• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thắc mắc, thảo luận chung về HTC Desire

Status
Không mở trả lời sau này.

dage

bạn phải nói rõ là up 2.2 xịn hay rom cook chứ,nhưng nếu 1 số pm ko chạy đc thì mình đoán chắc bạn up rom xịn qua ota rồi,hboot lên 0.92 nên chưa hack đc.wifi bị ảnh hưởng.
cái này thì ng bị ng ko,tùy máy.
bạn kể rõ chi tiết 1 chút để mọi người tư vấn cách giải quyết nha

Minh up rom xin qua ota:( bay gio kg co wifi, may restar lien tuc, nhieu pm kg hoat dong. Co cach nao xu ly kg cac bac?

ninhnd

Minh up rom xin qua ota:( bay gio kg co wifi, may restar lien tuc, nhieu pm kg hoat dong. Co cach nao xu ly kg cac bac?

hạ hboot xuống,lắp goldcard vào và up lại rom ship cũ hoặc rom cook nào đó.cứ thử đi nha bạn

grey_cat

có một vấn đề hơi cơ bản nhưng mình vẫn chưa hiểu được nguyên nhân, đó là em Desire của mình syn với HTC syn rất khó khăn, phải 10 lần thì mới syn được 1, còn lại toàn bị báo lỗi không tìm thấy HTC syn trên PC, bạn nào chỉ giúp mình với.

ducthang

có một vấn đề hơi cơ bản nhưng mình vẫn chưa hiểu được nguyên nhân, đó là em Desire của mình syn với HTC syn rất khó khăn, phải 10 lần thì mới syn được 1, còn lại toàn bị báo lỗi không tìm thấy HTC syn trên PC, bạn nào chỉ giúp mình với.

nếu đang dung rom 2.2 thì phải chờ 1 thời gian nữa HTC đang sửa lỗi.tình trạnh chung thôi.

grey_cat

thực ra tình trạng này đã bị từ khi mình còn xài ROM ship 2.1 rồi bạn ạh, vừa rồi có root bằng unrevoked3, up len ROM [FroYo Sense] LeeDrOiD Mod V1.9 và chạy SDK theo hướng dẫn của bạn gnolihp tại đây, bây giờ thì move to SD card hoàn toàn tốt, nhưng việc sync với pc mình thử suốt từ hôm wa đến giờ vẫn không được, vẫn chưa tìm ra nguyên nhân, bạn nào biết giúp mình nhé.thanks

bestofstrongman

thực ra tình trạng này đã bị từ khi mình còn xài ROM ship 2.1 rồi bạn ạh, vừa rồi có root bằng unrevoked3, up len ROM [FroYo Sense] LeeDrOiD Mod V1.9 và chạy SDK theo hướng dẫn của bạn gnolihp tại đây, bây giờ thì move to SD card hoàn toàn tốt, nhưng việc sync với pc mình thử suốt từ hôm wa đến giờ vẫn không được, vẫn chưa tìm ra nguyên nhân, bạn nào biết giúp mình nhé.thanks
có bao giờ firewall trong PC nó chặn không? hên xui nhìu lúc nó chặn cũng ko cho connect thiết bị vào đâu

ninhnd

có bao giờ firewall trong PC nó chặn không? hên xui nhìu lúc nó chặn cũng ko cho connect thiết bị vào đâu

ờ cũng có thể,mà các bạn có để ý khi cài htc sync nó bắt tắt các chương trình diệt virut đi ko.chẳng hiểu để làm gì---->hay chương trình htc sync lừa tình dưới dạng virut.haha. ảo quá.

ultrakill

Active Member
bạn xem kỹ lại gần đây nhất bạn có cập nhật list bài hát mới nào ko.có thể bạn xóa hay di chuyển bài nhạc mà bạn ko nhớ,như thế máy sẽ chạy nhạc chuông mặc định
thử tắt máy, bật lên cài lại 1 lần nữa, rồi test xem sao
update nhạc thì mình có update.vì thỉnh thoảng cũng copy thêm ít nhạc vào máy. Nhưng di chuyển nhạc thì mình ko di chuyển. Mình thử tắt bật nhiều lần rồi vẫn ko đc. Chọn một bài hát khác test thử cũng ko đc.
:((

grey_cat

ờ cũng có thể,mà các bạn có để ý khi cài htc sync nó bắt tắt các chương trình diệt virut đi ko.chẳng hiểu để làm gì---->hay chương trình htc sync lừa tình dưới dạng virut.haha. ảo quá.

