• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Share] Một số icon Anna do mình edit lại

ThanhTungHT

Active Member
Đều cùng 1 size cả :p, anh chịu khó bung từng cái mif ra rồi trích lấy svgb, chuyển sang svg rồi mới chuyển đc sang png. Dễ nhưng mà hơi khổ một tý :D

Cho a hỏi luôn.File mif icon của 1 App trong CFW.Chỉ là Icon của nó hiện ở Menu hay là có thêm phần nào nữa e?

boy_online01

Cho a hỏi luôn.File mif icon của 1 App trong CFW.Chỉ là Icon của nó hiện ở Menu hay là có thêm phần nào nữa e?

Còn tùy app anh ạ. Chẳng hạn cái icon Realplayer nó có 2 cái: MediaPlayer_aif.mif là cái icon RealPlayer hiện ở Menu, còn cái MediaPlayer.mif thì nó gồm các hình vẽ trong soft Realplayer, ví dụ như cái loa, volume, hình tròn xoay xoay lúc load video... Nói chung anh cứ bung một file mif ra. Nếu nó chỉ có 1 entry thì đó là icon hiện ở Menu, còn có nhiều entry thì thường cái entry01 sẽ là icon hiện ở Menu :D

socloc20

Cái icon real player muốn thay đổi theo theme thì mình xóa cái file mif của nó trong res/app đi nhỉ

boy_online01

Cái icon real player muốn thay đổi theo theme thì mình xóa cái file mif của nó trong res/app đi nhỉ

Thử xem. Mình đọc trên mạng thì thấy có một cách nữa nhưng cuối cùng là vẫn phải flash lại máy :D. Hình như mod đó bác vurain84 cho vào bản SVIP thì phải.

socloc20

Thử xem. Mình đọc trên mạng thì thấy có một cách nữa nhưng cuối cùng là vẫn phải flash lại máy :D. Hình như mod đó bác vurain84 cho vào bản SVIP thì phải.

Tại hồi trước xóa cái icon music ngoài HS thì thấy nó thay đổi theo theme, để tối thử

boy_online01

Định cho topic này chìm luôn nhưng có bạn nhờ mình resize lại đống icon cho nó bằng size của icon Anna của No và của bác binh24 lên mình post lại. Có lẫn vài cái icon của app cũ nhưng sửa lại cho đẹp :D
Thêm vài cái ảnh cho pro:

Mải upload quên mất ko cho đống icon PNG vào, các bác thông cảm nhé :(

http://www.mediafire.com/?ohnq3bpcpad1hhe

Dragon459

Manager
MÌnh cũng đang mix cả về hình lẫn kích thước bộ icon anna lên để xài với các dạng menu 4x5.^^.trong hình của boy có mấy cái mới phải chôm khẩn.:D

boy_online01

mình ko bit convert :(

Cách dễ hơn là convert từ png sang bmp, sau đó tạo thêm một mặt nạ nữa (gần giống khái niệm mask trong photoshop thì phải). Phần nào bạn muốn hiện ra thì tô trắng, muốn nó trong suốt thì tô đen. Sau đó add cả 2 vào file .mbm của themes. Nhược điểm của cách này là theme bmp sẽ rất nặng so với theme svg(b) nếu cả 2 cùng số lượng icon, icon ko nét bằng. Có lẽ ưu điểm duy nhất của theme bmp là icon dễ kiếm :D

blackpetal

Boy cho mình hỏi tí nhé:

Trong theme của mình còn cái thư mục game là chưa đồng bộ,mình muốn cho nó đồng bộ thì phải làm như thế nào vậy?Tks Boy nhiều!

anhyeuemha115

Định cho topic này chìm luôn nhưng có bạn nhờ mình resize lại đống icon cho nó bằng size của icon Anna của No và của bác binh24 lên mình post lại. Có lẫn vài cái icon của app cũ nhưng sửa lại cho đẹp :D
Thêm vài cái ảnh cho pro:

Mải upload quên mất ko cho đống icon PNG vào, các bác thông cảm nhé :(

http://www.mediafire.com/?ohnq3bpcpad1hhe
up lai PNG đi boy