• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thắc mắc, thảo luận chung về HTC Desire

Status
Không mở trả lời sau này.

ninhnd

Mọi người cho em hỏi lỗi này với.Em up room cho htc desire đầu tiên khi chạy "step1-windows.bat" bị lỗi. Sau đó em có tạo "GoldCard" xong thì chạy thành công được bước 1.Nhưng khi đến bước 2 khi chạy "step2-windows.bat" thì lại gặp lỗi, cửa sổ dos hiện lên rồi nhanh chóng tắt đi. Em đang dùng máy của mạng T-Mobile. Cảm ơn mọi người !
cài lại win hay ghost lại pc,sau đó cài htc syns và thực hiện lại từ đầu.nhớ tải đúng tool phù hợp với máy và htc syns bản mới nhất nha.chúc may mắn

Làm cách nào thâm nhập được system/app và system/lib

Chào các anh,

Hiện tại em đang dùng em Desire đã root và xài ROM LeeDroid 1.3a rất ổn định nhưng có điều thiếu Java. Máy PC em đã cài thành công ADB và ADB nhận máy em ở recovery, boot hay phone đg hoạt động đều rất bình thường.

Chỉ có điều em không thể dùng lệnh push <file.apk> /system/app. Bị báo lỗi out of memory. Dù máy em đang ở chế độ recovery và đang set root, remount suceeded hết. Chỉ riêng acess cái /system là có vấn đề. Còn xài Root Explorer đã mount R/W hết, đúng full hết permission nó vẫn copy nhưng lúc vào thư mục /system/app và /system/lib nhưng lúc list thì không hề có. Nói chung không có gì thay đổi. Em đang điên đầu. Có bác nào rành về adb hoặc có cach nào khác để push/pull/remove máy file system dể dàng không ah? Xin các bác chỉ giáo cho.

Tiện thể chỉ em partition cái A2SD luôn nha (HD Bootloader 0.80). Cái ROM LeeDroid đã cài sẵn A2SD. Do bộ nhớ internal của em nhanh drain quá.

Cảm ơn các bác rất nhiều.

ninhnd

ko biết bác chủ thớt đã mua chưa?nhưng hôm qua thấy thằng e mang x10 đi bán lại nghĩ đến bác này...cảm ứng x10 nản kinh khủng...nhưng sao mình mê cái thiết kế bên ngoài của nó thế ko biết,trông rất sang,nhưng bên trong lại gây thất vọng ngay lần đầu test thử.đúng là ko có gì hoàn hảo trên đời này.

commander_HTC

làm sao tìm và cài được add-on reboot vào menu power nhỉ???

mình thấy bản ROM open-desire 2.3 có một cái rất hữu ích là có sẵn add-on reboot, đã bung file ROM ra để tìm nhưng tìm hoài hok thấy đâu cả, :(

có bro nào biết cách không chỉ giáo ae với :)

sexyboyk53c

Member
Mọi người cho em hỏi lỗi này với.Em up room cho htc desire đầu tiên khi chạy "step1-windows.bat" bị lỗi. Sau đó em có tạo "GoldCard" xong thì chạy thành công được bước 1.Nhưng khi đến bước 2 khi chạy "step2-windows.bat" thì lại gặp lỗi, cửa sổ dos hiện lên rồi nhanh chóng tắt đi. Em đang dùng máy của mạng T-Mobile. Cảm ơn mọi người !

Bật task manager lên, tìm đến adb-windows.exe và end Process, sau đó chạy lại step2-windows.bat là OK

nguyenducthang

Có bro nào biết cách tắt xạc pin khi cắm cáp USB vào không vậy. Mỗi khi cắm cáp vào là nó cứ xạc pin khó chịu........

ninhnd

Có bro nào biết cách tắt xạc pin khi cắm cáp USB vào không vậy. Mỗi khi cắm cáp vào là nó cứ xạc pin khó chịu........

ban vao muc setting chon Default connection type:
- Charge only (neu ban chon muc nay thi khi cam cap may se sac)
- HTC sync
- Disk drive
- USB tethering
ban chon 1 trong 3 muc con lai la ok ngay...chuc vui

sonyx1_pk

Mình đang xài Sony X1, bây giờ chuyển qua HTC Desire nhưng không biết cách nào chuyển danh bạ điện thoại qua. Bạn nào biết chỉ dùm với. Cảm ơn nhé.

redwater030603

làm theo hướng dẫn của bác Ninhnd nhưng vẫn cứ sạc. ko biết chỉ sao nữa.mình mới chuyển qua dùng Android nên chưa rành. xin bác hướng dẫn thẽm để tắt sạc mỗi khi cắm USB.
cảm ơn các bác nhiều.

thanghippy

Các bạn cho mình hỏi trên Desire có tắt được data service như trên BB để nó không tự động kết nối mạng được không ?

infovnn

Các bạn cho mình hỏi trên Desire có tắt được data service như trên BB để nó không tự động kết nối mạng được không ?

