• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SKIN ĐỘNG ,SKIN, CLOCK CHO SLIDE UNLOCK PRO & S2U2

djtrungkien

1 BỘ nạp pin mới nè: có 2 kiểu cho bạn chọn lựa

link đây:http://www.4shared.com/account/file/56135765/e297a5e0/battery.html

hiển thị phù hợp cho VGA chứ bạn

1202

Nhiều skill đẹp quá. Bác nào pro làm cái hình ảnh cái đầu lâu headshot của Cross Fire cho anh em đi.

Hình nền đầu lâu thì dễ kiếm thôi. Quan trọng là cái nút trượt (arrows) hình đầu lâu thôi. Share cho bạn 1 cái đầu lâu mình đang xài :D

mrluctuyen

mình cũng bị giống vậy cái S2U2 cũng ko hiện biểu tượng bên góc trái cạnh chữ slide to unlock như hình trên???
Muốn biểu hiện Icon thời tiết bên trên nhiệt độ (Đối với HTC home nhé) thì bạn copy tất cả các file HH_weather_XXsmall.png trong Devices\HTC home vào \windows nhé

trucza

các anh cho em hỏi S2U2 1.01 trở lên có phần Hide all soft key vậy khi chọn phần này On thì khi khóa màng hình ko có phần trượt để mở thì làm sao để mở khóa anh nào biết giúp em với!! với lại bản 1.01 em ko đổi dc dòng chử "slide to unlock" em đả đổi S2UText ji đó và rs máy vẫn ko dc các anh giúp em thêm cái này thank các anh!!

boy_rat_codon

Bác @Ancola và các Pro ơi.
Mình đã cài đặt S2U2 thành công, chạy rất mượt
Tuy nhiên mỗi khi vào Setting S2U2 để thay đổi khi save đều hiện lên thông báo "Cannot hook the keyboard. Some of the functions will be disabled". ???
Mình đã tap iclock2 để refresh nhưng không có tác dụng
Vậy phải làm sao đây ??? Các pro làm ơn chỉ dẫn giúp. Thank

Nghiafam

Bác nào giỏi làm cái này chỉnh sửa cho anh em với. Bỏ chữ "You wanna piece of me", thay nền mầu đen, cho hình to hơn 1 chút và nháy chậm hơn chút thì tuyệt. Em không biết up hình nên chỉ gửi file nhờ các bác chỉnh sửa cho anh em nhé. Hee. Cảm ơn rất nhiều.

phongthanminh1

Bác @Ancola và các Pro ơi.
Mình đã cài đặt S2U2 thành công, chạy rất mượt
Tuy nhiên mỗi khi vào Setting S2U2 để thay đổi khi save đều hiện lên thông báo "Cannot hook the keyboard. Some of the functions will be disabled". ???
Mình đã tap iclock2 để refresh nhưng không có tác dụng
Vậy phải làm sao đây ??? Các pro làm ơn chỉ dẫn giúp. Thank

Vào setting mà chỉnh.gần cuối đó,tắt chức năng đó đi là được mà

ancola66

Super V.I.P
Bác nào giỏi làm cái này chỉnh sửa cho anh em với. Bỏ chữ "You wanna piece of me", thay nền mầu đen, cho hình to hơn 1 chút và nháy chậm hơn chút thì tuyệt. Em không biết up hình nên chỉ gửi file nhờ các bác chỉnh sửa cho anh em nhé. Hee. Cảm ơn rất nhiều.
Của bạn đây, không biết chậm thế đã vừa chưa:D và không biết to hơn 1 chút của bạn là bao nhiêu nên vẫn giữ nguyên kích thước:D

Chỉnh sửa cuối:

ultrakill

Active Member
em cũng xin đóng góp 1 cái do chính tay em tự làm.Mang phong cách lamborghini carbon. Bác nào thích em sẽ up thêm 1 vài cái nữa cũng thế mang logo của các hãng xe khác.
Các bác giải nén rồi copy vào thư mục S2U2\gfx

hoangmlp

các bác cho em hỏi là hiện nay thì bản slide 2 unlock pro nào là mới nhất vậy , và ko bít có phải bản em xài 1.05 bị sao không mà nó chỉ hiện lịch hẹn thôi chứ ko báo next alarm trên màn hình giống s2u2 . hay là cái slide 2 unlock này ko có báo giờ hẹn alarm các bác

letuankhung

nhờ bác Ancola66 giúp tui 1 chut

cái clock đó nền nó màu trắng bác có thể chuyển qua màu khác đậm hon 1 chút được không bác < màu xanh chẳng hạn> :-?? thanks bác trước nha =D>

Chỉnh sửa cuối:

ancola66

Super V.I.P
cái clock đó nền nó màu trắng bác có thể chuyển qua màu khác đậm hon 1 chút được không bác < màu xanh chẳng hạn> :-?? thanks bác trước nha =D>
Bộ này kim mầu trắng còn nền là trong suốt đó chứ:-?. ý bạn là muốn chuyển mầu kim hay cái nền ? :-?

letuankhung

:-?? chuyển màu mấy cây kim và mấy cái mốc định thời gian đó bác có thể thêm kim giây được không bác nếu có thêm kim giây nửa thì tuyệt. vì mình dùng hình của mình nên mình muốn cái đồng hồ nó hiện trên hình rỏ 1 chút chứ nhu bây giờ khó nhìn lắm8-|=D>
thanks bác rất nhiều

cuongh

các bác cho em hỏi khi sử dụng s2u2 1.22 khi bật nút volume control ko thấy skin của volume control