• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SKIN ĐỘNG ,SKIN, CLOCK CHO SLIDE UNLOCK PRO & S2U2

THCN

Một số hình ảnh cá bơi dùng làm wallpaper cho S2U2, có cả ảnh theo chiều landscape!

xuandung11a2

Well-Known Member
tPRO2 for S2U2 v2.0.0
Một bộ skin rất pro,dành cho màn hình QVGA và VGA.

****LINK VGA

DuongTrunghuy

Skin Beer-Battery cho S2U2

Đây là Skin Beer-Battery cho S2U2

Link http://rapidshare.com/files/192524261/language_pack.zip

Kentl

http://s2u2.ppc-theme.com/
1 trang web với rất nhiều theme cho s2u2 với nhiều chủ đề , bạn nào thấy hay thanz phát .
Nhân đây xin giới thiêu lun với các bạn s2u2 v 2.02 đã ra , với nhiều cải tiến và có thêm tiếng việt ( các bạn down language pack về )
Link down s2u2 version mới 2.02 : http://s2u2.ac-s2.com/
Nếu hay cứ việc thanz nhá , mình ko khách sáo đâu =))

cfbarca

Active Member
@Pls, Làm sao để có cái Đồng hồ giống như HTC vậy các pác ? Tks

Kentl

Hình như bạn cứ íntall file .cab của tác giả đã đưa là okie có liền :D

AnhPheCT

@uhm, @Pls, Làm sao để có cái Đồng hồ giống như HTC như ảnh trên cơ, sao chỉnh hoài mà ko ra, pác nào help cụ thể dùm? Tks

Dùng theme clockD thì nó ra cái Đồng hồ Diamond liền Bạn ơi!!! clockD đi kèm trong S2U2 đó!! Khi cài S2U2 Bạn nên giải nén file Clock đi kèm vào thư mục S2U2/gfx/ ( trong đó có các thư mục: clock, clockA, clockD, clockH, clock HS, clockS) nếu không có Bạn tạo các thư mục cùng tên và giải nén các file clock tương ứng....!! Settings S2U2 chọn clock ương ứng!!! Chúc thành công!!

Thêm 1 số Icon S2U2:

Chỉnh sửa cuối:

AnhPheCT

bác cho em hỏi cái này cài thế nào ah
cám ơn ,chào bác

Bạn tải về giải nén ra Nếu file cab thì cài vào Main, nếu file hình ảnh thì coppy đè vào thư mục S2U2/gfx/. Xong Set Skin tương ứng là xong!! Đã có hướng dẫn cụ thể ở các bài trước rồi!!

Kentl

Cho em hỏi làm sao để đổi dòng chữ slide to unlock trong s2u2 thành chữ khác , ví dụ như tên mình chăng hạn ????

Atemis

Active Member
Cho em hỏi làm sao để đổi dòng chữ slide to unlock trong s2u2 thành chữ khác , ví dụ như tên mình chăng hạn ????
:D Cái này mình tự mò thôi bạn àh,đơn giản lắm.Bạn copy file lang.ini trong thư mục cài đặt S2U2 đó ra desktop,mở file đó ra tìm đến dòng có chữ "s_S2UText=Slide to unlock " ,rùi bây giờ bạn tha hồ muốn đánh chữ gì vô cũng được,save lại rùi copy đè lên file lang.ini trong \program\S2U2.

xauzainhatvn

Tớ cũng có 1 nồi GIF, có file 4Mb lận. Kinh nghiệm cho thấy là VGA nếu file ĐỘNG ĐẬY to, khi máy bị tụt RAM thì cũng không LOAD được ! VGA thì lại STATIC cho lành !

Cuongk30

Như tôi đã giới thiệu ,phiên bản của phần mềm SLIDE UNLOCK PRO 1.0.2 và hiện nay S2U2 các phiên bản 0.9X hỗ trợ ảnh nền động nên tôi mở chủ đề này góp phần làm đẹp cho phần mềm và cho chính PPC của các bạn.Cái hay là hỗ trợ ảnh động FullScreen vì vậy hay hơn rất nhiều so với phần mềm Animated Today hay Gifs Today .Mong các bạn nhiệt tình tham gia.​

Cách sử dụng : Bạn nhấp phải vào ảnh chọn Save Picture Ass vào máy tính của bạn, sau đó bạn copy vào thư mục cài SLIDE UNLOCK PRO / Gfx. Xong xuôi các bạn ra màn hình Slide to Setup vào mục Wallpaper chọn nó là OK. Bạn nên nhớ là sau mỗi lần vào Setup để chỉnh sửa cái gì bạn phải save nó lại trước khi thoát ra.

PHẦN MỀM SLIDE UNLOCK PRO 1.0.2 Ở ĐÂY
Bác cho em hỏi muốn thay skill trong S2U2/gtx/unkonow. Em đã làm 1 file anh size 400x400 =size fiel unkonow.khi thay song em reset lại máy.Nhưng khi có cuộc gọi đến thì nó vẫn hiện hình của flie unknow.BÁc chỉ cách cho em với:-/

Last edited by a moderator: