• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tập hợp các bản ROM sưu tầm cho HTC BlueAngel

xuandung11a2

Well-Known Member
To Rosa:Bác hardreset ppc,hoặc uninstall rồi install Active sync xem sao nhé.Chúc thành công.

xuandung11a2

Well-Known Member
Mình đã sửa lại bài viết để mọi người chú ý về bản rom này .Hi vọng bản sau có nhiều cải tiến hơn.

Satan

ủa! bản này mình vẫn sync để chép dữ liệu, cài soft và up rom bình thừơng mà mấy bro! đâu có gặp mấy lỗi sync như mấy bro nói đâu! chắc do mình hên quá đây mà! hehe

Chỉnh sửa cuối:

hackingtheinbox

tóm lại bản rom này có nên up không hay là rom mới mà chỉ để ngắm nhìn hở các pờ zồ

Satan

em thử rồi, nói chung là đối với máy em thì không sao! nhưng em thấy còn nhiều lỗi lắm nên em cũng đã up lại rom cũ! nếu sợ thì đợi rom mới up cho chắc! không thì up thử xem nó lỗi ra sao! (em nghĩ là không sao đâu! nếu có gì thì BA của ông xplode die trứơc rồi làm gì còn máy để build rom khác cho ae BA nữa, bằng chứng là con BA của em up đi up lại 2 lần rồi mà không sao nè! hìhì

Hoangdat_vista

em thử rồi, nói chung là đối với máy em thì không sao! nhưng em thấy còn nhiều lỗi lắm nên em cũng đã up lại rom cũ! nếu sợ thì đợi rom mới up cho chắc! không thì up thử xem nó lỗi ra sao! (em nghĩ là không sao đâu! nếu có gì thì BA của ông xplode die trứơc rồi làm gì còn máy để build rom khác cho ae BA nữa, bằng chứng là con BA của em up đi up lại 2 lần rồi mà không sao nè! hìhì

Chuyện chết máy khi up ROM trên BA thì hiếm khi xảy ra lắm, các bạn yên tâm up và test đi. Mình cũng đã up thử bản này. Sync với PC được mà! đâu có sao.Quen dùng 6.1 rồi, nên chỉ up thử cái thôi rồi lại quay lại với WM6.1

LongXuyenBoy

Thật ra ko phải sợ up rom làm chết BA. Mà chỉ sợ là up xong ko đc như ý, lại chuốc cái bực bội vào người, và tốn công up lại rom cũ :|

khucquanhanh

Tested! Bản này chạy mượt nhưng thiếu mấy thứ,đặc biệt là không có ComMngr nên ko dùng được wifi và bluetooth!

orange_244

Banned
Tested! Bản này chạy mượt nhưng thiếu mấy thứ,đặc biệt là không có ComMngr nên ko dùng được wifi và bluetooth!

bản rom nào khi mới up cũng chạy mượt cả nhưng sau khi cài phần mềm vào bạn sẻ bắt gặp những lổi rất khó chịu của rom, mình test nhiều rom mình biết .có khi mình up rom 3 làn trong 1 ngày >> nên bữa nay phải xem xét kỹ càng trước khi up kẻo phải up lại .... rùi có ngày ko có máy mà up nũa:((

hackingtheinbox

về lý thuyết dùng pin thì khác... nếu theo hướng dẫn của nhà sản xuất - pin của bạn sẽ rất nhanh chai! hehe!
cách xả pin trên của orange244 là đúng nhưng các bác nào pin chai thì nên áp dụng cái này 1 tuần 1,2 lần thôi nha! kẻo cách này cũng chai với cục pin chai luôn đó! chúc các bác thành công!

LongXuyenBoy

Có ai bị cái chứng chỉ hết hạn ko :|
Giờ mình chả biết sao để fix cả, lười up rom lại quá

hackingtheinbox

Có ai bị cái chứng chỉ hết hạn ko :|
Giờ mình chả biết sao để fix cả, lười up rom lại quá

có mình đây! bạn đang dùng bản rom nào! mình dùng 21501 của sun! chứng chỉ hết hạn và không chạy được một vài phần mềm trên .net 2.0 và sql!
cách khắc phục! - không có
nguyên nhân khả quan! version 21501 trở lên bắt đầu là bản tiền chính thức của wm6.5!

orange_244

Banned
có mình đây! bạn đang dùng bản rom nào! mình dùng 21501 của sun! chứng chỉ hết hạn và không chạy được một vài phần mềm trên .net 2.0 và sql!
cách khắc phục! - không có
nguyên nhân khả quan! version 21501 trở lên bắt đầu là bản tiền chính thức của wm6.5!

đúng vậy ! bản rom nhiều lổi quá srcirp không chạy được nên titatium cài thêm không được . một số phần mềm chạy mấy bản rom thấp hơn ko chạy được .

LongXuyenBoy

Giờ lười up rom lại quá. Máy như cục gạch biết nghe, gọi, nt. Ko vào đc soft nào cài thêm vào cả :(

Satan

Giờ lười up rom lại quá. Máy như cục gạch biết nghe, gọi, nt. Ko vào đc soft nào cài thêm vào cả :(

Up rom có 5' mà còn lười ah? xài ppc mà chỉ nghe gọi với nt không thì xài chữa cháy cho sướng! quăng BA đi! em lụm cho! :D

LongXuyenBoy

Hehe, tại đang xài 2 tay 2 súng mà, dạo này hơi bận nên cũng chả dùng BA đc mấy.
Up rom thì ko lười, lười là lười up, rồi ngồi test coi bản nào ko lỗi, test xong lại tinh chỉnh mấy options theo ý mình rồi mới dùng tốt đc í. Chắc quay lại WM 6.1 wá :))