• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tập hợp các bản ROM sưu tầm cho HTC BlueAngel

fdkgenie

Có ai dùng bản này bị đơ icon pin & clock ko ? Mình tap vào đó toàn đứng im :| bản 21193 ko bị thế :(

Satan

Mình nhấn nút nguồn đồng thời nhấn vào lỗ softreset!
cái đó đâu phải hard reset đâu bạn? hard reset là chọt reset nhấn đồng thời camera và recoder, dòng đầu chọn no, 2 dòng sau chọn yes, rồi nhấn nút sms hình lá thư.

fdkgenie

Hard-reset: nhấn đồng thời 2 nút Camera và Recorder (mình hay cầm B.A gọn trong lòng bàn tay phải, ngón trỏ giữ nút Camera, ngón giữa giữ nút Recorder), sau đó tay trái cầm bút chọt vào lỗ reset. Vẫn giữ nguyên như thế đến khi hiện ra màn hình khởi động sau hard-reset, có 3 dòng thì chọn 2 dòng đầu là NO, dòng thứ 3 là YES (di chuyển bằng nút Camera, thay đổi giá trị NO/YES bằng nút Recorder), sau đó nhấn nút Message hình lá thư, thưởng thức cốc cafe và voilà ;)

tampham

hix, sao mình lại bị nhỉ :( các icon khác thì ko sao, mỗi cái battery với clock là bị :((

cho hỏi khi up bản này bác có thấy htc taskmanager không vậy, mình up lên không thấy taskmanager ngoài today nên cài thêm htc taskmanager, khi cài vào thì không nhấn vào các icon trên taskbar được, chỉ nhấn được mỗi starmenu:(, gở ra thì nhấn vào được

nokia123

cho hỏi khi up bản này bác có thấy htc taskmanager không vậy, mình up lên không thấy taskmanager ngoài today nên cài thêm htc taskmanager, khi cài vào thì không nhấn vào các icon trên taskbar được, chỉ nhấn được mỗi starmenu:(, gở ra thì nhấn vào được
HTC Task manager được kèm theo trong EXTROM, Bạn down cả EXTROM cho vào thẻ nhé. Khi mình chưa cài HTC Task manager nhấn vào icon Pin nó cũng đã ngay đơ rùi.

xfile2208

Thật bó tay không hiểu sao rất nhiều thành viên kêu không click được icon pin và clock trong khi đó mình vẫn bình thường, mình xin hỏi lại cái icon pin chính là trong phần setting - system - power đúng không? mình click vào vẫn hiện ra thông số về pin và icon Clock vấn hiện thông số về thời gian và để tùy biến mà mình nghĩ một số bạn bị đơ icon pin và clock đều có một điểm chung gì đó, dẫn đến xung đột phần mềm, những bạn bị như vậy thử nói xem đã cài những phần mềm gì trên phiên bản 21198 này?

nokia123

Thật bó tay không hiểu sao rất nhiều thành viên kêu không click được icon pin và clock trong khi đó mình vẫn bình thường, mình xin hỏi lại cái icon pin chính là trong phần setting - system - power đúng không? mình click vào vẫn hiện ra thông số về pin và icon Clock vấn hiện thông số về thời gian và để tùy biến mà mình nghĩ một số bạn bị đơ icon pin và clock đều có một điểm chung gì đó, dẫn đến xung đột phần mềm, những bạn bị như vậy thử nói xem đã cài những phần mềm gì trên phiên bản 21198 này?
Tap vào cái icon Pin ở trên góc trái màn hình today thì nó bị đơ, còn ở trong thì vẫn OK. Mình đã thử ngay cả khi mới uprom xong chưa cài gì hết.

Uh mình cũng vậy nè icon pin nó cứ đơ ra có lúc nó báo có 1% , sạc rất nhanh chắc nó báo pin giả , mà bản này cũng khá ổn nhỉ!

fdkgenie

Tap vào cái icon Pin ở trên góc trái màn hình today thì nó bị đơ, còn ở trong thì vẫn OK. Mình đã thử ngay cả khi mới uprom xong chưa cài gì hết.

Up tiếp lên R6.1 20212 đi bạn, đảm bảo hết ngay :D

fdkgenie

Uh mình cũng vậy nè icon pin nó cứ đơ ra có lúc nó báo có 1% , sạc rất nhanh chắc nó báo pin giả , mà bản này cũng khá ổn nhỉ!