Nếu bạn sài 3G hoặc WI-FI và muốn tắt thì đơn giản vào setting/wireless & networks
Muốn tắt wi-fi thì bỏ chọn wi-fi.
Muốn tắt 3G thì bỏ chọn Mobile network.

dom

Mình đang xài Sony X1, bây giờ chuyển qua HTC Desire nhưng không biết cách nào chuyển danh bạ điện thoại qua. Bạn nào biết chỉ dùm với. Cảm ơn nhé.

Pác sync con X1 với PC qua Microsoft outlook, hoặc Outlook express. rồi cài HTC Sync, version: 2.0.33 lên PC sync em Desire với PC phần setting sẽ cho Pác lựa chọn MO hay OE. chúc Pác thành công

dom

ban vao muc setting chon Default connection type:
- Charge only (neu ban chon muc nay thi khi cam cap may se sac)
- HTC sync
- Disk drive
- USB tethering
ban chon 1 trong 3 muc con lai la ok ngay...chuc vui
Chính xác luôn Ninh ơi, làm cách này không được, không biết có cách nào khác không? nhưn WM thì can thiệp vào Registry. còn em này thì chưa biết, vì mới dùng mờ, còn gà mờ nên không biết.

b4db0yluv1201

một số thắc mắc về desire mọi người chỉ giùm

mình mới lấy 1 em desire về dùng và cảm nhần về em nó thì đúng là rất tuyệt mỗi tội hơi nhanh hết pin nên mình lò mò tắt vài thứ đi xem có cải thiện được pin không thì gặp mấy vấn đề sau mọi người chỉ dùm nhé :

1 : mình vào setting > applications > running services lỡ tay tắt mất tiếng việt và gmail đang connect nên bây giờ không gõ được tiếng việt nữa không, lò mò mãi mà không gõ tiếng việt được nữa( ưu điểm của gõ tiếng việt là có thêm 1 hàng dẫy số từ 1 -->9 tiện lợi hơn)

2 : có tắt được chế độ rung và tiếng khi bấm số để gọi không, với phần viết tn thì mình đã tắt được rung khi soan thảo

3 : đang muốn kiếm thêm 1 cục pin dự phòng mà không biết mua ở đâu đảm bảo chất lượng( ngoài hn nhé). Thấy trên mạng có trang web bán pin của desire 2200mah giá 550k không biết có dùng được không

4 : không hiểu sao chứ con desire này lướt web tốn mb hơn con n97 nhiều quá, chắc tại nó load kỹ hơn chứ mình đăng ký gói cước được 300mb miễn phí của viettel. dùng n97 lướt web 2 tiếng 1 ngày mà từ 1/7 đến 26/7 vẫn còn 250mb miễn phí. dùng desire 3 ngày thời gian lướt web thậm chí ít hơn khi dùng n97 mà còn có 30mb miễn phí. cả hai máy đều để load ảnh.

Ai biết chỉ dùm mình mấy vấn đề trên thank nhiu nhiu =D>=D>

Chỉnh sửa cuối:

dom

1. Kiểu gõ tiếng việt số của Pác là cua Vni. Pác chỉ cần vào setting chọn keybroad tiếng việt theo chuẩn vni là ok.
2. Tắt được Pác ơi, chịu khó vào setting nhé.
3. PIN em mua ở 9b hàng lược rất ok, Pác có thể tham khảo, pin zin.
4. Cái truy cập này phụ thuộc vào web và dung lượng web. Vd: pác vào vnexpress.net, nếu pác chon PDA thì giao diện khác dung lương load về cũng khác, mà pác chon web thì dung lương cũng sẽ khác. Vì Desire hỗ trợ ca PDA va web mà.
Ko biết có giúp gì cho Pác ko.

sonyx1_pk

Mình hý hoáy thay cái thẻ nhớ micro SD 2Gb theo máy bằng thẻ 8Gb thì máy báo lỗi chưa gắn thẻ nhớ. Gắn lại cái thẻ 2 Gb cũ cũng bị báo như vậy. Làm mọi cách tháo lắp mà vẫn kô được. Bác nào chỉ giáo dùm với. Cảm ơn nhé!

Status
Không mở trả lời sau này.