow nhiu roi ma cha kaj dat dc j ka? Nam? Luon

trees2leaves

alycuong oi kon kai python nao k mjh dow ve kạ dat no toan bao loi cập nhật thui k kài được.mấy lần mình kài cũg cha? Dc.

AlyCuong

Active Member
alycuong oi kon kai python nao k mjh dow ve kạ dat no toan bao loi cập nhật thui k kài được.mấy lần mình kài cũg cha? Dc.

Gở hết các bản cũ ra bạn mới cài đặt dc bản mới vào, mình dùng bản cài vào thẻ bên box Python đó, nếu k bạn up 2 file EUser.dll và gfxtransadapter.dll lên đi, mình làm giúp cho khỏi cài Python.

trees2leaves

Gở hết các bản cũ ra bạn mới cài đặt dc bản mới vào, mình dùng bản cài vào thẻ bên box Python đó, nếu k bạn up 2 file EUser.dll và gfxtransadapter.dll lên đi, mình làm giúp cho khỏi cài Python.

Chi mih cach kai python dj co nhju pan mem kan python ma mjh k kai dat dc chan qua. Vs lai mjh k bjt up fjle o? Day moi dug kai nay ma