• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thắc mắc, thảo luận chung về HTC Desire

Status
Không mở trả lời sau này.

little_prince

Các bác cho em hỏi em mới up OTA lên 2.2 của hãng, lúc đầu thì dùng bình thường nhưng bây giờ cứ hẹn báo thức là nó chỉ kêu chuông chứ không hiện Dismiss hay Snooze gì cả. Em chờ khoảng 5' cũng không thấy nó tắt, đành phải tắt máy đi rồi bật lại. Có bác nào bắt bệnh cho em nó hộ em với. Thanks nhiều!!
Bác up bản OTA của Eu à, đã wipe device chưa, mình nghĩ bác nên wipe nếu chưa làm thủ tục này. Sau đó có lẽ máy chạy sẽ không gặp lỗi đó. Bác đưa máy về HBoot rồi wipe đi nhé, restore Factory luôn
bạn ở Việt Nam hay châu Âu vậy? sao lúc trưa mình check mà có thấy đã có 2.2 đâu ( mình ở VN :> )
Eu mới có 2.2, VN chưa có, bác cứ từ từ

mr_cat_1111

E mới mua con HTC DESIRE đang dùng bình thường vào Web đọc và zoom bằng tay bình thường,nhưng giờ không hiểu sao e nghịch cái j ,giờ ko zoom được bằng tay nữa.Bác nào biết giúp e với....

Có ai help e với.....

iou2

bạn thử xem có set mục use static IP của phần advance cho Wifi không, thử bỏ check box đấy rồi vào mạng public coi tình hình ntn?

Bạn có thể hướng dẫn kỹ hơn không? Mình vào tới mục Wi-Fi settings rồi mà không thấy use static IP hoặc advance đâu cả. Thanks
Mình xin nói rõ thêm là mạng cty buộc phải set Wi_Fi IP của desire vào router, mạng nhà mình và 1 số quán cafe chỉ cần pass thôi thì vào wifi rất tốt. Một số quán cafe cho public luôn thì lại vào không tốt ^^!

cunmathip

bạn ở Việt Nam hay châu Âu vậy? sao lúc trưa mình check mà có thấy đã có 2.2 đâu ( mình ở VN :> )
Mình ở VN mà nhưng hình như máy mình là hàng xuất Châu Âu nên up được luôn. Có nhiều bạn cũng up được rồi mà. Hôm trước có ông anh cũng mới dùng Desire mình định up hộ lên 2.2 ship mà không được. Xem thì mình thấy máy của ông anh có mỗi 2 ngôn ngữ là English và France, còn máy của mình có 4 ngôn ngữ lận àh. Bạn thử kiểm tra lại phần ngôn ngữ xem, có phải vì nó khác nhau như thế mà không up được ko? Mình cũng root, up rom cook xong lại trở về rom ship và up OTA lên 2.2 được mà.

cunmathip

Bác up bản OTA của Eu à, đã wipe device chưa, mình nghĩ bác nên wipe nếu chưa làm thủ tục này. Sau đó có lẽ máy chạy sẽ không gặp lỗi đó. Bác đưa máy về HBoot rồi wipe đi nhé, restore Factory luôn
Em mới tìm ra được nguyên nhân rồi bác ạ.Hìhì:D. Em wipe đầy đủ thủ tục mà. Do em dùng cái Lockbot, nó bị xung khắc với rom ship 2.2 nên bị như vậy. Em tắt đi là lại dùng báo thức ok.

