• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SKIN ĐỘNG ,SKIN, CLOCK CHO SLIDE UNLOCK PRO & S2U2

18S67705

ancola66

Super V.I.P
Các bạn có thấy là khi dùng phần mềm S2U2 thì khi nào cái đồng hồ của bạn cũng hiện trên một cái nền mờ mờ mầu xám ( Làm mất đi vẻ đẹp của bức ảnh nền ). Các bạn có muốn cái đồng hồ của bạn hiện rất tự nhiên như hình dưới đây không?​

Rất đơn giản, bạn chỉ vào thư mục gfx và xóa file sau đây là OK:

SR lại máy hoặc vào S2U2 /Setting/ Save lại là xong:D
Sẽ không còn cái nền mờ mờ đằng sau đồng hồ nữa. Màn hình S2U2 thật là hoàn hảo như hình ví dụ bên trên.

Chỉnh sửa cuối:

maquan

việc gì phải phức tạp thế bạn, trong setting của s2u2 tắt cái top curtain đi là nó mất cái nền mờ đấy mà

h2_viethoang

việc gì phải phức tạp thế bạn, trong setting của s2u2 tắt cái top curtain đi là nó mất cái nền mờ đấy mà
Đúng thế. mình làm vậy va nó đã trong veo. Good. nếu các bác có cách làm cho cái HTC cũng trong veo như thế thì tốt qua. em đã làm thử như hướng dẫn trong topic các ứng dụng của HTC nhưng k dc. hix

ancola66

Super V.I.P
ừ nhỉ thê mà mình làm như tìm ra châu Mỹ vậy:p.Nhưng để làm mất cả bóng mớ ở dưới chỗ Slide thì vẫn phải xóa file đó đi thì mới hoàn hảo:))

coldncruel

ai cho mình xin cái skin clock fong cách digital màu trắng đen ... tương tự. như cái htc home được ko .... :D many thanks!!

maquan

Đúng thế. mình làm vậy va nó đã trong veo. Good. nếu các bác có cách làm cho cái HTC cũng trong veo như thế thì tốt qua. em đã làm thử như hướng dẫn trong topic các ứng dụng của HTC nhưng k dc. hix

HTC home của bạn đc cài trong thư mục nào, nếu là trong thư mục window thì bạn chỉ việc cài HTC Custumize là đổi thành skin transparent ngon lành thui (cái này thì có hướng dẫn nhiều trên diễn đàn rùi)
Trường hợp bạn dùng ROM nào đó build luôn phần HTC Home vào trong extend rom (ví dụ như rom Prophet shadow touch edition của cloudyfa), HTC Home ko nằm trong thư mục window hay program files thì chương trình HTC Custumize sẽ ko tác động đc, bạn chỉ việc copy đè các file .png trong file đính kèm vào thư mục chứa HTC Home rùi reset lại máy là trong suốt ngay

maquan

ai cho mình xin cái skin clock fong cách digital màu trắng đen ... tương tự. như cái htc home được ko .... :D many thanks!!

của bạn đây: ClockH là đồng hồ to, clockHS là đồng hồ bé hơn một chút, giải nén và copy vào thư mục GFX
clockH -> \GFX\clockH\
clockHS -> \GFX\clockHS\

angelox

Máy em ko xem được GIF có nghĩa là cũng ko dùng được themes này đúng không các bác. Máy em vưỡn chung thuỷ với WM5 ạ.

ancola66

Super V.I.P
Máy em ko xem được GIF có nghĩa là cũng ko dùng được themes này đúng không các bác. Máy em vưỡn chung thuỷ với WM5 ạ.

Dùng được chứ bạn. Chỉ cần bạn cài phần mềm khoá màn hinh Slide unlock Pro 1.02 hoặc S2U2 phiên bản 0.96 trở đi là dùng OK

thientu1981

Ảnh động pháo nổ và hoa đào cho năm mới 2008

nhân dịp năm mới 2008 gửi các bác vài tấm ảnh động để thưởng thức trong dịp tết này.chúc mọi người năm mới sức khoẻ dồi dào và tấn tài tấn lộc.

Ngày Valentine...........

bilavx

tình hình là mình ko down dc chương trình slide to unlock pro. nên ko setup dc cái hình động, anh em nào down rùi up lại giúp mình cái. thanks all !!
À, mà mình sài cái slide2unlock 1.19. . . . . gì gì đó, ko thấy cái mục setup đấu hết.
Và lại khi có người alo tới cho mình, là treo máy..... ko nghe nhạc rung gì hết. Mình dùng con cingular 8525 !

Chỉnh sửa cuối:

ancola66

Super V.I.P
tình hình là mình ko down dc chương trình slide to unlock pro. nên ko setup dc cái hình động, anh em nào down rùi up lại giúp mình cái. thanks all !!
À, mà mình sài cái slide2unlock 1.19. . . . . gì gì đó, ko thấy cái mục setup đấu hết.
Và lại khi có người alo tới cho mình, là treo máy..... ko nghe nhạc rung gì hết. Mình dùng con cingular 8525 !
Phần mềm đó ở ĐÂY

hiendak

bạn ancola66 ơi sao mình cài cái S2U2 0.99 mà khi cho hình động vào thì chẳng được bạn nhỉ.nghĩa là khi khóa màn hình chỉ là cái màu đen mặc định còn cái hình động ko thấy đâu .bạn hướng dẫn tí xíu thôi được không?

ancola66

Super V.I.P
bạn ancola66 ơi sao mình cài cái S2U2 0.99 mà khi cho hình động vào thì chẳng được bạn nhỉ.nghĩa là khi khóa màn hình chỉ là cái màu đen mặc định còn cái hình động ko thấy đâu .bạn hướng dẫn tí xíu thôi được không?

Đối với phần mềm này (S2U2) Thì không giống như Slide unlock Pro mà muốn dùng ảnh động bạn phải đổi tên file ảnh động đó là Wallpaper.gif sau đó vào Slide Settings để chọn Wallpaper là ảnh gif sau đó save lại là OK

ancola66

Super V.I.P
FERMETURE SLIDE:))​

Bạn nào thích thì tải về giải nén và chép đè vào thư mục S2U2\gfx nhé. Bạn sẽ mở khóa màn hình như kéo Fermeture=))
DOWNLOAD Tại đây:

[HIDE="Nhan thanks de thay noi dung"]http://www.4shared.com/file/38671801/494bf2b7/arrows.html[/HIDE]