• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SỬA LỖI HẠ ROM XUỐNG 1.32 BỊ LỖI KHỞI ĐỘNG (MÀN HÌNH TRẮNG - RUNG RẤT LÂU)

thanhlong_05

cảm ơn bạn,để mình thử xem sao:(

lúc này, khi đã vào được màn hình bootloader nhưng các nút bấm sẽ không sử dụng được lúc này là để máy tự xử lý thôi. vì vậy bạn chỉ còn việc phải chờ đợi. mình đã làm và phải chờ đến gần 4 tiếng đồng hồ đấy bác. cứ kiên nhẫn nhé. Nhưng lưu ý là phải sạc được pin cho đầy đấy bác. vì mình vừa chạy xong là máy mình báo pin yếu đấy.

Chỉnh sửa cuối:

nna171

cho mình hỏi làm tn để biết máy mình là Châu Âu hay Châu Á :( lúc mình mua về là nó ghi là bản quốc tế

htcwildfire

lúc này, khi đã vào được màn hình bootloader nhưng các nút bấm sẽ không sử dụng được lúc này là để máy tự xử lý thôi. vì vậy bạn chỉ còn việc phải chờ đợi. mình đã làm và phải chờ đến gần 4 tiếng đồng hồ đấy bác. cứ kiên nhẫn nhé. Nhưng lưu ý là phải sạc được pin cho đầy đấy bác. vì mình vừa chạy xong là máy mình báo pin yếu đấy.
Bạn ơi!mình đã làm như bạn bảo!khi máy tìm được rom zip và scan xong thì nó ra các phần fastboot,recovery,.... thì bước tiếp theo là làm như nào? chỉ biết là lúc scan thẻ xong thì điều chỉnh đc volume lên xuống được,còn bước tiếp theo mình ko biết,tưởng nó auto chạy!

htcwildfire

Bạn ơi!mình đã làm như bạn bảo!khi máy tìm được rom zip và scan xong thì nó ra các phần fastboot,recovery,.... thì bước tiếp theo là làm như nào? chỉ biết là lúc scan thẻ xong thì điều chỉnh đc volume lên xuống được,còn bước tiếp theo mình ko biết,tưởng nó auto chạy!

thanhlong_05

Ban cu de no se tu dong chay Thoi. Ko the Dieu chinh nut nao ca dau. Qua trinh chay se rat lau minh lam la tu 21g30 ma phai den 1g00 sang moi xong. Nhung lam dc la phan khoi lam. Thong cam vi minh dang onl bang dhd nen ko co tv

thanhlong_05

Ban cu de no se tu dong chay Thoi. Ko the Dieu chinh nut nao ca dau. Qua trinh chay se rat lau minh lam la tu 21g30 ma phai den 1g00 sang moi xong. Nhung lam dc la phan khoi lam. Thong cam vi minh dang onl bang dhd nen ko co tv

htcwildfire

Sd checking...
Loading...[PD98DIAG.zip]
No image!
Loading...[PD98DIAG.nbh]
No image or wrong image!
Loading...[PD98IMG.zip]
No image!
Loading...[PD98IMG.nbh]
No image or wrong image!
không bít có lỗi gì không? nhưng thấy nó vào bootloader được 1 lúc thì tắt ngóm màn hình!(chả bít do hết pin hay bị sai chỗ nào)Máy mình chưa có goldcard,có cần phải tạo cả goldcard không hả bạn @:thanhlong_05

dammeppc

PD98IMG.zip của bạn chắc bị sai đó, bạn sợ hết pin thì lúc làm bạn cấm dây sạc hoặc usb vào yên tâm.

htcwildfire

PD98IMG.zip của bạn chắc bị sai đó, bạn sợ hết pin thì lúc làm bạn cấm dây sạc hoặc usb vào yên tâm.

tks bạn,mình quên convert sang zip đổi tên file lại cho thêm chữ .zip vào sau PD98IMG nên chắc nó báo lỗi :D up 5 lần chưa đc,cầu mong phát này xong,mất nhìu thời gian kinh huhu

nna171

Mình đã làm được THÀNH CÔNG !!!!! Xin cám ơn bác chủ thớt và bác thanhlong_05 nhiều vì đã chỉ dẫn tận tình !!

thequyett0809g

Hepl mu

Mình đã làm được THÀNH CÔNG !!!!! Xin cám ơn bác chủ thớt và bác thanhlong_05 nhiều vì đã chỉ dẫn tận tình !!

Bác nào ở HN không ? giúp em với. Máy em HBOOT đc rồi n mà mãi không load ROM từ thẻ nhớ, cứ đứng ở HBOOT mãi đến hết pin thì thôi. giờ em chỉ để chặn giấy. không làm gì đc cả. :((

thanhlong_05

Bác nào ở HN không ? giúp em với. Máy em HBOOT đc rồi n mà mãi không load ROM từ thẻ nhớ, cứ đứng ở HBOOT mãi đến hết pin thì thôi. giờ em chỉ để chặn giấy. không làm gì đc cả. :((

Bạn phải kiểm tra lại xem:
- Bản rom bạn chép đã đúng chưa và tên file là PD98IMG.zip (Mình cũng bị như vậy và nguyên nhân là do lúc xuất file rom từ đuôi *exe sang *.zip đã làm không đúng cách)
- Bạn phải xạc pin đầy nhé
- Thẻ nhớ bạn nên format trước khi thực hiện

htcwildfire

Mình đã làm thành công rùi!cảm ơn chủ topic và thanhlong_05 nhé!mình lại hack tiếp đây,xem có được không:D không đc lại tiếp tục làm lại từ đầu như bài này^^

vdlit1

Vừa die xong đây!Mình die lần đầu lúc chưa có bài này cầm ngay ra hàng đổi main:((.Phát này thấy có bài viết này mừng quá chiến thử phát nữa mà vẫn die.Buồn,lần này ko quay về được chắc đổi máy quá.Để con này chặn giấy cũng đẹp đó:D:D

Enrapt

Đang làm theo cách của chủ thớt, tới đoạn up rom rồi. Hồi hộp quá, không biết có được không nữa!! ^^

vulekhacnguyen

Huhu... con của em downgrade chưa thành công, mà tắt ngúm, vol down + nguồn cũng ko lên, cắm sạc vô đợi lâu thì vô bootloader nhưng ko bấm dc phím nào cả... cứu em... huhuuhuh

cu9x

thêm một lưu ý nữa: hôm qua mình thử ENG-OFF theo cách bác ancola66 thì máy bị lại tình trạng cũ. Theo mình nghĩ do máy mình không phù hợp Hboot cũ (vào Hboot thấy đã thay đổi sang ACE PVT ENG S-OFF HBOOT 085.2007 (PD9810000)). úp lại rom ship 3.13 (lại phải chờ !!! he he he, ngồi không chơi dại mà) nâng Hboot lên thì trở lại bình thường.
tiếp tục cài recorvery theo cách trên (bằng thẻ) thì úp được rom cook OK (cũng bằng thẻ luôn)
Nghe thấy mà ham wá chừng, bạn hướng dẫn chi tiết cách này cho mình nhé để mình làm theo, đang rất muốn up rom cook cho đt mà làm hoài chưa đc