^^ chính xác là tắt Kis đi thì nó tìm thấy HTC sync, có điều sau 1hồi connecting thì fail, tức wá dẹp luôn rồi, khỏi sync nữa vậy, cảm ơn các bác đã tư vấn giúp mình nhé.

ninhnd

update nhạc thì mình có update.vì thỉnh thoảng cũng copy thêm ít nhạc vào máy. Nhưng di chuyển nhạc thì mình ko di chuyển. Mình thử tắt bật nhiều lần rồi vẫn ko đc. Chọn một bài hát khác test thử cũng ko đc.
:((
căng nhỉ, bác thử rom khác xem

ducvhq

Các bác cho em hỏi. Con Desire của em hàng cty. Trước em để nhạc chuông cho từng contact thì ok. Nhưng bây h nó lại toàn chạy nhạc chuông mặc định. Ko phân biệt nhạc chuông của từng contact nữa. Bác nào biết chỉ em với. Em xin cảm ơn.

Bác đang dùng phần mềm nào để cài nhạc chuông cho từng contact. Bác thử reinstall phần mềm này lại xem sao hoặc là bác lên market down TonePicker về cài nhạc chuông, mình đang sử dụng thấy cũng ổn lắm.

Bác cũng có thể sử dụng phần mềm nhắn tin Handcent SMS trong đó cũng có chức năng cài nhạc chuông.

ultrakill

Active Member
Bác đang dùng phần mềm nào để cài nhạc chuông cho từng contact. Bác thử reinstall phần mềm này lại xem sao hoặc là bác lên market down TonePicker về cài nhạc chuông, mình đang sử dụng thấy cũng ổn lắm.

Bác cũng có thể sử dụng phần mềm nhắn tin Handcent SMS trong đó cũng có chức năng cài nhạc chuông.

mình dùng phần mềm nghe nhạc default của máy cài. Cũng ko đc. Trước mình cài cái ringtone trên market cũng ko đc. Chả biết thế nào. Thử trên con Legent thì vẫn bt. Chả bị sao :(

vangok

cân giúp đỡ??

Mình mua em desire sách tay mình up 2.2 bang hifi bây gio vao 3g chỉ mọt lúc là tụ tat may và khoi dong lai,máy rất nong.có cách gi giup minh voi .thank nhieu.

bestofstrongman

úp lên 2.2 ùi nên rotate nó xoay cả qua trái lẫn qua phải. có cách nào chỉnh nó chỉ xoay qua trái, mà bỏ xoay phải ko? xài soft cũng dc

commander_HTC

úp lên 2.2 ùi nên rotate nó xoay cả qua trái lẫn qua phải. có cách nào chỉnh nó chỉ xoay qua trái, mà bỏ xoay phải ko? xài soft cũng dc

có app autorotate switch có sẵn trên market, cho phép tắt/mở chế độ rotate ngay trên màn hình ngoài hoặc dùng = widget, không biết có đúng yêu cầu của bạn không, nếu muốn dùng thử thì search trên market là có ngay :D

còn nữa, theo mình nhớ thì trong app spare-part cũng có các opt cho chọn quay 90, hoặc 180, hoặc cả 270 đấy, do đã remove rồi nên không check được, nhưng theo mình nhớ là có :D

commander_HTC

Mình mua em desire sách tay mình up 2.2 bang hifi bây gio vao 3g chỉ mọt lúc là tụ tat may và khoi dong lai,máy rất nong.có cách gi giup minh voi .thank nhieu.

vì bản ROM SHIP froyo 2.2 (tức là bản bạn đã up = wifi qua OTA) hiện tại chưa được hoàn thiện, nhiều chức năng chưa ổn định, trong đó có lỗi mà bạn gặp phải, nhiều người tư vấn cách tốt nhất bây giờ là xài ROM COOK = cách hạ HBOOT về ver 0.80 theo hướng dẫn ở đây
sau đó chọn 1 ROM COOK rồi up lên thôi, bạn có thể tham khảo nhiều bài về hướng dẫn up custom ROM ở ngoài
Bạn mới mua máy, có thể đang còn chùm tay khi phải can thiệp kỹ thuật vào máy, nhưng yên tâm đi, DESIRE cả phần cứng lẫn mềm rất là trâu bò, khó mà hư lắm :D, nên cứ mạnh dạn đi :))

bestofstrongman

có app autorotate switch có sẵn trên market, cho phép tắt/mở chế độ rotate ngay trên màn hình ngoài hoặc dùng = widget, không biết có đúng yêu cầu của bạn không, nếu muốn dùng thử thì search trên market là có ngay :D

còn nữa, theo mình nhớ thì trong app spare-part cũng có các opt cho chọn quay 90, hoặc 180, hoặc cả 270 đấy, do đã remove rồi nên không check được, nhưng theo mình nhớ là có :D

mình đã cài thử cái spare parts nhưng ko có thấy chỗ chỉnh xoay 90 180 270 :(. cái chức năng bạn nói đúng là cái mình cần á.
ps: desire không được trâu bò như bạn tưởng đâu. mình đã đổi cái desire thứ 2 vì lỗi loop boot nè. trên xda cũng nhìu ng bị lắm và đều phải thay board :( . máy nào ngon là nó ngon lun, còn lỗi tiềm ẩn là chờ ngày nó xuất hiện thui

Status
Không mở trả lời sau này.