• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SỬA LỖI HẠ ROM XUỐNG 1.32 BỊ LỖI KHỞI ĐỘNG (MÀN HÌNH TRẮNG - RUNG RẤT LÂU)

Sửa lại bài viết và đưa lên Chú ý cho các bạn tiện theo dõi.

thank mod, dạo này mình bận nhiều việc quá nên không online được, hôm nay ghé qua topic thấy ae quan tâm quá và được mod venusian chỉnh sửa bài lại giùm
mong các bạn bị lỗi như mình uprom thành công. máy mình hiện giờ vẫn chạy tốt rom leedroid 5.1.1

Last edited by a moderator:

phungdanghuy

Em cũng làm được rồi.
Nhưng tình trạng máy hiện nay của em :
hboot đã được unlock giống trang htcdev hướng dẫn.
cài được recovery
chưa s off

CID máy em là HTC__004

Em chạy RUU bản 3.13.707.4 lỗi, bản 3.12.405.1 cũng lỗi (unknow error).
Em cũng đã lấy file rom.zip đổi tên thành PD98IMG.zip chạy từ thẻ nhớ cũng báo lỗi
Em cũng cài thử Android_Revolution_HD-4G_6.3.3 cũng không được. Bật máy lên hiện chữ HTC với màn hinh trắng.

H em phải làm thế nào các bác giúp em với.

venusian

Moderator
Em cũng làm được rồi.
Nhưng tình trạng máy hiện nay của em :
hboot đã được unlock giống trang htcdev hướng dẫn.
cài được recovery
chưa s off

CID máy em là HTC__004

Em chạy RUU bản 3.13.707.4 lỗi, bản 3.12.405.1 cũng lỗi (unknow error).
Em cũng đã lấy file rom.zip đổi tên thành PD98IMG.zip chạy từ thẻ nhớ cũng báo lỗi
Em cũng cài thử Android_Revolution_HD-4G_6.3.3 cũng không được. Bật máy lên hiện chữ HTC với màn hinh trắng.

H em phải làm thế nào các bác giúp em với.

Vì máy bạn đã unlock bootloader nên không thể up Rom Ship đc nữa. Muốn up lại Rom Ship thì phải Relock lại.

phungdanghuy

Em chạy được RUU đưa máy về rom ship rồi.
Thanks anh em.

baulong

Máy của mình cũng đang died. Mình đã làm theo cách của thanhlong_05 nhưng mà máy ko vào phần bootloader mà vào phần Hboot và vạch xanh đang ở Fastboot. Nếu màn hình ở Hboot thì có thể chờ nó load rom được ko?

Nhờ các bạn có kinh nghiệm chỉ giúp. Thanks all

baulong

Đã làm đi làm lại nhiều lần, nhưng ko vào được Bootloader mà chỉ vào được Hboot, đành để máy chờ vậy. Để đợi tới chiều xem có kết quả gì ko ? hết cách.

venusian

Moderator
Đã làm đi làm lại nhiều lần, nhưng ko vào được Bootloader mà chỉ vào được Hboot, đành để máy chờ vậy. Để đợi tới chiều xem có kết quả gì ko ? hết cách.

Chỉ cần vào Hboot là nó tự load Rom mà bạn. Kiểm tra lại file Rom của bạn nhé. Xem tải đúng và sửa tên đúng chưa.

baulong

Chỉ cần vào Hboot là nó tự load Rom mà bạn. Kiểm tra lại file Rom của bạn nhé. Xem tải đúng và sửa tên đúng chưa.

Em thấy các bạn nói là phải vào Bootloader mới load Rom được, em thì chỉ vào được HBoot. Lúc đầu em hạ rom xuống, cũng phải vào Hboot sau đó chọn Fastboot mới có thể vào được Bootloader. Sau đó nó mới bắt đầu Scan thẻ và file zip.

