• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tập hợp các bản ROM sưu tầm cho HTC BlueAngel

orange_244

Banned
mình mua ở 556 Trần khát chân bạn ạ :), 250k,nhưng mình trả vì dùng chả thấy hơn gì :(

Posted via Mobile Device
bạn mua pin mới về nhớ xả pin vài lần đã rùi mới xài chắc chán hiệu quả??? ko nên nóng vội bạn ah? vì thường là pin nằm ở tiệm lâu ngày .nên bị trơ,ban phải xả pin !!! sau đó từ từ mà thưởng thức :D

Chỉnh sửa cuối:

phhung

trước đây mình cũng mua 1 cục 3200 của anh em trên đây rồi, xài rất ok , mình đọc sách , độ sáng min thì được 10h , nhưng bây giờ thì điên điên , 40% - 50% là tắt , nhưng nếu reset lại thì vẫn dùng đến 0%. Muốn mua thêm 1 viên nữa, kg biết viên các bạn mua có tốt như của mình kg nữa.
Mình trong Nam

orange_244

Banned
trước đây mình cũng mua 1 cục 3200 của anh em trên đây rồi, xài rất ok , mình đọc sách , độ sáng min thì được 10h , nhưng bây giờ thì điên điên , 40% - 50% là tắt , nhưng nếu reset lại thì vẫn dùng đến 0%. Muốn mua thêm 1 viên nữa, kg biết viên các bạn mua có tốt như của mình kg nữa.
Mình trong Nam

Posted via Mobile Device
có thể do bạn dùng pin chưa hết rùi bạn xạc lại .nhiều lần như vậy bạn vô tinh làm pin bị chai ,noi dung hơn là pin bạn yeues đi.bạn xả pin 1 vài lần bàng mô tơ hoặc dèdn led .chắc chắn sẻ cải thiện pin cho bạn...:)

orange_244

Banned
orange_244 chỉ giúp mình cách xả pin với :)

Sau 1 thời gian sử dụng PPC, chất lượng pin ngày càng giảm sút và trở thành vấn đề lớn đối với người dùng. Về mặt lý thuyết, đối với pin Li ion và Li polymer ta có thể sạc nhồi mà k lo chai pin, nhưng thực tế thì điều đó k đúng. 1 điều nữa trong thực tế đó là sau 1 năm, dù các loại pin này có sử dụng hay k sử dụng thì dung lượng của nó cũng giảm đi với 1 con số mà mình được biết là 20%(?).
Pin Li ion và Li po cũng như các loại pin khác, đều có hiệu ứng nhớ (nguyên văn là memory effect), tức là nếu pin chưa hết mà bạn đã sạc, nhiều lần sẽ tạo "thói quen" xấu cho pin là cứ đến 1 số % nhất định nào đó nó lại đòi "ăn" điện.
Giải pháp:
Sau 1 thời gian ta cần xả hết pin để làm mới cho nó (recalibrate), bằng cách rút hết pin (drain) và sạc lại.

***Cách 1: (Sưu tầm)
Bước 1: Sạc đầy pin bằng sạc chuẩn, để pin no điện khoảng 4-5 tiếng hãy rút sạc.

Bước 2: Sau đó chỉnh độ sáng màn hình lên max, tắt các chế độ tiết kiệm pin (thời gian tắt đèn màn hình, thời gian suspend), dùng cho đến khi máy tắt đi (ở xx%).

Bước 3: Đưa máy về chế độ bootloader và để cho đến khi máy lại tắt
Sau bước này, thường thì pin vẫn còn rất nhiều (đối với cục pin của mình vẫn còn tới 20%).

Bước 4: Tháo pin ra. Dùng 1 thiết bị nào đó (cần nguồn nhỏ thôi) đấu vào 2 cực của pin (là 2 chốt ở ngoài cùng 2 phía trên pin ấy) để tiếp tục quá trình xả pin. Các bạn có thể dùng 1 cái motor (trong mấy cái đồ chơi cho trẻ em ấy) hoặc 1 loạt đèn led để làm việc này. Kinh nghiệm là dùng 1 loạt đèn led thì sẽ nhanh hơn, mình dùng cái motor mà để nó chạy liên tục k nghỉ sau hơn 24h mới hết pin

Bước 5: Cho pin lại vào máy, dùng sạc chuẩn để sạc đầy pin lại, nhớ là phải sạc cho đến khi pin thật sự đầy nha (báo đèn xanh).

Bước 6: Lại chỉnh độ sáng màn hình lên max, tắt các chế độ tiết kiệm pin, dùng cho đến khi pin hết. Sau đó sạc lại pin cho đầy.
Thực ra sau bước 5, các bạn có thể áp dụng lại các bước trên để xả pin 1 lần nữa rồi hãy qua bước 6.
cách 2

Bước 1: Sạc đầy pin cho PPC

Bước 2: Rút sạc, tháo pin ra
Dùng 1 miếng nhỏ băng dính cách điện (quan trọng là phải cách điện nha) dính vào hai lá đồng nhỏ ở giữa (có 4 lá đồng hai lá hai bên là cực + và cực - còn 2 lá đồng ở giữa các bạn bịt lại nhớ phải cách điện hoàn toàn). Làm như vậy thực chất là để PPC k thể nhận biết được dung lượng pin.(bạn nên cài trương trình quản lý pin BatteryStatus để biết biết PPC không nhận được dung lương pin)
Bước 3: Lắp lại pin vào máy. Khi này PPC sẽ k thể xác định là pin bạn còn bao nhiêu % (PPC sẽ báo pin là 0%). Chỉnh độ sáng lên max, tắt tất cả chế độ tiết kiệm pin, sử dụng cho đến khi máy tắt.

Bước 4: Tháo miếng băng dính ra. Bật máy và sạc lại pin thật đầy

Lưu ý: - Sạc pin bằng sạc chuẩn của máy, k dùng sạc qua sync hay sạc ngoài

mình đã thử và kết quả như sau:
Cục pin cũ theo máy trứoc thường tắt ở 15% Sau khi thực hiện xả pin theo cách 2, ban đầu k thấy tình trạng cải thiện. Nhưng sau khi sạc pin 1,2 lần thì tình trạng pin được cải thiện rõ rệt, bây giờ dùng được tới tận 1% phin mới dea hee mà sùng tận gần 2 ngày lận
Cục pin mới vừa mua sử dụng 3thang lúc đầu chỉ sử dụng 2 ngày là hết sau khi thực hiện bức 2 thật kinh ngạc mình sủ dụng đươch gần 3 ngày wa thật tuyệt( lưu ý mình làm đến lần thứ 2 thì mới thấy kết wa rõ rệt)
nhớ thanhs mình nếu có hiệu quả!!!

xuandung11a2

Well-Known Member
HOT!!![Release] WM6.5 Build 21725 WWE R7 by Xplode

Xplode mới ra bản WM6.5 Build 21725 WWE R7 -Relase.:):)

*Thông tin cơ bản:
Rom version: 6.50.33
Rom Date: 28.05.2009
Page Pool: 24.5 MB
Core: 5.2.21725
Build: 21725.5.0.20
AKU: 5.0.20

Tham khảo ở đây nhé:http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=482997

Chú ý là bản này có 1 vài lỗi ,và đặc biệt bị lỗi không sync được với máy tính nên khuyến cáo mọi người chỉ nên đọc để biết thôi ,chứ đừng up ,và chờ bản sau của Xplode nhé.

Chỉnh sửa cuối:

LongXuyenBoy

Download Locations:
-------------------------------------------------------------------------------
R7 Release (this does not mean that this is windows mobile 7)
-------------------------------------------------------------------------------
Rapidshare: R7 ROM
Megaupload: Uploading ... please wait
Ziddu: R7 ROM

Known bug with it , does not want to sync ... (or maybe it is my pc error i will look into this, but now it is 4 AM and i am going to bed

Ổng biết có bug mà chưa thèm fix, nên thôi, khoan up :))

Hơn nữa build này cũng chỉ
Nothing new basicly, except minor fixes and almost not noticable speed gain
Nên đợi ổng fix bug mà ổng nói có đi rồi up cũng chưa muộn ;))

can_mua_ban

dag hồi hộp đợi bản 6.5 nào ổn úp phát chon ngon. Dag dùng 6.1 ngán rùi, nhưng 6.5 nhiu lỗi -->sợ

vnvn

dag hồi hộp đợi bản 6.5 nào ổn úp phát chon ngon. Dag dùng 6.1 ngán rùi, nhưng 6.5 nhiu lỗi -->sợ

Bản 6.5 R6 trc' chạy rất ok rùi ko bị lỗi chạy nhanh mượt, định upi bản này , mà thấy nói chưa fix hết lỗi nên chưa up lại thôi

orange_244

Banned
Mình mới up xong giờ up lại rom củ :(Tình hình bản rom 21725 lổi rất nhiều .mình khuyên anh em ai muốn rom mới đừng vội úp rom mà rồi phải up lại.( down rom về ko kết nối usb, hoặc up đến 70% thì stop...) nói chung bản rom này ko phải là điều mong đợi cho chung ta....hicc;;)

hackingtheinbox

Tóm lại có bao nhiêu lỗi của rom này và có khoảng bao nhiêu % để up ??? hả orange_244! thank vì đã cảnh báo trước nghen!

rosa

Mình bị lỗi không sync được với máy tính

Lỗi: 80180001

có ai biết cách khắc phục chỉ mình với?

orange_244

Banned
Tóm lại có bao nhiêu lỗi của rom này và có khoảng bao nhiêu % để up ??? hả orange_244! thank vì đã cảnh báo trước nghen!

chút nữa ham bản rom mới mà die con BA cưng :((. may up lại được hên quá trời!!!!!!!!:D