Thực ra từ hồi mình dùng B.A đến giờ đều gặp tình trạng này, giờ quen rồi, kệ nó :p Đợi 1-2s là máy sẽ báo pin thật thôi. Sạc chuẩn theo máy thì sạc rất nhanh, khoảng 40p là full, nhưng pin cũng xuống rất nhanh. Còn sạc qua dây sync thì lâu hơn, nhưng thời gian pin có vẻ lâu hơn (trong cùng điều kiện thử nghiệm). Như thế thì nên sạc bằng cục sạc AC hay dùng dây nhỉ :-?

MAN16678

Rom này có địa chỉ rồi. Mình xin thêm một vài địa chỉ và hình ảnh nhé

Windows Mobile 6.5 Build 21198 R6

Requirements: HTC Blueangel (Qtek 9090 / Dopod 700 / O2 Xda III / O2 Xda IIs / T-Mobile MDA III / i-mate PDA2k / Orange SPV M2000 / E-Plus PDA III / Siemens SX66 / SFR v1620 / Vodafone v1620 / Vodafone VPA III / Vodafone VPx )

Language: WWE
Creator: xplode
Release Date: March 28, 2009

Download

Ziddu:

R6 ROM http://www.ziddu.com/download/4045752/21198.zip.html

EXTROM http://www.ziddu.com/download/4045879/EXTROM.zip.html

Rapidshare:

R6 ROM http://rapidshare.com/files/214503350/21198.7z
EXTROM http://rapidshare.com/files/214508967/EXTROM.7z

Megaupload:

R6 ROM http://www.megaupload.com/?d=TQHR1PLB

EXTROM http://www.megaupload.com/?d=UMM8NXOC

tuananh03k2

Mình mới uprom này hôm nay, test thử thấy tốc độ nhanh hơn, ít delay, mượt hơn trước :). Nhưng mà mới chuyển từ 6.1 lên thấy khó dùng quá :(.
Có lỗi khi có tin nhắn mà ko để ý thì đèn led vẫn nháy xanh, bật power mới thấy có báo, còn ko thì ko nháy đỏ, riêng missed call thì vẫn nháy đỏ.
Pin sạc AC khá nhanh, sụt cũng nhanh :D, chả hiểu do gì :p, đang thử theo dõi. ( mình mới mua viên 3200 ,chả biết được bao lâu :(( ).
Lướt web thấy ko có gì thay đổi so với bản 6.1 ( về tốc độ, cài ít ứng dụng hơn trước nhiều )
Nghe nhạc thấy như cũ :D, xem phim thì ko để ý vì chưa test với cả mình cũng ko mấy khi xem trên này :D
Có cái mình ko hiểu là khi tắt các ứng dụng mở ra ( ví dụ xem contacts, IE, message ...) thì cứ tắt như thường,nhưng xem trong task manager thì lại vẫn còn, toàn phải tắt trong đó :(, mình đang học cách dùng cái thằng 6.5 này, khó dùng hơn các cái rom cũ quá :((. Cách tạo shortcut với mấy cái program cho các chương trình nonesetup cũng chưa mò ra :p

orange_244

Banned
Xin hỏi bạn mua cục 3200mA bao nhiêu và ở đâu ạ ?

Mình cũng đang xài 1 pin 3200mA pin trung quốc với 1490mA(rin) pin rin thì xài được 2 ngày nếu ít vọc và tắt các chế độ ăn pin. con` pin 3200 thi xài như trên được 4 ngày... nếu siêng vọc chỉ dc 2 ngày!! giá thị trường 3200 cở 350k con` 1490 cở 180k !! minh ko biết bạn ở đâu nên ko giới thiệu dc địa điểm mua pin!! mình ở huế!!

orange_244

Banned
vì nó ko tương thích ? đợi bản Wisbar Advance khác đi bro

thực ra ko phải vậy ... bạn cần thực hiện các buớc sau là Wisbar Advance chạy ngon lành trên wm6.5

vào mục Preferences....>>chọn đến mục Excluded va chon add tiếp trong add ban chon o đường dẩn File Path và viết vào đó câu sau :
\windows\shell32.dll sau đó chọn 2 dấu tick ở phần Don't close with X buton và Hide on the Task-list sau đó ok la` bản Wisba chạy ngon lanh`!!!

la`m dc nho thanh mình nha!!!!!!!!!!!!!!!!!

Chỉnh sửa cuối: