• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SBSettings - Các phiên bản cho iPhone 3.x & 4.x

AquaSta

Moderator
mình hơi gà,cho mình hỏi là cài hết các file deb trên là có sbsetting fai k bạn

Tất nhiên, bạn có thể cài từng thành phần phụ thuộc theo danh sách mình đã đưa ở trên rồi cuối cùng cài Sbsettings. Hoặc bạn có thể cho tất cả chúng vào thư mục var/mobile/Cydia/AutoInstall (nếu không có Cydia/AutoInstall thì bạn tự tạo folder) sau đó khởi động lại iPhone

phaitimvay

Mở chủ đề mới sang bên OS 3.x này để dễ theo dõi và thảo luận! Các Bạn có thể tham khảo chủ đề đã có từ trước ở bên khu vực OS 2.x tại đây => http://pdaviet.net/showthread.php?t=38807 Sau khi RestoreJailbreak bằng Redsn0w thì đã có sẵn nên chỉ cần vào trong Cydia mà cài nhé! Dưới đây là phiên bản mới nhất v3.0.4.1!​

Em rất khoái cái icon mạng và wifi và cái biểu tượng thời tiết của bác... Bác cho em hỏi là bác đang dùng thêm gì vậy ?? Em vào mục theme nhưng như kiểu lạc vào ma trận ấy.. không biết đâu mà lần !!
Cám ơn Bác nhiều !!!!!!!!!!!!!!

girlsormoney

hu hu cứu em với, em sài ip4, sau khi em cài bản 3.0.5 thì máy iphone 4 của e vào nó cứ ở chế độ safe mode, cài đi cài lại bao nhiêu lần vẫn thế, nó báo lỗi springboard has jus crashed
em phải làm sao giờ :((
em vào cái iphone pc suite cũng ko thể nào gỡ đc cái sbs đã cài ra :((

quangthaost

mình dùng 2g lên bản giao diện OS4 đâm ra bị khóa chức năng xoay màn hình nên cài cái này dzo xong mở lên mới được,lại xoay ngon như thường,cài trên cydia là chuẩn nhất vì nó có thêm các file bổ chợ,còn cài file deb ở ngoài pc suti thì k rõ lắm,mạng mà chuối là chén táo suốt được cái biết bệnh nên cũng đơn giản với lại 2g up thoải mái luôn,è è

akexxxx

cái này có ích gì ko vậy . e là newbie mới tập chơi IP , ae thông cảm
máy e install đc máy cái này ko ?
máy e là ip4 lock = GP . FW 4.1 !!
E xin cám ơn !

Mr_Tommy

cài xong muốn openssh thì vào đâu các bác? ko có icon vào setting cunhx ko thấy đâu hjx

Mr_Tommy

Sau khi nâng cấp Cydia PV sẽ có thêm những add Modi này .. hầu hết các source đều dùng ké saurik nên muốn load mấy cái đó hơi khó và thường mất kết nối
Cydia PV sẽ kéo về và hosting VN tải cho nhanh :p

làm sao nâng cấp đc bác @@. Mà cái sbsetting trên pda em thấy là bản cũ mà :-ss. Cả cái ifile cũng thế

mrtun20

Anh cho em file .deb bản sbsetting mới nhất của source BigBoss được không? Nhà em k có wifi :))

mrtun20

Mà cái sbsetting nay co tương thích với iOS 4.1 không anh nhỉ? :))

Mà có gì nh vứt em link source bigboss em tim mai kông thấy :))

Chỉnh sửa cuối:

AquaSta

Moderator
Mà cái sbsetting nay co tương thích với iOS 4.1 không anh nhỉ? :))

Mà có gì nh vứt em link source bigboss em tim mai kông thấy :))
Không biết họ build Pakages thế nào mà có nhiều cái tìm không thấy ^^ Phải tìm tên file rùi đoán xem nó lưu ở đường dẫn nào rùi ghép vào lấy link cho bạn đó
Mục depends có ghi: firmware (<< 4.0) | libactivator < >=1.3.2) không có vấn đề gì với firmware
ban xai iphone may phai noi ro moi chi duoc chu

neu xai iphone 4 thi vao trong cydia rearch cai thang sbsettingstoggles cai do la lay lua
sbsettingtoggles là bộ toggle dùng cho sbSettings thôi.
Lần sau bạn viết tiếng Việt nhé

jim3858681

hnay mình vừa hạ fw xuống 3.1.3,các bác cho mình xin tất cả các file để cài sbsetting nha,mình không có wifi,thank

Yuongno2010

Bạn ơi cho mình hỏi mình đã cài SBSetting và đã dùng đc ngon lành tuy chỉ có 1 điều là bình thường mình cài ứng dụng gì thì nó sẽ hiện trong setting nhưng bây giờ mình cài ứng dụng gì thì nó ko hiện trong setting nữa.Như cái SBseting này chẳng hạn nó ko có trong setting nữa bạn chỉ giùm mình cách khắc phục đc ko ạ.Thank

m0nk3y86

hnay mình vừa hạ fw xuống 3.1.3,các bác cho mình xin tất cả các file để cài sbsetting nha,mình không có wifi,thank

Bạn định dùng cái nào để cài file SBS, nếu đang dùng thì vào IPsuite thì vào Apps -> Cydia source rùi cài source Boss để cài SBS là ok, đgiản thui mà ;;)
Đây là bản 3.0.5: http://www.mediafire.com/?fk4ay8cbi7a3ii8, nếu bạn làm theo cách kia thì sẽ cài bản mới nhất là 3.1.2 :))

Bạn ơi cho mình hỏi mình đã cài SBSetting và đã dùng đc ngon lành tuy chỉ có 1 điều là bình thường mình cài ứng dụng gì thì nó sẽ hiện trong setting nhưng bây giờ mình cài ứng dụng gì thì nó ko hiện trong setting nữa.Như cái SBseting này chẳng hạn nó ko có trong setting nữa bạn chỉ giùm mình cách khắc phục đc ko ạ.Thank

SBS thì sao lại trong Setting, bạn vuốt thanh bar ở trên là có mà...nói chung hem hỉu ý bạn lắm :-?

AquaSta

Moderator

k ai giúp mình ah,huhu

Xem lại bài 111 của mình, và thêm file này để dành cho 3.x
http://apt.thebigboss.org/repofiles/cydia/debs2.0/sbs_data_toggle_1.1-2.deb
Tất cả các file cho vào root/Media/Cydia/AutoInstall và khởi động lại iPhone, có thể là 2 - 3 lần

Yuongno2010

SBS thì sao lại trong Setting, bạn vuốt thanh bar ở trên là có mà...nói chung hem hỉu ý bạn lắm :-?[/QUOTE]

Cái đấy thì mình biết.Ý mình là bình thường trong setting ấy nếu mình cài app gì thì nó xuất hiện cái thư mục ở trong setting để cài đặt cho cái app đấy.Mọi bữa mình làm gì mà nó mất bây giờ cài cái gì cũng ko có trong setting nữa (ví dụ mình cài SBSetting thì trong mục setting nó phải xuất hiện mục Sbsetting ấy.Nhưng bây giờ thì ko hiện gì cả) Có ai chỉ giùm mình với