Về phía file zip thì có kinh nghiệm ở việc hạ rom rồi nên toàn bộ đã làm chính xác. Mình còn dùng lại thẻ nhớ tạo gold card lúc trước xóa file rom 1.32 cũ đi sau đó copy file rom zip 3.13 vào (file zip được tạo theo hướng dẫn từ file exe).

Tình hình là vậy. Nếu Mod nói ở Hboot thì nó tự load thì để mình đợi xem thử. Vì bootloader mới có thể load rom.

Mod có ý kiến gì cho em tham khảo thêm nhé.

baulong

Đã hồi xuân cho My HTC DHD

Trước hết cảm ơn tất cả các anh em. Mình cũng đã cứu thành công được em nó. Sau đây là chia sẽ kinh nghiệm của mình.
Miêu tả chi tiết cách thức thực hiện và tình trạng:
1. Chuẩn bị thẻ nhớ Goldcard và copy file rom zip 3.13 vào thẻ nhớ. Các file ở topic trên đã có link. Ở đây mình chỉ chia sẻ lại kinh nghiệm và cảm giác trong khi làm để các bạn yên tâm mà làm, kiên nhẫn ngồi chơi hoặc làm việc để nó chạy, lâu lâu chỉ việc liếc nhìn để xem nó tới giai đoạn nào cần ta nhấn nút thôi.
2. Nhấn Volume down + Power khoảng 10 giây sau đó bỏ nút power ra và tiếp tục giữ phím Volume down cho đến khi nào hiện lên màn hình Hboot hoặc Bootloader thì thả ra. Quá trình này mất khoảng 15 phút trở lên.
3. Vào lúc 10h55 đã vào được Hboot. Ở giao diện này chúng ta không thể nào sử dụng được bất kỳ phím nào cả. Cho nên các bạn cứ chờ đến khi nào nó load được thẻ nhớ có chứa rom zip mà thôi. Mất khoảng 2 tiếng hoặc hơn. Nên các bạn cứ vui vẻ mà chờ thôi.
4. Vào lúc 13h16 phút nó bắt đầu load vào được thẻ nhớ và hiện trạng thái “checking PD98IMG.zip. Và tiếp tục chúng ta lại chờ cho nó xử lý tiếp. Các bạn tiếp tục chờ nhé. Xem bước tiếp theo.
5. Vào lúc 14h21 phút nó bắt đầu load xong file trong rom và hiện lên câu hỏi “ Do you want start update”, ta chỉ việc nhấn Volume Up để tiếp tục chạy. Cứ yên tâm mà chờ nhé. Bước tiếp theo cũng khiến bạn có nhiều cảm xúc hồi hộp lắm đó.
6. Khi nhấn Volume Up nó sẽ bắt đầu chạy lại phần Bootloader đó, bắt đầu Scan lại file PD98IMG.zip và bắt đầu thực hiện uprom luôn. Nó cứ chạy cứ chạy đến khi nào hiện lên câu lệnh “Power to restart” là ok. Chỉ việc chờ máy hoạt động trở lại thôi.
7. Đó là chi tiết máy mình làm. Qua đây hy vọng bạn nào ko may mắn gặp như máy mình thì cũng yên tâm làm theo các anh em đã chỉ dẫn và ít kinh nghiệm khác biệt của mình để cứu em nó. Chúc anh em thành công. Và ta lại tiếp tục hack để sử dụng được Rom Cook thôi. Tuy nhiên phải mò tiếp. Thanks All.

venusian

Moderator
cho mình hỏi ko phải thr goldcard thì có làm được không ?

