• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SỬA LỖI HẠ ROM XUỐNG 1.32 BỊ LỖI KHỞI ĐỘNG (MÀN HÌNH TRẮNG - RUNG RẤT LÂU)

bản mới nhất là ok, chưa thử các bản khác.
theo ý mình, vẫn chấp nhận lỗi này và tiếp tục s-off nó để khi nâng hboot lên lại thì vẫn còn s-off để cài recovery như mình hường dẫn (s-off bền vững kể cả sau khi up romship). khi có recovery rồi thì úp rom gì cũng được (các bản rom cook thường được root sẵn, nên không cần quan tâm đến root máy làm gì)

thanhlong_05

bác cho mình link bản rom được ko? mình ko biết lấy bản nào cho chuẩn. Máy của mình hình như xuất sứ từ Germany

thanhlong_05

trưa nay mình làm nhưng cứ đến màn hình bload là nó đứng y, mình chờ nhưng thấy lâu quá nên làm lại. ko biết có cần cài j trên thẻ nhơ ko bác. Mình đã down bản rom này và chuyển sang dạing file zip có đúng ko vậy bác

thanhlong_05

tối qua mình đã úp thành công.... mừng waaaaaa. thời gian đợi để nó load thẻ nhớ đến gần 1h30 phút. hãi hùng. Bác nào thực hiện thì trước đó phải sạc pin đầy nhé. Vì mình úp rom xong là nó bao pin yếu luôn đấy.

thanhlong_05

mình UNLOCK không được do rom ship 3.13.707.4
không tìm được bản rom 3.13.707.3 (theo HCT yêu cầu để cài HBOOT)
mình áp dụng theo XDA thì OK
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1396253
không cần root, chép file vào thẻ máy tự cài CWM rồi up rom cook thoải mái
hiện tại đang dùng LeeDROID 5.1.1
thành công rồi, quá vui
thank MOD đã tận tình giúp đỡ

bác có thể giúp mình cài recovery ko, đọc toàn tiếng anh nên chả hiểu j cả? định úp các bản rom cook để vọc chơi

nna171

Mình cũng bị giống bạn , nhưng treo màn hình HTC và rung một hồi , sau đó thì hết rung và vẫn treo HTC , không làm được gì kể cả mình đã Volume Down + Power !!! vậy làm gì bâyh hả bạn

nna171

Cứu con HTC của em với các bác ơi :(

Tình hình là em Root máy , khi xong thì khởi động lại bị treo logo HTC và máy rung 1 lúc , xong không làm được gì nữa , vào Hboot cũng không được :( Em phải làm sao ???

nna171

Máy mình bị y nguyên như chủ topic , cũng chỉ hiện Logo HTC r máy rung , đc tầm 1 lúc thì hết rung r chữ HTC vẫn cứ hiện lên , kể cả mình ấn Volume Down + Power cũng màn hình đen thui 15 phút rồi lại hiện logo HTC

htcwildfire

Mình cũng bị giống bác chủ topic,hạ rom copy PD98IMG.zip vào thẻ nhưng ko hạ đc,máy bị đen thui,nhấn nút nguồn+volume down thì đen thui tầm 15 phút rồi hiện chữ htc kèm theo điện thoại cứ rung mãi xong lại tắt ngóm!xin hỏi chủ topic là copy rom ship 3.13 đuôi exe vào thẻ nhớ hay phải đổi sang thành đuôi zip mới nhận hboot được ạ!hiện giờ máy mình dùng chỉ để chặn giấy:(

htcwildfire

cứu mình với

Mình cũng bị giống bác chủ topic,hạ rom copy PD98IMG.zip vào thẻ nhưng ko hạ đc,máy bị đen thui,nhấn nút nguồn+volume down thì đen thui tầm 15 phút rồi hiện chữ htc kèm theo điện thoại cứ rung mãi xong lại tắt ngóm!xin hỏi chủ topic là copy rom ship 3.13 đuôi exe vào thẻ nhớ hay phải đổi sang thành đuôi zip mới nhận hboot được ạ!hiện giờ máy mình dùng chỉ để chặn giấy:(

thanhlong_05

- Thứ nhất, nếu bạn muốn vào bootloader thì phải nhấn nút volum down + power xong khoảng vài gây sau bạn thả nút power ra nhưng vẫn giữ nguyên nút volun down nhé ---->>> và giữ như vậy ít nhất từ 20 đến 30 phút thì nó mới vào bootloader.
- Thứ hai, bạn phải copy bản rom với đuôi PD98IMG.zip vào thẻ nhớ thì nó mới hiểu. và cách chuyển từ *.exe sang *.zip là theo cách hướng dẫn sau: http://www.pdaviet.net/showthread.php?114658-HƯỚNG-DẪN-CHI-TIẾT-CÁC-PHƯƠNG-PHÁP-UP-ROM-CHO-DESIRE-HD

xin lỗi bác chủ topic nhé

nna171

Mình đã làm như bạn và đã vào được Bootloader nhưng mình ấn volume up down đều không đc cà nút power cũng k có hoạt động gì !!! vậy là sao hả bạn

htcwildfire

- Thứ nhất, nếu bạn muốn vào bootloader thì phải nhấn nút volum down + power xong khoảng vài gây sau bạn thả nút power ra nhưng vẫn giữ nguyên nút volun down nhé ---->>> và giữ như vậy ít nhất từ 20 đến 30 phút thì nó mới vào bootloader.
- Thứ hai, bạn phải copy bản rom với đuôi PD98IMG.zip vào thẻ nhớ thì nó mới hiểu. và cách chuyển từ *.exe sang *.zip là theo cách hướng dẫn sau: http://www.pdaviet.net/showthread.php?114658-HƯỚNG-DẪN-CHI-TIẾT-CÁC-PHƯƠNG-PHÁP-UP-ROM-CHO-DESIRE-HD

cảm ơn bạn,để mình thử xem sao:(

thanhlong_05

cảm ơn bạn,để mình thử xem sao:(

lúc này, khi đã vào được màn hình bootloader nhưng các nút bấm sẽ không sử dụng được lúc này là để máy tự xử lý thôi. vì vậy bạn chỉ còn việc phải chờ đợi. mình đã làm và phải chờ đến gần 4 tiếng đồng hồ đấy bác. cứ kiên nhẫn nhé