• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thắc mắc, thảo luận chung về HTC Desire

Status
Không mở trả lời sau này.

khidauboqn

Làm thế nào up Radio cho HTC Desire?

Mình tìm mãi trên diễn đàn mà không hiểu được up radio cho máy là làm như thế nào chỉ thấy cách up ROM mà thôi. Ai biết chỉ dùm mình cái nha (hoặc cho mình link tham khảo cũng được). Thanks nhiều!

Thoai_DakMil

Super V.I.P
Đã có rất nhiều bài hướng dẩn bạn chịu khó tìm úp radio cũng như up Rom vậy , lần sau không lập chủ đề để hỏi thế này nha .

Thoai_DakMil

Super V.I.P
Hiện tại tôi thấy Market rất khó download, mỗi lần down 1 cái j đó, cái chữ starting download cứ xuất hiện mãi, thanh tiến trình cứ đứng yên mãi chả đầy lên tín nào, chả thấy download j cả, trong khi đó sóng wifi bắt rất khỏe, gần như đầy luôn . Không hiểu Market nó có cấm cái j không nữa.
Nếu vào chợ đen =các chương trình apktor, sam thì down cứ vù vù, chả hiểu sao nữa.
Có ai gặp trường hợp khó down ở market không vậy ?
Bạn có thể bấm cancel rồi tiếp tục download lại là ok .

iou2

Chào các bạn, máy mình cũng có 1 hiện tượng rất lạ như sau: kết nối Wifi với các Router có chế độ bảo mật (WEB, WAP, WAP2 ... thậm chí phải set địa chỉ Wi_Fi MAC) thì rất ok nhưng khi kết nối với các router public (không cần pass) thì lại rất tệ (lúc này thì đuợc lúc khác lại không ). Có bạn nào gặp trường hợp như mình không ?

Chỉnh sửa cuối:

cunmathip

Thôi giúp bạn ý đi mà. Rất đơn giản bạn vào recovery, vào chế độ usb copy radio đã tải về vào. Sau đó vào mục flash zip chọn vào bản radio đấy rồi up như up rom. Chúc thành công.

commander_HTC

Chào các bạn, máy mình cũng có 1 hiện tượng rất lạ như sau: kết nối Wifi với các Router có chế độ bảo mật (WEB, WAP, WAP2 ... thậm chí phải set địa chỉ Wi_Fi MAC) thì rất ok nhưng khi kết nối với các router public (không cần pass) thì lại rất tệ (lúc này thì đuợc lúc khác lại không ). Có bạn nào gặp trường hợp như mình không ?

bạn thử xem có set mục use static IP của phần advance cho Wifi không, thử bỏ check box đấy rồi vào mạng public coi tình hình ntn?

thuanphan08

chào các bạn, con desire nhà mình mua chính hãng nó tặng thẻ 2 GB mình xài rất ok nhưng hôm trước mình qua Mai Nguyên ( Nguyễn Bỉnh Khiêm) nâng lên thẻ 16Gb ( kingston giá 990k) thì tự nhiên máy bị nóng và hao pin khủng khiếp, rồi khi chép phim,hình vô thẻ thì máy không load lên hết được ( chỉ load được 1 phần), có pro nào giúp mình với ...hichic :((

ducvhq

chào các bạn, con desire nhà mình mua chính hãng nó tặng thẻ 2 GB mình xài rất ok nhưng hôm trước mình qua Mai Nguyên ( Nguyễn Bỉnh Khiêm) nâng lên thẻ 16Gb ( kingston giá 990k) thì tự nhiên máy bị nóng và hao pin khủng khiếp, rồi khi chép phim,hình vô thẻ thì máy không load lên hết được ( chỉ load được 1 phần), có pro nào giúp mình với ...hichic :((

Bạn thử lại thẻ 2G xem sao, có bị tình như vậy không. Nếu bình thường thì tại là thẻ rồi, còn nếu vẫm bị thì đem máy đi bảo hành.

chenrixin239

Cho mình hỏi chút cách sử dụng Wifi Router của Desire

Mình nghịch các room cock năng em Desire lên 2.2 .Mình thấy có chức năng phát wifi cho máy tính.Nhưng mình không biết các sử dụng làm sao.Nhất là cái phần cài đặt VPN.Ai biết hoặc đã từng dùng chức năng này rồi thì xin hãy chỉ giáo dùm em!!!thank

caneon

KHÔNG PHÂN VÙNG THỂ NHỚ ĐƯỢC TRONG ClockworkMod

MONG ANH EM CHỈ DÙM MÌNH,MÌNH KHÔNG PHÂN VÙNG ĐƯỢC TRONG ĐÂY.

zhatelovez

Các bác dùng có thấy loa bị rè, vỡ tiếng hok ak. COn của em sao cứ bật nhạc hết cỡ là vỡ tiếng. Nghe chán quá...
Mà sạc nó tầm 2h mới đầy. Pin sử dụng nhanh hết quá cơ...
Thanks các bác nhiều

mr_cat_1111

Giúp e HTC DESIRE ZOOM bằng tay ko được!!!

