• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SBSettings - Các phiên bản cho iPhone 3.x & 4.x

m0nk3y86

Cái đấy thì mình biết.Ý mình là bình thường trong setting ấy nếu mình cài app gì thì nó xuất hiện cái thư mục ở trong setting để cài đặt cho cái app đấy.Mọi bữa mình làm gì mà nó mất bây giờ cài cái gì cũng ko có trong setting nữa (ví dụ mình cài SBSetting thì trong mục setting nó phải xuất hiện mục Sbsetting ấy.Nhưng bây giờ thì ko hiện gì cả) Có ai chỉ giùm mình với

Chưa bh mình cài SBS mà lại thấy trong Setting cả, chỉ có 1 số app như Facebook, iBook, WinterBoard, Activator,...chứ đâu fải cái nào cũng hiện trong Setting

Chỉnh sửa cuối:

Zenki

Super V.I.P
WIFI, 3G hoặc thậm chí dùng GPRS cũng cài được, chịu khó chậm tí còn khỏe hơn là tải từng File về tải, vừa khó làm vừa dễ lỗi nữa.

AquaSta

Moderator
WIFI, 3G hoặc thậm chí dùng GPRS cũng cài được, chịu khó chậm tí còn khỏe hơn là tải từng File về tải, vừa khó làm vừa dễ lỗi nữa.

Anh toàn cài cho những con 3G Wifi vẫn ngon nhưng không chịu bắt Wifi Share của anh bằng cách tải file. Đối với 2 thằng SBSettings và Winterboard nếu cài bằng iFile, iPhone PC Suite, WinSCP thì cho dù có đủ files thì một kết quả nhận được luôn là "thất bại". Nếu không có Wifi thì chỉ có một cách duy nhất là cài bằng AutoInstall. Còn có Wifi thì chỉ có một cách là dùng Cydia.
Đã hướng dẫn rồi mà chả nghe >> nản

Thêm một cái nữa giống Winterboard, SBSettings đó là Installous kèm bộ Source guide lấy từ source hackulo.us

Chỉnh sửa cuối:

vipboy136

minh up lên 4.2.1 cài removeBG của Sbsetting , mỗi lần sử dụng là mất luôn thanh status bar , có bạn nào bị như vậy ko.chỉ mình cách khắc phục với

votinhhan

sao trong phan stetting của mình ko có nhỉ ?
có mỗi cái ACTIVATOR mà ko hiẻu chức năng công dụng ?

tronjava

Anh cho em file .deb bản sbsetting mới nhất của source BigBoss được không? Nhà em k có wifi :))

em cũng vậy
em tải cái sbsetting v3.0.5 file .deb về rồi mà cài bằng pcsuit nó đứng wai ko chạy được
mong các lão thành cho lại
giúp đỡ đàng em đi sau

HTC_VUTHANH

Moderator
em cũng vậy
em tải cái sbsetting v3.0.5 file .deb về rồi mà cài bằng pcsuit nó đứng wai ko chạy được
giúp đỡ đàng em đi sau
bạn cài = cydia trên ip hoặc cài = tay là đc mà(mình toàn cài = tay thui).cài trên pc suiter ko đc đâu,dù cho chạy 100% zùi nhưng cũng ko thấy ứng dụng đâu cả
link sbsettings_3.2.1:
http://www.mediafire.com/?homoa74vqq2uq1a

rgx120

các bác cho hỏi Sbsetitings là chương trình gì vậy, mình cài bản mới nhất trên Cydia, có phải cài xong,trong phần Settings hiện ra phần Activator ko,hay là vuôt phía trên nó sẽ hiện ra 1 cái bảng để mình thao tác nhanh,trong phần Acitvator có quá nhìu phần, ví dụ như Short hold này nọ.Sao mình xài trong đó 1 số chương trình, nó lại báo : Activator has not been tested with this version of IOS, có phải trong lúc install bị lỗi gì không vậy,nên 1 số cái xài ko được,mong chỉ giáo

Chỉnh sửa cuối:

page

các bác cho hỏi Sbsetitings là chương trình gì vậy, mình cài bản mới nhất trên Cydia, có phải cài xong,trong phần Settings hiện ra phần Activator ko,hay là vuôt phía trên nó sẽ hiện ra 1 cái bảng để mình thao tác nhanh,trong phần Acitvator có quá nhìu phần, ví dụ như Short hold này nọ.Sao mình xài trong đó 1 số chương trình, nó lại báo : Activator has not been tested with this version of IOS, có phải trong lúc install bị lỗi gì không vậy,nên 1 số cái xài ko được,mong chỉ giáo

Không phải là bị lỗi nhưng vì một số chức năng trên máy của bạn chưa đc hỗ chợ trên SBSeting nên nó ko hiển thị đc hoặc FW của bạn ko phù hợp với chức năng đó

em cũng vậy
giúp đỡ đàng em đi sau

Cài SBSeting bằng file deb sẽ ko hoạt động tốt dc các bạn nhé tốt nhất là cài trên cydia vì SBSeting cần nhiều cái đi kèm như Activator,MobileSubstrate và mấy cái nũa mình ko nhớ rõ.Tóm lại SBSeting cần thêm mấy cái hỗ trợ kèm nũa thì mới hoạt động tốt dc

tronjava

em cần sbsetting vì cài những game .app nó đòi resping hay reboot
Mà máy em là 3gs fw4.2.1 em mà reboot là tết này ăn táo thay ăn tết:(:(
vậy anh có cách gì làm mấy cái app hiện ra ko cần reboot or resping hok=))\-/

TatDat_Canon

em cần sbsetting vì cài những game .app nó đòi resping hay reboot
Mà máy em là 3gs fw4.2.1 em mà reboot là tết này ăn táo thay ăn tết:(:(
vậy anh có cách gì làm mấy cái app hiện ra ko cần reboot or resping hok=))\-/

cài game thôi thì đâu cần reboot máy. nếu system yêu cầu phải reboot thì bạn phải reboot mới có hiệu lực thực thi chương trình mà bạn cài vào. lúc đó chịu khó ngồi kế cái pc là ok thôi. :D

AnhPheCT

Cập nhật SBSetting v3.3.1
(18/04/2011)

• v3.3.1 Updates
  • Fixed statusbar date missing 2 characters on 4.2.1 and newer FW devices.

Có thể cập nhật free trong Cydia.
Mã:
http://apt.thebigboss.org/repofiles/cydia/debs2.0/sbsettings_3.3.1.deb

http://www.mediafire.com/?8rqyf9oa3h94463

avadakedavra799

có ai biết cài sbssetting cho FW 4.3.1 không mình cài bằng file deb toàn bị lỗi không nó bắt cài mobilesuitable cmd-network lib gì đó nữa @@

11511

có ai biết cài sbssetting cho FW 4.3.1 không mình cài bằng file deb toàn bị lỗi không nó bắt cài mobilesuitable cmd-network lib gì đó nữa @@

Phải vào Cydia cài để nó cài luôn mấy cái đi kèm thì mới ổn nhé