Vì bạn không biết đích xác Rom Ship gốc của bạn là bao nhiêu nên bạn cần phải có Gold Card để vượt qua lỗi.

nguyenhusan

mình hạ fw bị tắt ngúm , sau khi khắc phục theo cách của bác thì giờ chỉ hiện logo+rung sau đó cứ đứng logo mãi , híc híc. không biết cứ để đợi hay như nào hả các bác

tinh_la_gi

Administrator
mình hạ fw bị tắt ngúm , sau khi khắc phục theo cách của bác thì giờ chỉ hiện logo+rung sau đó cứ đứng logo mãi , híc híc. không biết cứ để đợi hay như nào hả các bác
Chạy lại rom ship sẽ vào lại được thôi ... không vấn đề gì đâu bạn :D

tiencuong173

Mình cũng bị lỗi bật nút power thi khoảng 5~10 phut sao máy mới lên nguồn htc rung khoảng 3~5 phút thì đứng i nguyên man hình logo ko chạy gì nữa cả

Tình trạng chung:

Cách khắc phục: (Yêu cầu các bạn phải thật kiên nhẫn)
- Hôm nay, mình tình cờ bỏ thẻ nhớ có chứa romship 3.13 và cho máy vào bootloader (bằng mọi cách: phần mềm hay bấm nút power + down cũng được nhưng giữ rất lâu). Vào được bootloader để im như vậy như cách up rom ship vậy (lưu ý lúc ở màn hình bootloader các nút bấm không sử dụng được). Để vậy chờ chơi mà nó làm thiệt, chờ khoảng 30 phút nó tự nhảy vào load thẻ (cũng chờ rất lâu) đến khi góc trên phải màn hình hiện thanh load màu xanh yêu cầu up rom (mình bấm up để đồng ý) nó bắt đầu up cho mình (cũng chờ rất lâu, vừa chờ vừa lạy nó luôn)

Còn như bác ấy nói thì cho mình biết ấn nút volume down khoảng bao lâu thì sẽ vào dc hboot vậy vì mình làm 15' cũng chưa vào được mình đè mún mỏi cả tay lun :( mong bạn reply sớm hoặc có gì giải quyết hộ mình mình ở Q8 HCM nhá tk

venusian

Moderator
Mình cũng bị lỗi bật nút power thi khoảng 5~10 phut sao máy mới lên nguồn htc rung khoảng 3~5 phút thì đứng i nguyên man hình logo ko chạy gì nữa cả

Còn như bác ấy nói thì cho mình biết ấn nút volume down khoảng bao lâu thì sẽ vào dc hboot vậy vì mình làm 15' cũng chưa vào được mình đè mún mỏi cả tay lun :( mong bạn reply sớm hoặc có gì giải quyết hộ mình mình ở Q8 HCM nhá tk

Bạn xem bài này chưa: http://www.pdaviet.net/showthread.p...UNG-RẤT-LÂU)&p=2156648&viewfull=1#post2156648

tiencuong173

cảm ơn mod vậy có cần tới goldcard ko vi truoc khi bi lổi này mình chắc la máy mình từ rom ship asia 3.12.707.4 nên có cần ko

venusian

Moderator
cảm ơn mod vậy có cần tới goldcard ko vi truoc khi bi lổi này mình chắc la máy mình từ rom ship asia 3.12.707.4 nên có cần ko

Cứ dùng Gold Card đi bạn ạ. Vì quá trình load đc Rom rất lâu. Nếu lỗi lại phải làm lại thì nản mất :)

2612xx

Phuuuuu cuối cùng nó đã sống lại.vui wa là lá la......vật vã với nó cả buổi sáng.

wish89

trời ơi tớ cũng bị y hệt như các bạn , đang down bản room ship ! không biết thành công không đây T.T , làm thế nào để vào được hboot vậy các bạn hic , mình giữ power+down mà nó hiện logo HTC rồi rung rất lâu xong dừng lại luôn ! có ai biết cách vào Hboot với các TH này không

Chỉnh sửa cuối:

venusian

Moderator
trời ơi tớ cũng bị y hệt như các bạn , đang down bản room ship ! không biết thành công không đây T.T , làm thế nào để vào được hboot vậy các bạn hic , mình giữ power+down mà nó hiện logo HTC rồi rung rất lâu xong dừng lại luôn ! có ai biết cách vào Hboot với các TH này không

Chịu khó đọc hết Topic này đi bạn. Có 8 trang thôi mà :)