• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thắc mắc, thảo luận chung về HTC Desire

Status
Không mở trả lời sau này.

iou2

Đọc bài của các bạn có máy bị lỗi mới thấy mình may mắn, em desire của mình nghịch tùm lum mà vẫn ok. Từ ngày xài rom cook và vọc các ứng dụng mình bị treo máy trên 20 lần, toàn phải tháo nắp dựt Pin ra ^^!. Bây giờ thì mình cũng có ít nhiều kinh nghiệm nên hiếm khi bị treo máy.

waden

htc desire tự nhiên nhảy zô safe mode ??help

con desire của em cứ nhảy zô safe mode wài rùi cảm ứng cứ đơ đơ xong thì chạy tán loạn là sao hả các bác? bác nào gặp rùi help em cái, do phần cứng hay mềm đây ta

ducvhq

con desire của em cứ nhảy zô safe mode wài rùi cảm ứng cứ đơ đơ xong thì chạy tán loạn là sao hả các bác? bác nào gặp rùi help em cái, do phần cứng hay mềm đây ta

Nếu máy của bạn có bảo hành thì đem đi bảo hành, còn không thì thử các cách sau xem có được không:

1. Factory data reset. Nếu vẫn không được thì
2. Up một bản rom khác xem sao.

Chúc bạn mau giải quyết được vấn đề.

ninhnd

trước hết bạn nên up 1 bản rom khác xem tình hình có cải thiện hơn ko nhé, nếu vẫn dính thì nên mang máy ra trung tâm bảo hành như bạn ducvhq nói
nếu là hàng xách tay thì hơi đau đầu đấy, nếu còn hạn bảo hành cửa hàng thì nên đổi con khác, chứ dính lỗi cảm ứng thì nhanh die cả màn lắm,
mình có thằng e bị dính 1 điểm chết, cảm ứng loạn loạn, càng ngày càng nhiều và nặng...bó tay luôn

t6arch

e mới dùng máy nên còn gà,mong các bro chỉ jao'
1.máy e mơi hardreset nên những phần mềm cài trong thẻ ko dùng đc nên e format thẻ ( ko bit' co' phai là đúng ko)
jo` e cop game và phần mềm vào thẻ để cài nhưng ko bit' làm tnao`
lúc trc' thi` có cai' wan ly' file thi nhưng jo` e ko bit' lam` tnao` de cài game va soft đc cả

2. e mún tắt chế độ rung khi nhấn số để gọi đi mà ko bit' chỉnh ở đâu

3.sao khi e chỉnh âm lượng thì vuốt ko đc nhạy bằng còn khi dùng bình thường thì nhạy và mượt.Lúc đấy vuốt rất khó,có ai bị như e hok,
mong ae chỉ jao' e còn gà wa'

ducvhq

e mới dùng máy nên còn gà,mong các bro chỉ jao'
1.máy e mơi hardreset nên những phần mềm cài trong thẻ ko dùng đc nên e format thẻ ( ko bit' co' phai là đúng ko)
jo` e cop game và phần mềm vào thẻ để cài nhưng ko bit' làm tnao`
lúc trc' thi` có cai' wan ly' file thi nhưng jo` e ko bit' lam` tnao` de cài game va soft đc cả

Để cài những phần mềm trên thẻ thì trước tiên bạn phải cài chương trình quản lý file, khi máy mới hadreset xong thì thường trong rom không có chương trình này bạn phải vào market để down và cài đặt nhé. Mình đang sử dụng ES File Explorer, sau đó khi muốn cài chương trình nào thì cứ click vào file cần cài đặt là ok thôi.

2. e mún tắt chế độ rung khi nhấn số để gọi đi mà ko bit' chỉnh ở đâu

Tắt chế độ này thì theo mình biết là không được.

3.sao khi e chỉnh âm lượng thì vuốt ko đc nhạy bằng còn khi dùng bình thường thì nhạy và mượt.Lúc đấy vuốt rất khó,có ai bị như e hok,
mong ae chỉ jao' e còn gà wa'

Bạn đang sử dụng bản rom nào, nói rõ thì ae mới giúp được.

Thoai_DakMil

Super V.I.P
Đã treo chú ý topic thắc mắc thảo luộn các anh em vào đó để thảo luận topic lock .

Status
Không mở trả lời sau này.