• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Share] Một số icon Anna do mình edit lại

boy_online01

oh máy chạy cfw mà :(.Không hiểu sao không thể nào cài được

Vì cái theme socloc20 làm là biến thể của một trong những theme bạn đã cài trong máy, muốn cài được thì gỡ cái theme đó trong máy ra. Hoặc muốn dùng song song thì đổi lại path cái theme socloc20 làm là đc (nói thế này chưa chắc bạn đã hiểu, thôi làm theo cách 1 đê :p)

sao ko làm bộ icon rùi vứt vào rofs2 nhỉ

Nếu muốn cài apps vào là có luôn icon Anna thì chỉ có 2 cách: Hoặc dùng theme, hoặc đổi luôn icon mặc định trong file mif của soft đó :D

boy_online01

làm như thế nào vậy bác? :D

Bác mở file sis bằng SisContent, tìm đến một file tên là xxx.mif. Trong nó có file svg/svgb, mình thay thế nó bằng cái icon Anna của mình là xong. Onl bằng điện thoại nên ngại viết nhiều quá :D

rylthanhhai

Bác mở file sis bằng SisContent, tìm đến một file tên là xxx.mif. Trong nó có file svg/svgb, mình thay thế nó bằng cái icon Anna của mình là xong. Onl bằng điện thoại nên ngại viết nhiều quá :D

icon anna của bác làm là đuôi .png vẫn thay cho file svg/svgb dc à? hay là mình có phải convert sang đuôi svg/svgb hog?

với lại cho mình hỏi nếu dùng icon anna ở trên nhưng khác uid với ứng dụng trong máy mình thì có chuyển đc ko?

Chỉnh sửa cuối:

huuthuan1004

Pro nào làm dùm vài icon dùm em với, mấy cái icon: Default wait and progress, general query, general information, general erro, general warning...
Những icon này nằm trong pop-up trên góc phải, khi ta xóa một file nó sẽ hiện ra (general query) hỏi xóa ko; hoặc để báo cáo (general information) đã gửi tin nhắn...v.v...những icon kiểu này ít khi thấy mấy pro để ý tới...

boy_online01

icon anna của bác làm là đuôi .png vẫn thay cho file svg/svgb dc à? hay là mình có phải convert sang đuôi svg/svgb hog?

với lại cho mình hỏi nếu dùng icon anna ở trên nhưng khác uid với ứng dụng trong máy mình thì có chuyển đc ko?
1. Icon em sửa là svg, chuyển qua png cho các bác xem cho dễ thôi.
2. Đc. Bác cứ thay giống như cách thay icon theme là đc. Nó hiện đc hết.
Pro nào làm dùm vài icon dùm em với, mấy cái icon: Default wait and progress, general query, general information, general erro, general warning...
Những icon này nằm trong pop-up trên góc phải, khi ta xóa một file nó sẽ hiện ra (general query) hỏi xóa ko; hoặc để báo cáo (general information) đã gửi tin nhắn...v.v...những icon kiểu này ít khi thấy mấy pro để ý tới...

Mấy cái đó lấy từ theme khác cũng đc mà.

rylthanhhai

thanks bác nhé :D
mấy cái ứng dụng xplore, swiss manager pro, font router, facebook, pocket lock , bác có icon anna nào trong số mấy cái đó ko send mình với , máy mình còn thiếu mỗi mấy cái đó :">:">

huuthuan1004

1. Icon em sửa là svg, chuyển qua png cho các bác xem cho dễ thôi.
2. Đc. Bác cứ thay giống như cách thay icon theme là đc. Nó hiện đc hết.

Mấy cái đó lấy từ theme khác cũng đc mà.
Mình lùng sục hết mấy theme anna rồi mà chưa có pro ơi, có thì cũng dc 1 vài cái mà ko đẹp. Mấy icon dạng đó thường mình làm cho nó động sẽ đẹp hơn. Bác nào cao tay làm dùm em vài hình thế này nhe:
-1 Hình dấu !
-1 Hình dấu x
-1 Hình dấu ?
-1 Hình dấu tick
Thank rất nhiều!

boy_online01

thanks bác nhé :D
mấy cái ứng dụng xplore, swiss manager pro, font router, facebook, pocket lock , bác có icon anna nào trong số mấy cái đó ko send mình với , máy mình còn thiếu mỗi mấy cái đó :">:">

Cái xplore vs font router thì có, còn facebook em mix lại ko thấy hợp, đang tìm xem có cái vẽ sẵn ko mà chưa thấy; pocket lock chưa biết vẽ kiểu gì vì nhiều phần mềm khoá máy quá: slidetoulock, mykeylock, ScreenlockFx, QuickLock, EasyLock... sợ lại đụng hàng; cái swissmanager pro cũng chưa có ý tưởng gì, vì cái icon gốc của nó ko ra hình thù gì cả, mix cũng khó :|. Bao giờ có đủ 4 cái em share :p

Mình lùng sục hết mấy theme anna rồi mà chưa có pro ơi, có thì cũng dc 1 vài cái mà ko đẹp. Mấy icon dạng đó thường mình làm cho nó động sẽ đẹp hơn. Bác nào cao tay làm dùm em vài hình thế này nhe:
-1 Hình dấu !
-1 Hình dấu x
-1 Hình dấu ?
-1 Hình dấu tick
Thank rất nhiều!

Ừ mình cũng đang tìm xem cái báo pin yếu, pin đầy nữa mà giờ lười quá, vì nó liên quan đến mấy cái entry lận :p

socloc20

App nào ko icon có bà con lấy icon tương tự cũng OK mà :D
LÀm thêm 1 2 bộ Anna icon đi Boy ới ời

socloc20

Bị chữ đen chứ gì :)), ai bảo thích từ nền trắng qua đen cơ, theme trắng đang đẹp moh :))