• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thắc mắc, thảo luận chung về HTC Desire

Status
Không mở trả lời sau này.

hailinh1976dk

Mình vừa mua 1 con HTC DESIRE nên muốn cài từ điển đa ngôn ngữ như là. Việt-Danish-Việt. Nhưng không biết dowload ở đâu nên vào đây xin anh em chi giúp.
Mong được sự giúp đỡ của các anh em.
Thanks....

billchay

Sao HTC Desire không vào Web được?

Cám ơn các Bác, thì ra bị hư cái Wriless. Chúc các Bác luôn dồi dào sức khỏe.

Chỉnh sửa cuối:

mrha78

Cách sử dụng chức năng search contacts trên HTC Desire?

Mình mới lấy con HTC Desire nhưng sao mỗi lần cần phone thì khi vào danh bạ để lấy tên trong đó ra phone thì không thể bấm được chữ để tìm tên lưu trong danh bạ được mà phải vuốt từ trên xuống dưới theo kiểu thủ công, ai có thể chỉ giúp cánh đánh tìm tên trên danh bạ được không. Thanks mọi người đã quan tâm.

ngocnt610

Bạn vào phonebook sau đó ấn phím search ở bên phải ý, sau đó ấn vào ô tìm thì sẽ ra bàn phím ảo để tìm tên thôi.

pepsico

bạn chỉ cần vào GOOGLE và gõ Andict hoặc " Từ điển cho android " là tìm được ngay . Chúc vui !

pionm

Unlock cho HTC Desire?

Mình có con HTC Desire locked on Orange UK, có cách nào unlock bằng phần mềm k nhỉ?
thanks,

VUHOANGPHUOC

mình mới mua htc desire, đã cài đặt mail pop3 công ty được, nhưng cài đặt mail yahoo pop3 thì không được, các bạn nào có kinh nghiệm mong giúp việc này, tks các bạn.

mong các bạn giúp, vì mình hay đi công tác nên cần , cám ơn rất nhiều

tunguyentrong

cài đặt Pop3 công ty đuoc thi đuong nhien là trên Desire đc.
bạn lưu ý là với mail .com thì phải là plus có trả phí mới hỗ trợ Pop3 nhé ( như là 19$ /năm )
còn COM.VN là đuoc.
bạn tham khảo cấu hình In/out là dc.

phamthang83hn

Bệnh lạ của HTC DESIRE ???

Hôm qua đang đi làm thì ông anh ở cơ quan gọi điên hỏi mày gọi cho anh có việc gì, em bảo em không gọi, kiểm tra máy thấy không hề có cuộc gọi đi nào mới lạ chứ, cứ như có ma ý:(

dnvu

Mình cũng bị 1 vài lần như bạn mà không biết xử lí làm sao nữa:(

Solomoons

HTC Desire - THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN

Tình hình là hầu như không có chương trình media nào chạy được file này, mình đang xài tạm cai yxflash để chạy nhưng cảm giác là nó không mượt lắm, thỉnh thoảng bị giựt sound, nhiều file không thể load được hình chỉ có tiếng. Mọi người có soft nào play file này mượt không ??:(

Chỉnh sửa cuối:

waden

hix hix em đang cần cao thủ chỉ júp cách cài lại FW đây, desire hôm nay chẳng biết bị gì mà cứ tự động chạy lung tung, gọi cho tùm lum người mặc dù ko hề chạm vào màn hình, hoặc chỉ bấm 1 nút cứng thôi là chạy 3-4 lệnh liện tục, chả hiểu nổi nữa...help...

commander_HTC

hix hix em đang cần cao thủ chỉ júp cách cài lại FW đây, desire hôm nay chẳng biết bị gì mà cứ tự động chạy lung tung, gọi cho tùm lum người mặc dù ko hề chạm vào màn hình, hoặc chỉ bấm 1 nút cứng thôi là chạy 3-4 lệnh liện tục, chả hiểu nổi nữa...help...

bạn thử xem lại đã cài những app gì chưa, có một số app không tương thích với desire, khi mở nó, android không hiện ra pop-up "force close" mà cứ cố chạy, dẫn đến nghẽn máy, làm nó chạy chậm, cứ thế bạn ấn vài phím nữa thì khoảng vài chục giây sau nó mới nhận lệnh, không bít bạn có bị như vậy không

một số app ghi âm cuộc gọi không tương thích desire có thể gây ra tình trạng trên đấy. Mình nghĩ vậy :)

waden

mình gỡ thẻ SD ra, factory rết rồi hard reset lun mà nó cứ điên điên như có ma zậy, chạy toáng loạn lun, jống như nó bị điên ý

chonvuituoixuan

bạn chịu khó convert qua mp4. bây giờ thiếu gì chuơng trình convert tốt, lo gì mấy vụ video không mượt.

GSBS

Có lẽ nó đòi thay mới rồi.
Mà bạn có làm ướt hay dùng nó gần chỗ ẩm gây chạm mạch không? Thử quăng vô hũ gạo vài ngày coi sao

Status
Không mở trả lời sau này.