• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC CHUNG SỬ DỤNG SYMBIAN OS9.2

Status
Không mở trả lời sau này.

Kojiro

Super V.I.P
Bạn ơi, nhưng mà định dạng file của máy khi quay cũng là MP4 mà bạn?

Mp4 chuẩn phone quay khác máy quay film quay, khác convert đó bạn. Vì vậy, không phải file nào cũng đọc được hết đâu.

LeHai85

giúp em kết nối nss v1.0.38.12

em cài thàng Nokia PC Suite 6.81 hoặc 6.86 mới bây giờ cũng không thể nào kết nối nss v1.0.38.12.....hồi đầu em làm kết nối được bây h không được ...máy n73..3250...e65.......vvv..giúp em với ..em đang cần nên cai thang Nokia PC Suite 6.81 để hack phone nên các anh chỉ bảo cách kết nối nss với ..mà em cài Nokia PC Suite 6.81 hay Nokia PC Suite 6.86 để hack phone cho chuan vậy mấy anh ..giúp em với...em muốn dùng nss và Nokia PC Suite 6.86 quá ...em cảm ơn

minhkhoa2007

em cài thàng Nokia PC Suite 6.81 hoặc 6.86 mới bây giờ cũng không thể nào kết nối nss v1.0.38.12.....hồi đầu em làm kết nối được bây h không được ...máy n73..3250...e65.......vvv..giúp em với ..em đang cần nên cai thang Nokia PC Suite 6.81 để hack phone nên các anh chỉ bảo cách kết nối nss với ..mà em cài Nokia PC Suite 6.81 hay Nokia PC Suite 6.86 để hack phone cho chuan vậy mấy anh ..giúp em với...em muốn dùng nss và Nokia PC Suite 6.86 quá ...em cảm ơn

Bạn qua đây mà tìm hiếu nhé.
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=25152

thangqlb

Mình đang sử dụng N95 1G sau khi mình update firmware mới 21.0.016 thì máy chạy video hay ứng dụng cài lên được một lúc là lại tự khởi động lại mang ra nokia care để chạy lại firmware cũ thì mấy thằng kỹ thuật ở đó bảo không chạy được vậy bác nào biết cách khắc phục tình trạng này xin chỉ giùm với cảm ơn nhiều.

Kojiro

Super V.I.P
Mình đang sử dụng N95 1G sau khi mình update firmware mới 21.0.016 thì máy chạy video hay ứng dụng cài lên được một lúc là lại tự khởi động lại mang ra nokia care để chạy lại firmware cũ thì mấy thằng kỹ thuật ở đó bảo không chạy được vậy bác nào biết cách khắc phục tình trạng này xin chỉ giùm với cảm ơn nhiều.

Chạy được bạn à! Dùng box chuyên dùng để chạy nếu bạn ở Sài Gòn thì liên lạc a BatKid nhé!

Mà mình up lên có thấy sao đâu nè, vẫn bình thường từ đó đến giờ!

minhkhoa2007

Mình cũng úp FW như bạn nhưng ko xãy ra trường hợp như bạn nói,trước hết bạn nên úp lại xem sao,sau đó mơí tính chuyện tiếp nha bạn;;)

thangqlb

Mình up lại mấy lần rồi firmware 21.0.016 nhưng vẫn bị tình trạng restart lại khi xem video và chạy một số ứng dụng. dừng box up lại firmware cũ có bị xẩy ra tình trạng tự động tắt nguồn không vậy dã bác nào gặp trường hợp như mình chưa?

minhkhoa2007

Có phải bạn nói khi xem phim thì máy tự động thoát ra và restart lại,sau đó thì install lại các ứng dụng phải ko?

thangqlb

Không phải đâu đang chạy nó tự động khởi động lại trở về màn hình chờ ấy nhất là xem video bằng Real và smartmovie, camera swr dụng ở chế độ quay video nữa.

sayonara386

các bro cho em hỏi bây giờ sms của em nó cứ xếp lung tung, bình thường khi có tin nhắn mới th ì nó hiện ngay ở đầu tiên nhưng giơ nó cứ sếp ở giữa là sao hả các bro????
Mình cũng từng bị như bạn đó. Lúc sau thì phát hiện do là mình đặt lại ngày trong máy thành ngày quá khứ để cài mấy cái phần mềm đòi hỏi certify. Nếu bạn có đặt ngày như vậy thì đặt lại ngày hiện tại cho máy xem sao. Mình đặt lại rồi vào sort lại thì nó trở lại thứ tự như mong muốn :)

hacker00

N95 1G của mình bị hư đèn . Ai biết cách sửa không, ngại ra mấy chỗ sửa quá :D

hanemnhieu

Active Member
bạn thử format máy và ổ cứng xem, có thể bị nhiễm virut hoạt files mp4 ko tường thích đó bạn.

cái này chắc bị hết pin cmos nên mới vậy đó bạn :D đem ra trung tâm bh nhé:D

Mình đã test trên các máy khác, máy mới hoàn toàn, đều phải cài lại ngày giờ hết, :D chắc do firmware quá

nhocpro

cho mình hỏi liệu N95 8GB có thể xem TV đc ko nhỉ thấy trong danh sách ứng dụng có Live Tivi ma tìm hoài chả thấy đâu :(

tal0v3t

bạn mở App.Manager ra nhé trong đó có danh sách pm chưa được cài đặt (not install đó) bạn tìm pm LiveTV và cài vào mà cái này phải kết nối wifi mới xem được chứ ko phải DVB-H đâu

anhcobra

N82 của em bị hỏng bluetooth, quái lạ là khi em up lại firmware thì ok, chỉ vài ngày sau lại bị. có một số soft em cài vào bộ nhớ máy giừo không làm sao xoá nổi . Bác nào giúp em với

vandunga3

các bác ơi em tìm trong dd mãi mà chẳng thấy phần mềm nào dùng để up FW cả! bác nào có link cho em cái link với ! với lại muốn xem máy đã dùng được bao lâu thì làm thế nào ạ ?

Kojiro

Super V.I.P
các bác ơi em tìm trong dd mãi mà chẳng thấy phần mềm nào dùng để up FW cả! bác nào có link cho em cái link với ! với lại muốn xem máy đã dùng được bao lâu thì làm thế nào ạ ?

Up fw theo bài hướng dẫn này nhé: http://pdaviet.net/showthread.php?t=1242

N82 của em bị hỏng bluetooth, quái lạ là khi em up lại firmware thì ok, chỉ vài ngày sau lại bị. có một số soft em cài vào bộ nhớ máy giừo không làm sao xoá nổi . Bác nào giúp em với

Blue bị hỏng sao bạn? Nó báo thế nào? Các Pm phải nên up vào bộ nhớ thẻ. Nếu có thể chạy lại fw lần nữa nhé!

vnpt1706

mình thấy trên diễn đàn xuất hiện từ hack phone rất nhiều .Nó ý nghĩa như thế nào vậy?có phải là "bẻ khoá "chương trình nào đó không?

Status
Không mở trả lời sau này.