• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Skyfire - Trình duyệt Web trên di động [v1.50(15733) - trg 24]

Status
Không mở trả lời sau này.

taotoine68

ban moi nhat 13131 nay co ngon Ram khung khiep nhu thang opera mobile 10 ko may bro.
Posted via Mobile Device

azn13579

Làm cách nào để add link xem các kênh vtv vào list mà ko phải mò mẫm tìm lại sau khi out ra vào lại hả mấy bác?a mà bác nào có link xem mấy kênh cuả vtc ko post lên với!thask.

anxongjong

Làm cách nào để add link xem các kênh vtv vào list mà ko phải mò mẫm tìm lại

add vào bookmark là OK. Dùng 3G xem cũng OK rùi nhưng tốn "xèng". Đợi đăng ký mobileTV của 3G coi cho thoải mái.

sao trên trang chủ của nó vẫn là 13041 nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

muadaunguon

mình dùng skyfire thấy rất ổn. từ trước dùng ppc thấy rất ngon, bây giờ mới chuyển sang n95 8g cũng vẫn cài skyfire để lướt web. giao diện và mọi thứ sử dụng như trên pc.có một thời gian skyfire lỗi nên ko vào được chứ ko phải do máy hay cách cài đặt của một vài bạn ở trên đâu, bây giờ thì chạy vèo vèo. nhất là đã có 3g. đây là một app theo mình là ko thể thiếu cho mobile

bachhaiduong007

Cho mình hỏi, mình dùng 5320, cài Skyfire ko thể nào kết nối được (ver mới và cũ đều ko được), cài opera 10 cũng ko kết nối được. Chỉ xài được mỗi Ucweb, nhưng mà duyệt bằng ucweb hay bị chặn những trang yêu thích quá, ai biết lỗi này ko chỉ jùm mình với.
Những ai xài 5320 xài đc Skyfire và opera 10 đâu a.

hiep277

Cho mình hỏi, mình dùng 5320, cài Skyfire ko thể nào kết nối được (ver mới và cũ đều ko được), cài opera 10 cũng ko kết nối được. Chỉ xài được mỗi Ucweb, nhưng mà duyệt bằng ucweb hay bị chặn những trang yêu thích quá, ai biết lỗi này ko chỉ jùm mình với.
Những ai xài 5320 xài đc Skyfire và opera 10 đâu a.

minh cung dung nokia 5320 day.. Minh sai duoc ca skyfire,opera 10 va ucweb..sai duoc ca tren GPRS hay 3G luon ma sao ban lai the ki la that
Posted via Mobile Device

Bo0Bo0

mÌNH CŨNG NOKIA 5320..mình cũng cài được nhưng k dùng được sky fire hay opera mini.hiện nay cũng k thể chat bằng Sh..có nhìu bạn giống mình nhỉ,mình ver 4.13
Ai có cách giải quyết k.mình tìm nhiều cách lắm roài mà chưa được..hiện toàn dùng uceweb và dùng web mặc định duyệt 3G

ansu16

Active Member
các bác không dùng được thì format máy rồi cài lại xem sao
Posted via Mobile Device

maseco

Member
Có ai bị lỗi này giống mình ko nhé. Vào vtc xem TV vẫn xem bình thường ,nhưng để khoảng 5 phút không bấm gì trên đt thì nó đứng im luôn và tự ngắt kết nối .phải thoát ra rồi vào lại thì vẫn xem bình thường ,nhưng phải thường xuyên di chuyển con trỏ .ai biết cách khắc phục chỉ mình với.mình kết nối = gprs .thanks

hhkkll

Có ai bị lỗi này giống mình ko nhé. Vào vtc xem TV vẫn xem bình thường ,nhưng để khoảng 5 phút không bấm gì trên đt thì nó đứng im luôn và tự ngắt kết nối .phải thoát ra rồi vào lại thì vẫn xem bình thường ,nhưng phải thường xuyên di chuyển con trỏ .ai biết cách khắc phục chỉ mình với.mình kết nối = gprs .thanks

Posted via Mobile Device
Màn hình có bị tắt đèn hok bạn?
Nếu chạy cái này thì đừng chạy cùng lúc với các trình duyệt web khác nhé.

maseco

Member
Posted via Mobile Device
Màn hình có bị tắt đèn hok bạn?
Nếu chạy cái này thì đừng chạy cùng lúc với các trình duyệt web khác nhé.
trước hết thanks bác cái đã.em dùng light ctrl để mở sáng màn hình liên tục.và em dùng thêm pm xoay màn hình nữa là thôi .máy N81-8gb.cứ 2-3 phút là em phải di chuyển con trỏ thì dùng bình thường

hhkkll

trước hết thanks bác cái đã.em dùng light ctrl để mở sáng màn hình liên tục.và em dùng thêm pm xoay màn hình nữa là thôi .máy N81-8gb.cứ 2-3 phút là em phải di chuyển con trỏ thì dùng bình thường

Posted via Mobile Device
Vậy m chịu rùi. Chờ xem bạn nào có cao kiến thui.

khai1984

sao mấy hôm nay mình k thể nào vào đc máy cứ báo đang kết nối mà không kết nối đc k biết tại sao nữa

hhkkll

sao mấy hôm nay mình k thể nào vào đc máy cứ báo đang kết nối mà không kết nối đc k biết tại sao nữa

Posted via Mobile Device
Sóng yếu đó bạn. Cái này fải mạng tạm 1 chút mới ổn định.

djablo

Em dùng 5320 em cài Skyfire đều ko đc khi vào phần mềm thì nó chỉ nhấp nháy dòng chữ :" Acquiring data connection...và connecting.." mãi thui, Đại huynh nào biết hướng dẫn em cái. Thanks

bachhaiduong007

Mình cũng 5320, cũng bị tình trạng như trên, và ngoài ra hầu hết các chương trình java cũng đều ko thể kết nối đc.

djablo

Mình cũng 5320, cũng bị tình trạng như trên, và ngoài ra hầu hết các chương trình java cũng đều ko thể kết nối đc.
Ứng dụng java của bạn ko kết nối đc vì bạn chưa chọn điểm truy cập của nhà mạng mà bạn đang dùng. Bạn vào Settings/Data mgr/App. mgr/ Íntalled apps Rồi sau đó chọn điểm truy cập cho tưng ứng dụng

bachhaiduong007

Ok thank bạn rất nhiều, mình đã kết nối đc rồi. Ko nhấn thank dc vì mìnhd đang duyêt trên đt.
Vấn đề kết nối java là xong, còn vấn đề nan giải nhất là không thể kết nối tới máy chủ được của skyfire và opera 10 ai có thể chỉ giúp với đc không? Cài vào máy khác thì chạy ok, mà cài vào 5320 là cứ thế mà conect hoài khôg chịu vô, hix

Status
Không mở trả lời sau này.