• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SKIN ĐỘNG ,SKIN, CLOCK CHO SLIDE UNLOCK PRO & S2U2

AnhPheCT

Bác cho em hỏi muốn thay skill trong S2U2/gtx/unkonow. Em đã làm 1 file anh size 400x400 =size fiel unkonow.khi thay song em reset lại máy.Nhưng khi có cuộc gọi đến thì nó vẫn hiện hình của flie unknow.BÁc chỉ cách cho em với:-/

Từ phiên bản v2.0 trở lên nó không phải unknown.png và unopic.png mà là funknown.png và fnopic.png nhé Bạn!! Cứ làm lại đi!! Chúc may mắn!!

thang_hesman

New WM6.5 Skin for S2U2 v2.04

Skin chỉ dành cho màn QVGA.Download ,giải nén,copy vào các thư mục tương ứng trong S2U2/gfx.​

DOWNLOAD:http://www.mediafire.com/?sharekey=68dbbb96a047aee236df4e8dca141969a54a1944b27b468db8eada0a1ae8665a
bạn gửi cái hình nền bông hoa lên được không? nó rất đẹp

tanhebook

Mấy bác cho em hỏi vài câu ạ :
1.Sau khi cài xong S2U2, thỉnh thoảng các bác có bị treo máy khi có đt đến không ạ ( treo máy đến nỗi chi có thể tháo cục pin ra và lấp vào lại ) X-(
2. Cài S2U2 + S2P, khi nghe nhạc được khoảng 10 phút thì bị stop và muốn nghe lại thì phải bấm Play để nghe tiếp :((
Có bác nào cứu em chuyện này không :(

djtrungkien

Mấy bác cho em hỏi vài câu ạ :
1.Sau khi cài xong S2U2, thỉnh thoảng các bác có bị treo máy khi có đt đến không ạ ( treo máy đến nỗi chi có thể tháo cục pin ra và lấp vào lại ) X-(

Cài vụ này là có thể do thiếu Ram. Còn nếu không thì bạn nên cài lại PM!

tidus1989

mình cũng bị, có đt đến, nghe xong là bị treo luôn, phải softreset mới đc :( tức quá bỏ rồi, hình như nó xung đột với vito audio note :|

AnhPheCT

mình cũng bị, có đt đến, nghe xong là bị treo luôn, phải softreset mới đc :( tức quá bỏ rồi, hình như nó xung đột với vito audio note :|
Máy có Ram ít nên dùng bản VH-S2U2 v1.32 hoặc VH-S2U2 v1.62 nhé!! 2 Bản này tương dối hoàn chỉnh rồi. Chiếm dụng Ram ít không bị treo máy thích hợp cho XDA Atom hay máy có RAM 64MB nhé!! Mình đã thử qua rồi!!

tuanh1985

có cách nào thay đổi text trong S2UPro như trong S2U2 không nhỉ???
mình tìm mãi không thấy các registry của S2UPro để config

jiki_star

cho mình hỏi làm sao để icon thời tiết hiện lên mình dang sài spb shell 3.01. và s2u2 2.04 ko biet có cần cài thêm chương trình dự báo thời tiết ko

kdv2108

Active Member
Sao mình cài trên I900 ko đc nhỉ,hình nền bình thường thì đc nhưng hình động thì mất luôn.Mình đang dùng S2U2 2.04

kimtudao

máy cái này dùng cho Noel thì ngon quá . Nhưng trên máy em nó lại không động đậy là sao hả bác

xuandung11a2

Well-Known Member
máy cái này dùng cho Noel thì ngon quá . Nhưng trên máy em nó lại không động đậy là sao hả bác

Bạn cần chú ý chọn 1 ảnh wallpaper.gif có độ phân giải là 240x320,sau đó chép vào thư mục gfx trong thư mục cài đặt.Xong rồi lại vào s2u2 settings chọn chính xác file đó.Chú ý là phải nhấn save nhé.Cần có 1 chút vốn tiếng Anh bạn à.....

ghekua

Ai có bộ WVGA nào đẹp đẹp share cho mình xin với, thank you

share cho bạn 1 bộ skin mình đang xài nè (bộ này mình mixed từ vài bộ khác nhau ~~):

Link download:
Mã:
http://www.mediafire.com/download.php?widl0rmnyjm

Hướng dẫn cài:

Giải nén được 2 file ảnh là wallpapers + 1 file bullet theme.s2u2 vào bất cứ chỗ nào tùy thích.

Cách thay theme: S2U2 setting ---> theme ---> load theme ---> chọn đường dẫn đến nơi bạn giải nén ra.

Cách thay hình nền: S2U2 setting ---> wallpaper ---> chọn đường dẫn đến nơi bạn giải nén ra.

Theo mình nên cài cả cái S2V vào để tiện cho việc thay wallpaper!

Enjoy it !!!

P/S: còn nhiều skin WVGA độc đáo :D...cả skin 18+ do mình tự chế nữa ;;)

(vd như là kiểu "quả chuối đâm trúng con pươm pướm ... =)))

(hàng độc anh em nào mún có thì pm bí mật nhé hehehe :))))

Chỉnh sửa cuối:

2082094

Mấy pác cho hỏi : sao mình làm skin iphone clock anh động gì không được zạ?~X(

ancola66

Super V.I.P
S2U2 v3.20 With DUSK SKIN 2 IN 1
(VGA & WVGA)

Many thanks A_C for Soft & grzegorz10 for Dusk skin

Các bạn chỉ cần cài đặt một file duy nhất cho phần mềm và Skin :D
Sau khi cài đặt các bạn khởi động lại máy để khóa REG (Tắt ứng dụng Lock mặc định của máy) có tác dung và để hiện icon (Tôi đã thay đổi để cho đẹp hơn:p)

Bạn có thể vào S2U2 Setting chọn loại đồng hồ mà bạn thích :
*Đồng hồ Analog (clockA)
*Đồng hồ Digital (clockD)

hungadams

mới cài bản mới nhất 2.30,dùng quá ưng ý,chỉ có 1 lỗi nhỏ mà vọc hoài hổng thông đó là khi tắt màn hình thỉnh thoảng nó lại tự động bật màn hình sau đó lại tự tắt ,nhìn rất xót pin :p,ai biết tinh chỉnh chỉ giùm nha..

ancola66

Super V.I.P
S2U2 v2.30 With ancola66 SKIN (Dusk Mod) 2 IN 1
(VGA & WVGA)

Many thanks A_C for Soft & grzegorz10 for all Buttons IMG

Tiếp tục giới thiệu với các bạn phần mềm S2U2 tích hợp Skin ancola66:p. Với Skin này thì đông hồ Analog to, đẹp và rõ hơn phiên bản đầu (Đồng hồ Digital cũng vậy), thời tiết to đẹp và hiện ở chính giữa màn hình tạo vẻ cân đối. Hy vọng các bạn thích nó.

Sau khi cài đặt các bạn khởi động lại máy để khóa REG (Tắt ứng dụng Lock mặc định của máy) có tác dung và để hiện icon (Tôi đã thay đổi để cho đẹp hơn:p)
Bạn có thể vào S2U2 Setting chọn loại đồng hồ mà bạn thích :
*Đồng hồ Analog (clockA)
*Đồng hồ Digital (clockD)