• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

RPDomainPlus v2.03 + Cách cài ThemeEffects full màn hình!!!

khoa123

pro nào có thể cho em cái patch loại bỏ hỏi JAVA ko? Em cài vào chả thấy đâu hết :D

minh_duc2902

TienQuoc ơi có cách nào khắc phục lỗi mở máy ko , mỗi lần mở máy là cứ tới nokia đứng im lun , tháo thẻ nhớ , tháo pin , khởi động lại mới vào . Tại màn hình standby gắn thẽ nhớ vào thì đứng máy lun :(( , Đang xài N82 .

Bạn thử tháo thẻ nhớ ra để vào pc xóa file c2z đi rồi lắp vào máy lại xem còn bị hết nhé.

bachhaiduong007

format máy xong, cài lại, cái file FullKastorEnable.rmp ko xài đc nữa, tạo mới cũng ko đc :(
cứ ra dấu check màu đỏ hoài...:((

BKA_K11

Làm Y như hướng dẫn mà có thấy gì đâu chán ẹc.thay cả patch bạn cho ở bài sau mà không được mình dùng n81 8g

tuan0212

Sao các bác phải dùng cái FullKastorEnable.rmp này nhỉ, mình chỉ apply cái KastorUI.rmp thì vẫn dùng effect bình thường, cũng táy máy dùng thử FullKastorEnable.rmp nhưng đứng máy nên xài lại cái KastorUI.rmp. Mình úp ở dưới là file cho máy của mình, các bạn down tét thử coi được gì k.

Click here to download!

Chào bạn ! Mình có y kiến thế này. Nếu như dùng:

KastorUI.rmp thì máy chỉ có hiệu ứng Menu và Icon ĐƠN GIẢN thôi.

FullKastorEnable.rmp thì máy mới có hiệu ứng chuyển Menu ( nghĩa là khi mình vào Menu, hay vào 1 Folder nào đó trong Menu thì nó sẽ có hiệu ứng chuyển trang mươt mượt, khi chuyển trang nó còn có thể xoay xoay nữa. ) Nhìn rất là hay mà.
VD:
đây nè bạn mình thấy cái này đẹp.nhớ ấn thank a e trước khi dow nhé :D

hiệu ứng mới cho các bạn đây có cả hiệu ứng chuyển trang và menu mình kết cái này nhất và đang dùng

Tải về

Chỉnh sửa cuối:

AlyCuong

Active Member

FullKastorEnable.rmp thì máy mới có hiệu ứng chuyển Menu ( nghĩa là khi mình vào Menu, hay vào 1 Folder nào đó trong Menu thì nó sẽ có hiệu ứng chuyển trang mươt mượt, khi chuyển trang nó còn có thể xoay xoay nữa. ) Nhìn rất là hay mà.
VD:

OK! Đúng như lời bạn nói:D, mà mình vẫn dùng cái KastorUI.rmp ah, vì khi dùng hiệu ứng chuyển trang thì khi từ Menu thoát ra ngoài màn hình chờ phải đợi khoảng 3s, k hiểu sao.:-??

tuan0212

Uhm. Vậy có nghĩa là được cái nọ mất cái kia rồi.

Của mình thoát từ Menu ra ngoài Destop hoàn toàn binh thường. Hiệu ứng rất đẹp. Không bị trễ

Lạ thật! Lạ thật !

damvanty

mình tạo lại file FullKastorEnable.rmp trên điện thoại hay trên máy tính, bỏ vào thì nó vẫn bị tình trạng như thế. Còn cái Rompacher Plus 2.03 và RPDomain Plus 2.03 thì cài vào nó cứ báo Unnable to Install - Component in built-in ko cho cài. Nên tạm thời dùng Rompatcher cũ, hic.
Mình xài FP2, 5320

>>>>> N5320 ko full được eff đâu bạn ơi >>> chỉ cần c2z là đủ eff bình thường rồi :D cài chi nhiều cũng thế thôi

Còn cái Rompacher Plus 2.03 và RPDomain Plus 2.03 thì cài vào nó cứ báo Unnable to Install - Component in built-in
>>>> muốn cài thì gỡ bỏ cái cần cài trước ra rồi hãng cài là được mình vẫn cài được mà !

MÌNH CŨNG N5320 NÈ !

phamtiendt1982

>>>>> N5320 ko full được eff đâu bạn ơi >>> chỉ cần c2z là đủ eff bình thường rồi :D cài chi nhiều cũng thế thôi

Còn cái Rompacher Plus 2.03 và RPDomain Plus 2.03 thì cài vào nó cứ báo Unnable to Install - Component in built-in
>>>> muốn cài thì gỡ bỏ cái cần cài trước ra rồi hãng cài là được mình vẫn cài được mà !

MÌNH CŨNG N5320 NÈ !

Gở bỏ cái cần gở là cái nào vậy bạn?mình cài cho con 5320 của mình hoài mà không được,mình đã phãi hack lại 2 lần rồi huhu

damvanty

Gở bỏ cái cần gở là cái nào vậy bạn?mình cài cho con 5320 của mình hoài mà không được,mình đã phãi hack lại 2 lần rồi huhu

>>>>> mới 2 lần mà đã lo mình trước 1h hack lại cả chục lần cũng chỉ để có được eff ??
ko nhầm thì bạn chưa cài RPDomainplus nào trong máy đúng ko >:|
mình thì ko cài rpdomainplus v 2.03 ngay mà cài v2.? thấp hơn và rompatch đã có khi hack thế là có 2 phiên bản khác nhau >>>>>>>
:D:D:D:D:D:D:D:D:D thế là muốn gỡ bỏ cái nào mà chả được chỉ cần chuyển file patch sang cái còn lại là được để apply ý mà chứ ko thì cài làm sao đk cái kia :D:D:D:D:D:D
Mình bây giờ dùng cả 2 lun >>>>RPDOMAINPLUS V2.03 LÀ MỚI NHẤT CÒN ROMPATCH THÌ KIẾM BẢN NÀO ỔN ĐỊNH MÀ DÙNG >>>>>chứ bản có trong helloox là bản quá cũ rồi
chúc thành công !

phamtiendt1982

>>>>> mới 2 lần mà đã lo mình trước 1h hack lại cả chục lần cũng chỉ để có được eff ??
ko nhầm thì bạn chưa cài RPDomainplus nào trong máy đúng ko >:|
mình thì ko cài rpdomainplus v 2.03 ngay mà cài v2.? thấp hơn và rompatch đã có khi hack thế là có 2 phiên bản khác nhau >>>>>>>
:D:D:D:D:D:D:D:D:D thế là muốn gỡ bỏ cái nào mà chả được chỉ cần chuyển file patch sang cái còn lại là được để apply ý mà chứ ko thì cài làm sao đk cái kia :D:D:D:D:D:D
Mình bây giờ dùng cả 2 lun >>>>RPDOMAINPLUS V2.03 LÀ MỚI NHẤT CÒN ROMPATCH THÌ KIẾM BẢN NÀO ỔN ĐỊNH MÀ DÙNG >>>>>chứ bản có trong helloox là bản quá cũ rồi
chúc thành công !
quan trọng là mình cài vào Rompacher Plus 2.03 và RPDomain Plus 2.03 thì cài vào nó cứ báo đã có sẵn không cho cài cái nào hết.bó tay.minh hack bằng helox

bachhaiduong007

hì, đã cài thành công lại rồi.
cơ bản, 5320 bạn chỉ cần:

1. file c2z.rmp tại đây
http://www.mediafire.com/?caxh792z2z27mia
2. ThemeEffects for FP2_fullFx ở trên topic
3. Bản Animenu Plush Việt Hóa tại đây
http://www.mediafire.com/?2b1v3j39rxf6ayp
4. effects mà bạn ưa ý nhất bỏ vào c:\resource\efects (hoặc dùng Animanu Plush để chọn file effects trực tiếp).
Thế là chạy đc chương trình này rồi đó. Còn Rompacher Plus 2.03 và RPDomain Plus 2.03 máy 5320 mình cũng ko cài đc, nên mình dùng tạm bản Rompacher + v2.1 bạn tìm trên mạng cũng có đó.

damvanty

:DRPDomain Plus 2.03 máy 5320 mình cũng ko cài đc, nên mình dùng tạm bản Rompacher + v2.1 bạn tìm trên mạng cũng có đó.[/QUOTE]

>>>> chúc mừng nha
Rompatcher plus2.03 chưa có nghe tới ah >>>> mới thấy có Rompatcher plus (+ /- ) thôi mà :D

Mỗi tội chưa full dk eff thôi chứ eff icon dùng mãi chán ???

minh_duc2902

VD:

Vậy bạn có cách nào tạo file fullkastor chạy ổn định trênh n95 8gb k hướng dẫn giúp mình với.mình tạo file như trênh đầu bài và cả lấy file từ trênh mạng về đưa vào patch đều bi lỗi hết.

tuan0212

Vậy bạn có cách nào tạo file fullkastor chạy ổn định trênh n95 8gb k hướng dẫn giúp mình với.mình tạo file như trênh đầu bài và cả lấy file từ trênh mạng về đưa vào patch đều bi lỗi hết.

Bạn cứ làm như hướng dẫn ở trên là được mà. Mình cũng thỉ làm như vậy thôi

0la123

anh ơi giúp em với
em tìm trong ổ Z nhưng chỉ thấy fileEUser.dll mà không thấy file gfxtransadapter.dll
anh có thể up nó lên diễn đàn dùm em dược hok anh!
thanks anh nhiều lắm!

Bo0Bo0

Mình cũng nokia 5320 chỉ dùng effect icon thôi..full effect k làm được..mà cũng chả quan trọng trước dùng rồi mãi cũng chán..giờ lại để bình thường