• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Share] Một số icon Anna do mình edit lại

LoiPT

Có 2 bộ Icon Pack gửi tặng các Bro làm theme ạ.
2 File là TDF ạ
Tiện thể Bro nào rảnh tay giúp em trích 2 bộ Icon ra từng File ảnh hoặc svg được không ạ. để em Cook làm Icon cho CWF xin cảm ơn trước ạ.
Nếu không chỉ dùm em cách làm ạ

Faenza

Faenza Mask

Mod chuyển bài vào đây rồi. ai Giúp mình với nha

Dragon459

Manager
sorry mình spam tí.^^

có bác nào có icon map trong hình dưới không ak??vui lòng cho xin với ak:p
chỉ kiếm được cái hình này mà mờ quá

cảm ơn nhiều
1 lần nữa sorry vì spam.mong ae lượng thứ

làm cách nào để convert từ png sang svgb vậy các bạn :(

bác convert tại đây sang svg rồi add vô theme sẽ ra định dạng svgb.sau đó trích xuất icon đó từ theme ra là có định dạng svgb.

chanhkho1908

sorry mình spam tí.^^

có bác nào có icon map trong hình dưới không ak??vui lòng cho xin với ak:p
chỉ kiếm được cái hình này mà mờ quá

cảm ơn nhiều
1 lần nữa sorry vì spam.mong ae lượng thứ

bác convert tại đây sang svg rồi add vô theme sẽ ra định dạng svgb.sau đó trích xuất icon đó từ theme ra là có định dạng svgb.

ko dc bạn ah :(( mình convrt xong down về ko mở dc, mình thưởng mở = trình duyệt opera

chủ thớt có thể hưởng dẫn mình chuyển đổi file sáng svg = pm Illustrator CS5 dc ko

boy_online01

Giờ mình chỉ biết mỗi cái Inkscape là convert png sang svg tương đối chuẩn, nhưng cũng 50-50, may thì nó giữ đc nguyên gốc ảnh, xui thì bị rách X_X. Nhưng đc cái Inkscape cũng sửa đc SVG nên sai đâu sửa đấy. Cách convert là mở ảnh bằng Inkscape, save as với định dạng Inkscape SVG thôi.

LoiPT

Giờ mình chỉ biết mỗi cái Inkscape là convert png sang svg tương đối chuẩn, nhưng cũng 50-50, may thì nó giữ đc nguyên gốc ảnh, xui thì bị rách X_X. Nhưng đc cái Inkscape cũng sửa đc SVG nên sai đâu sửa đấy. Cách convert là mở ảnh bằng Inkscape, save as với định dạng Inkscape SVG thôi.
mình cũng dùng cái này. tiện ghê. nhất là sửa hay thay Icon theme

MinhThang

Manager
sếp cần icon như thế nào để coi e giúp được k, giờ mới để ý sếp có nhiều huy chương thiệt

Được thế thì quá OK mai mình sẽ đưa danh sách các Icon cần thay bạn giúp mình tí nhé, ít thôi khoảng 10 con.

boy_online01

Một vài icon mình mới làm gần đây bonus thêm cho các bác:

Một số icon Anna Tàu do bác dragon459 cung cấp:

boy_online01

Nhá hàng chứ không có Link hả em? Anh đang cần mấy cái này.

Anh ấn vào hình sẽ hiện ra link Media :D

À mà anh so sánh hộ em xem cái icon Anna của em nó có bằng icon Anna thật ko ạ?

Chỉnh sửa cuối:

boy_online01

Cái Icon này.a convert sang mif.Dùng cho CFW đc ko e? Thấy cái icon camerafx đẹp..Mún thay cho Icon Anna Camera mặc định :-?

Chuyển sang dùng Icon Anna rồi :p

Đc chứ ạ. Nhưng em nói trước là cái icon của em nhỏ hơn so với icon của bác binh24, nhưng có vẻ là cả 2 đều sai với kích thước icon so với chuẩn của Nokia hay sao ý: 96x96 phần trong suốt, vùng icon chính 58x58 :-?

Trong cái hình này có 1 icon của bác binh24, theo anh là cái nào?

ThanhTungHT

Active Member
Đc chứ ạ. Nhưng em nói trước là cái icon của em nhỏ hơn so với icon của bác binh24, nhưng có vẻ là cả 2 đều sai với kích thước icon so với chuẩn của Nokia hay sao ý: 96x96 phần trong suốt, vùng icon chính 58x58 :-?

Trong cái hình này có 1 icon của bác binh24, theo anh là cái nào?

Cái Calendar >:) Ko kéo cái icon này ra to như vậy đc à? ;;)

E Mix Icon như thế nào vậy? Có phần mềm nào ko? Share a với !

ThanhTungHT

Active Member
Được nhưng để xem icon Anna thật sự nó to thế nào, để em resize lại hết luôn :D

Cái Icon Camerapro và tap2menu đẹp thật.... Trên #1 kích thước vẩn bé hơn Icon của binh24 à ?

Ko biết có phần mềm Covert từ mif sang png ko?

boy_online01

Cái Icon Camerapro và tap2menu đẹp thật.... Trên #1 kích thước vẩn bé hơn Icon của binh24 à ?

Ko biết có phần mềm Covert từ mif sàn png ko?

Đều cùng 1 size cả :p, anh chịu khó bung từng cái mif ra rồi trích lấy svgb, chuyển sang svg rồi mới chuyển đc sang png. Dễ nhưng mà hơi khổ một tý :D