• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thắc mắc, thảo luận chung về HTC Desire

Status
Không mở trả lời sau này.

ducthang

Có bác nào bị như vậy không, là sau khi up lên 2.2 thì mất đi tính năng Vibrate khi connect và kết thúc cuộc gọi. Lúc trước sử dụng 2.1 thì thấy có tính năng này.

mình dùng rom cook vẫn có chức năng này

ducvhq

mình dùng rom cook thì vẫn có chức năng này

Bác dùng rom cook của nhóm nào vậy, mình dùng các rom sau nhưng vẫn không thấy có: LeeDrOiD Mod V1.8c, ۵.NexTSense v5.3 Official Sense-FroYo 2.2. Bác có biết bật tính năng này ở đâu không ?

ninhnd

mình dùng rom cook thì vẫn có chức năng này

hehe.đúng đó.cứ dùng tạm rom cook đi.up làm gì vội cái rom xịn của nó.bao h nó thật sự ổn định rồi thì up cũng đã muộn đâu.
với lại rom cook cũng thua kém gì rom xịn.một số rom có khi còn hay hơn cả bản xịn ấy chứ,vừa đẹp,vừa loại bỏ đc những thứ ko cần thiết.máy chạy nhẹ nhàng hơn nhiều
đang dùng leedroid 1.7 với radio .08.
tuyệt vời chẳng phàn nàn gì

ninhnd

Bác dùng rom cook của nhóm nào vậy, mình dùng các rom sau nhưng vẫn không thấy có: LeeDrOiD Mod V1.8c, ۵.NexTSense v5.3 Official Sense-FroYo 2.2. Bác có biết bật tính năng này ở đâu không ?

bạn cứ nghe mình đi,chơi rom leedroid 1.7 thôi và radio .08, đừng dùng radio mới nhất. đảm bảo ok tất cả mọi thứ

ducvhq

bạn cứ nghe mình đi,chơi rom leedroid 1.7 thôi và radio .08, đừng dùng radio mới nhất. đảm bảo ok tất cả mọi thứ

Bác có thể gởi lại cho mình đường link down bản 1.7 được không. Mình tìm trên XDA rồi nhưng không có chỉ toàn 1.8 thôi. Thanks

ninhnd

bellwong

- Trước tiên nên qua thớt thảo luận về cách sử dụng và các tính năng của
desire, sẽ có khối kinh nghiệm bạn học được từ đây mà ko phải mất công lập
thớt kêu cứu ...keke
http://www.pdaviet.net/showthread.php?97977-HTC-Desire-THẮC-MẮC-VÀ-THẢO-LUẬN
- Tiếp đến học cách hack root, recovery để tập up rom...đã có cách mới nè:
http://www.pdaviet.net/showthread.p...i-1-click-duy-nhất-có-recovery-bên-trong-luôn
- Sau đó nên tự mày mò tiếp thì hay và nhớ lâu hơn. Chúc vui

- Chào mừng bạn đến với Android, bỏ Symbian là sáng suốt đó
- Vì android là HDH mã nguồn mở nên đa số khi cài phần mềm vào nó chơi
hết, ko cần phải hack phone như symbian đâu. Còn nếu bạn muốn can thiệp
sâu hơn hoặc up rom thì mới hack

- Bạn nói rõ nguồn gốc xuất sứ,tình trạng máy trước và sau khi up,
hoặc ít nhất vài dòng thông tin về máy chứ thì mọi người mới có
hướng để giúp bạn chứ, tù mù thế này thì mỗi người 1 kiểu
biết bao giờ mới xong.
- Theo mình bạn thử hard reset lại xem nhé. Rom 2.2 cũng đang có
chút vấn đề mà

Không phải đâu do bạn up radio cao quá, up bản 32.42.00.32U_5.09.00.08 là sẽ ok

swat_nlb

Bạn mở phần Message lên sau đó nhấn Menu --> Setting --> kiểm tra xem đã check vào Vibrate when mesages are reciced chưa. Nếu chưa thì check vào nhé. Thân

minh lam roi nhung may cung nhu the thoi

ninhnd

minh lam roi nhung may cung nhu the thoi

bạn reset lại máy xem,rồi lên market dowload handcent hoặc chomesms xuống cài nhé.
sau đấy lại tích lại trong phần setting vibrate message.
thử đi nhé.

dage

hình như kg tìm được tên người tiếng Việt đúng kg các bác? Có bác nào biết giúp với!!!

ducvhq

hình như kg tìm được tên người tiếng Việt đúng kg các bác? Có bác nào biết giúp với!!!

Bác cài keyboard tiếng việt thì mới tìm được tên người việt. Down cái này vietnamese IME về là được ngay.

dage

Không biết tại sao khi mình search tên thì nó toàn tìm vần đứng phía sau. Ví dụ như gõ S thì nó sẽ tìm s của Thanh Sang chứ không tìm S của các tên vần S :( Có bác nào biết cách xử lý không giúp với! Thanks.

ducvhq

Không biết tại sao khi mình search tên thì nó toàn tìm vần đứng phía sau. Ví dụ như gõ S thì nó sẽ tìm s của Thanh Sang chứ không tìm S của các tên vần S :( Có bác nào biết cách xử lý không giúp với! Thanks.

Chương trình sẽ tìm tất cả các tên có vần S, bác đánh tiếp từ kế tiếp thì sẽ loại bỏ từ từ thôi.

ultrakill

Active Member
Các bác cho em hỏi. Con Desire của em hàng cty. Trước em để nhạc chuông cho từng contact thì ok. Nhưng bây h nó lại toàn chạy nhạc chuông mặc định. Ko phân biệt nhạc chuông của từng contact nữa. Bác nào biết chỉ em với. Em xin cảm ơn.

ninhnd

Các bác cho em hỏi. Con Desire của em hàng cty. Trước em để nhạc chuông cho từng contact thì ok. Nhưng bây h nó lại toàn chạy nhạc chuông mặc định. Ko phân biệt nhạc chuông của từng contact nữa. Bác nào biết chỉ em với. Em xin cảm ơn.

bạn xem kỹ lại gần đây nhất bạn có cập nhật list bài hát mới nào ko.có thể bạn xóa hay di chuyển bài nhạc mà bạn ko nhớ,như thế máy sẽ chạy nhạc chuông mặc định
thử tắt máy, bật lên cài lại 1 lần nữa, rồi test xem sao

action8

cái G-sensor của mình hay bị treo lắm, lắm khi muốn xoay ngang máy để nt thì nó cứ treo đứng hoài, lại phải vào setting để calibrate .... có bạn nào bị như mình ko? khắc phục thế nào các bạn chỉ mình với ...

dage

dem qua up len 2.2, xong thi chu Desire Orange moi mua bao loi, kg co wifi, mot so phan mem kg chay duoc. Cac bac chi giup cach khach phuc voi :-(

ninhnd

dem qua up len 2.2, xong thi chu Desire Orange moi mua bao loi, kg co wifi, mot so phan mem kg chay duoc. Cac bac chi giup cach khach phuc voi :-(

bạn phải nói rõ là up 2.2 xịn hay rom cook chứ,nhưng nếu 1 số pm ko chạy đc thì mình đoán chắc bạn up rom xịn qua ota rồi,hboot lên 0.92 nên chưa hack đc.wifi bị ảnh hưởng.
cái này thì ng bị ng ko,tùy máy.
bạn kể rõ chi tiết 1 chút để mọi người tư vấn cách giải quyết nha

Chỉnh sửa cuối:

ninhnd

cái G-sensor của mình hay bị treo lắm, lắm khi muốn xoay ngang máy để nt thì nó cứ treo đứng hoài, lại phải vào setting để calibrate .... có bạn nào bị như mình ko? khắc phục thế nào các bạn chỉ mình với ...

bạn xem có phải chạy nhiều ứng dụng quá ko?tắt bớt đi,cài thêm pm giải phóng bộ nhớ nữa máy sẽ chạy hiệu quả hơn.chứ phần chỉnh g-sensor ít khi bị sao lắm,theo mình hiểu nó chỉ là cái để chỉnh ngang dọc cho thật chuẩn thôi.khi bạn thao tác phù hợp với kiểu cầm máy của bạn

Status
Không mở trả lời sau này.