E mới mua con HTC DESIRE đang dùng bình thường vào Web đọc và zoom bằng tay bình thường,nhưng giờ không hiểu sao e nghịch cái j ,giờ ko zoom được bằng tay nữa.Bác nào biết giúp e với....

little_prince

MONG ANH EM CHỈ DÙM MÌNH,MÌNH KHÔNG PHÂN VÙNG ĐƯỢC TRONG ĐÂY.

Dùng cái của nợ này phân vùng rất khó hiểu, mình search ko ra hướng dẫn, vì vậy nên bác làm thế này: cài Rom Manager trên Market, sau đó chọn cái Partition SD Card, chọn EXT 512Mb và swap 0Mb ấn ok là nó tự làm từ a-z chỉ việc ngồi xem :D
Các bác dùng có thấy loa bị rè, vỡ tiếng hok ak. COn của em sao cứ bật nhạc hết cỡ là vỡ tiếng. Nghe chán quá...
Mà sạc nó tầm 2h mới đầy. Pin sử dụng nhanh hết quá cơ...
Thanks các bác nhiều
Pin hết nhanh là bt nếu ko tweak 1 chút bằng cách để độ sáng màn hình vừa phải, hackroot và cài setCPU để thay đổi tốc độ CPU tùy theo nhu cầu sử dụng của máy, tắt các kết nối, các ứng dụng đang mở không dùng đến, loa rè thì nghe bằng tai nghe đi bác, ai nghe nhạc bằng loa ngoài đâu, cái loa ấy chỉ để chống điếc thôi.

zhatelovez

Pin hết nhanh là bt nếu ko tweak 1 chút bằng cách để độ sáng màn hình vừa phải, hackroot và cài setCPU để thay đổi tốc độ CPU tùy theo nhu cầu sử dụng của máy, tắt các kết nối, các ứng dụng đang mở không dùng đến, loa rè thì nghe bằng tai nghe đi bác, ai nghe nhạc bằng loa ngoài đâu, cái loa ấy chỉ để chống điếc thôi.
Đôi khi cũng cần cái loa ngoài chứ bác. Nghe tai nghe nhiều đau tai lắm. Mà nghe nhiều cũng chán. Đôi khi vào buổi tối yên tĩnh lằm nghe nhạc bằng loa ngoài hay lắm bác ak. E CŨng vừa cho đi em loa rè rồi. Lại làm con khác. NGon hơn mà vẫn giá đó. (e mua lại thui chứ hok có tiền mua máy mới)

cunmathip

Báo thức của Desire

Các bác cho em hỏi em mới up OTA lên 2.2 của hãng, lúc đầu thì dùng bình thường nhưng bây giờ cứ hẹn báo thức là nó chỉ kêu chuông chứ không hiện Dismiss hay Snooze gì cả. Em chờ khoảng 5' cũng không thấy nó tắt, đành phải tắt máy đi rồi bật lại. Có bác nào bắt bệnh cho em nó hộ em với. Thanks nhiều!!

thuanphan08

hehe, sau 2 ngày test cho em nó thì bây giờ mình đã hoàn toàn ok với em nó rùi , chẳng qua là em nó sốc thẻ vì up lên đột ngột quá thôi, bây giờ thời lượng pin còn tăng thêm nữa, dạo trước mình hay vọc thì chỉ hơn 1 ngày là phải xạc , bây giờ lắp thẻ 16 Gb chạy phà phà, pin được 2.5 ngày ( :> ) quá ok.đúng là dùng 1 thời gian pin của máy mới ổn định các pro ạ :))

thuanphan08

Các bác cho em hỏi em mới up OTA lên 2.2 của hãng, lúc đầu thì dùng bình thường nhưng bây giờ cứ hẹn báo thức là nó chỉ kêu chuông chứ không hiện Dismiss hay Snooze gì cả. Em chờ khoảng 5' cũng không thấy nó tắt, đành phải tắt máy đi rồi bật lại. Có bác nào bắt bệnh cho em nó hộ em với. Thanks nhiều!!

bạn ở Việt Nam hay châu Âu vậy? sao lúc trưa mình check mà có thấy đã có 2.2 đâu ( mình ở VN :> )

Status
Không mở trả lời sau này.