• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Share] Một số icon Anna do mình edit lại

Luu_Tan_Vu

Bộ icon bạn share mở thế nào vậy, giúp mình với. sao lại có Anna Icon Pack By Samy.tpf mà không mở được.
Bạn có thể share icon dạng bạn boy_online01 share cho mình thì tốt quá.

cái này dùng carbide ui để mở

boy_online01

Bộ icon cuối:

Gồm 35 icon sửa lại từ theme #1 và một số theme pop icon khác của IND190 :D. Share cho anh em nốt bộ này thôi, edit lại mấy cái icon này mất nhiều thời gian hơn mình tưởng :(
DOWNLOAD

socloc20

Ế, ai cho bác nghỉ, làm tiếp đê :D

Icon folder game mang phong cách Iphone, I like it :D

huybehp

ai giúp mình uid của nhạc hình ảnh và video với
mình dùng uid viewer xem và thay nhưng k đc
với mấy thư mục như ứng dụng đã cài đặt..bản đồ nữa...plz!

boy_online01

Ế, ai cho bác nghỉ, làm tiếp đê :D

Icon folder game mang phong cách Iphone, I like it :D

Style iP thì đúng rồi (vì mình mix lại từ cái icon iP mà) nhưng nó là icon GPSP (giả lập GBA) chứ ko phải icon thư mục game nhé ^^. Hết các icon rồi ko nghĩ ra đc cái nào nữa :)

ai giúp mình uid của nhạc hình ảnh và video với
mình dùng uid viewer xem và thay nhưng k đc
với mấy thư mục như ứng dụng đã cài đặt..bản đồ nữa...plz!

Với thư mục thì ko xem đc bằng UIDViewer và JbakTaskman đâu. Xem trong matrixmenudata.xml ý.
Dưới đây là một số UID được nhiều themes hỗ trợ icon. Các bạn thay lần lượt vào icon_skin_minor_id= và icon_skin_major_id=:

Thư mục Cài đặt: 0x13FD và 0x101F86E3
Thư mục Game: 0x01 và 0x2000DA52 hoặc 0x01 và 0x2000DA5A
Thư mục Văn phòng: 0x1EAD và 0x101F86E3
Thư mục Giúp đỡ: 0x1EAC và 0x101F86E3
Thư mục GPS: 0x1EAB và 0x101F86E3
Thư mục Communations: 0x1EAA và 0x101F86E3
Thư mục Ảnh: 0x217C và 0x101F86E3
Thư mục Video: 0x217D và 0x101F86E3
Thư mục Internet: 0x2179 và 0x101F86E3
Thư mục Tools: 0x13FF và 0x101F86E3

socloc20

Style iP thì đúng rồi (vì mình mix lại từ cái icon iP mà) nhưng nó là icon GPSP (giả lập GBA) chứ ko phải icon thư mục game nhé ^^. Hết các icon rồi ko nghĩ ra đc cái nào nữa :)

Với thư mục thì ko xem đc bằng UIDViewer và JbakTaskman đâu. Xem trong matrixmenudata.xml ý.

Cần gì lục matrixmenudata cho khổ, bung theme ra, vào tab rescource, add từng thư mục vào là nó sẽ tự đông thay icon cho folder, sign file sis và cài vô máy :D

Binkutebin

Mh cũng muốn lấm chứ! Nhưng muốn sửa phải chạy ra tiệm net. Không hiểu sao dạo này chủ tiệm không cho cấm cáp vào máy nửa! Mà nhà mh thì không có pc. Pác nào rành thì mod full dùm mh!

socloc20

Mh cũng muốn lấm chứ! Nhưng muốn sửa phải chạy ra tiệm net. Không hiểu sao dạo này chủ tiệm không cho cấm cáp vào máy nửa! Mà nhà mh thì không có pc. Pác nào rành thì mod full dùm mh!
Theme nào, tối mình rảnh mình làm cho, đằng nào mình cũng có 1 theme full anna vừa edit rồi, chuyển icon cũng nhanh thôi

Net giờ sợ virus ai cho cắm cáp vào máy hả bạn, mà mình cũng chẳng dám cắm cáp vào máy tính ngoài net đâu, sơ lắm :D

socloc20

Mình nói trước nha, theme này full icon với mình chứ chưa chắc vs bạn đâu :D

Binkutebin

khi nào mod xong bạn up lên mediafile hay box nha bạn chứ 4share dow ưa bị xịt lấm

boy_online01

Cám ơn bác socloc20 nhé, dạo này mình chả còn hứng thú gì với cái edit theme này nữa. Mấy cái soft mới ra ko có pop icon mình mix ko kịp, nản chả buồn edit nữa :(.