haimap12

Đôi khi cũng cần cái loa ngoài chứ bác. Nghe tai nghe nhiều đau tai lắm. Mà nghe nhiều cũng chán. Đôi khi vào buổi tối yên tĩnh lằm nghe nhạc bằng loa ngoài hay lắm bác ak. E CŨng vừa cho đi em loa rè rồi. Lại làm con khác. NGon hơn mà vẫn giá đó. (e mua lại thui chứ hok có tiền mua máy mới)

lên android 2.2 thì loa ngoài nghe ấm hơn đó bạn

chriscathh

Các bác cho mình hỏi, sau khi mình rút thẻ nhớ phân vùng lại, sau đó up rom lại thì mọi lần vào oki, lần này nó chỉ đứng ở màn hình HTC hoài, thấy chữ HTC hoài mà ko vào đc, mọi lần up rom ngon lành ksao cả, ko bik máy mình bị vậy là do lỗi gì thế

ducthang

Các bác cho mình hỏi, sau khi mình rút thẻ nhớ phân vùng lại, sau đó up rom lại thì mọi lần vào oki, lần này nó chỉ đứng ở màn hình HTC hoài, thấy chữ HTC hoài mà ko vào đc, mọi lần up rom ngon lành ksao cả, ko bik máy mình bị vậy là do lỗi gì thế

up thử lại rom lần nữa xem sao dùng thẻ nhớ khác chắc là oki thôi.ah mà bác up bản rom nào vậy?////////////////////???????????????

meomeo986

Mình đang dùng ROM NeoPhyTe 1.7.1 với RADIO 32.43.00.32U_5.09.00.20, mà thỉnh thoảng máy lại bị mất sóng (Viettel). Không biết có bác nào bị như vậy không nhỉ?

nguyenducthang

Mình đang dùng ROM NeoPhyTe 1.7.1 với RADIO 32.43.00.32U_5.09.00.20, mà thỉnh thoảng máy lại bị mất sóng (Viettel). Không biết có bác nào bị như vậy không nhỉ?

Sóng hơi yếu bạn ah,mình dùng 3G thấy sóng chập chờn nhưng chuyển sang 2G thì giảm hẳn (VIETTEL). Bản rom nay hơi hao pin hihi.

ducvhq

minh da check roi nhung cung the la sao ban bt chi minh voi thanks

Bạn mở phần Message lên sau đó nhấn Menu --> Setting --> kiểm tra xem đã check vào Vibrate when mesages are reciced chưa. Nếu chưa thì check vào nhé. Thân

mr_cat_1111

E mới mua con HTC DESIRE đang dùng bình thường vào Web đọc và zoom bằng tay bình thường,nhưng giờ không hiểu sao e nghịch cái j ,giờ ko zoom được bằng tay nữa.Bác nào biết giúp e với....

Cái này có phải do rom ko các bác e đang dùng
- Radio: 32.36.00.28U_4.06.00.02_2

Bác nào biết bảo cho e với.... và chỉ chó e bản rom nào dùng được nhất có cái giao diện sense .... e up thử xem còn bị nữa ko

ducvhq

Cái này có phải do rom ko các bác e đang dùng
- Radio: 32.36.00.28U_4.06.00.02_2

Bác nào biết bảo cho e với.... và chỉ chó e bản rom nào dùng được nhất có cái giao diện sense .... e up thử xem còn bị nữa ko

Bạn thử reboot lại xem sao, nếu không được thì Factory data reset luôn. Khi Factory data reset thì máy sẽ trở về tình trạng ban đầu như khi xuất xưởng.

mr_cat_1111

e làm đủ kiểu rồi, vẫn bị tình trạng đó. cứ reboot hay Factory reset , được 1 lúc sử dụng bình thường xong rồi lại bị tình trạng cũ , ko thể nào zoom được ...cứ cái nào liên quan đến zoom bằng tay đều không được....

ducvhq

e làm đủ kiểu rồi, vẫn bị tình trạng đó. cứ reboot hay Factory reset , được 1 lúc sử dụng bình thường xong rồi lại bị tình trạng cũ , ko thể nào zoom được ...cứ cái nào liên quan đến zoom bằng tay đều không được....

Bạn up thử rom cook xem sao, down bản này về up thử mình đang sử dụng thấy cũng ok lắm. Link đây: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=724123

ducvhq

Có bác nào bị như vậy không, là sau khi up lên 2.2 thì mất đi tính năng Vibrate khi connect và kết thúc cuộc gọi. Lúc trước sử dụng 2.1 thì thấy có tính năng này.

Status
Không mở trả lời sau này.