• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thắc mắc, thảo luận chung về HTC Desire

Status
Không mở trả lời sau này.

thanhtamhtc

Có thể là do lỗi dịch vụ mạng chứ không phải lỗi máy. Mình có thằng bạn lúc trước cũng bị tình trạng này

nemersaade

em dung song song 2 chương trình demoPlayer va yxflash cái nào k đọc đc sang cái kia lại đọc bt,nhưng công nhận chạy = chương trình của hệ thống mượt hơn rất nhiều,giá mà có Coreplay trên android :D

nguyenanh146

Thắc mắc về Theme cho HTC Desire

cho mình hỏi cái htc desire có cài được themes không vậy.sài cai sense hồi cũng chán.cám ơn các bạn đã trả lời.

nemersaade

hình như chưa có bạn ah,nhưng có thể cài live theme của Samsung Galaxy S (biển,bông lau,...) rất đẹp đó bạn

Solomoons

vẫn không khắc phục 1 số file chỉ nhận tiếng không nhận hình trên Desire ... có lẽ tại phần mềm chưa support đầy đủ

lonebeast

Thật ra thì bác nên convert sang định dạng .mp4 thì ổn hơn, hơi mất công nhưng mà xem thì ổn bác à

cminh

Có chuyện nhờ bác P Quang giúp đỡ.

tình hình là máy Desiers đã có Rom ship bản 1.23 xxx xxx . hiện nay những máy nào đã úm lên , và cũng có 1 số máy mới mang bản Rom này.
Thôi vô đề o nói lòng vòng nữa, Muốn hỏi Bác PQ là đã có tool hack root cho ver 1.23xxxxx này chưa. đã thử tool hack cũ 0.80 báo là o tương thích vì bản Rom này quá cao :( . em đã tìm trên mấy trang nước ngoài cung chưa có thông tin hack root cho 1.23xxx, bên xda cũng chưa có. bác Quang có thông tin gì về Hack Root cho 1.23xxx thi bác post lên cho ae mừng.
thay mặt ace nào có ver 1.23xxxxx cám ơn bác Quang trước. mong hồi âm sớm của bác Quang.

GSBS

Đã vọc mà còn mó vào ROM ship chi cho mang họa.
Haiiiz....chia bùn với bạn nha.
Mình nghĩ chờ cỡ nửa năm nữa cũng có thôi. :D

chonvuituoixuan

bạn thử chạy bản rom ship thấp hơn coi sao. nếu thành công thì nó sẽ đưa về version thấp hơn và đuơng nhiên là bạn có thể hackroot và up custom rom.

chonvuituoixuan

bạn thử cài openhome coi sao. Bạn search trên diễn đàn để tìm bản cao nhất nhé. Chúc thành công.

GSBS

bạn thử chạy bản rom ship thấp hơn coi sao. nếu thành công thì nó sẽ đưa về version thấp hơn và đuơng nhiên là bạn có thể hackroot và up custom rom.

Bạn nên tự tìm hiểu cho kỹ càng trước khi "tư vấn" cho người khác. Để tránh nói những câu vớ vẩn như thế này bạn nhé.
Ông bà già xưa có nói "biết thì thưa thì thốt, không biết thì dựa cột mà nghe" vậy

lonebeast

Có cách này không biết có thành công không:-?
Đầu tiên bạn kiểm tra xem máy của bạn xuất sứ ở đâu?
Sau đó bạn vào đây chọn lấy bản ROM nào thấp hơn dành cho máy của bạn, up lên rồi hack ROOT xem sao;;)

cminh

Có cách này không biết có thành công không:-?
Đầu tiên bạn kiểm tra xem máy của bạn xuất sứ ở đâu?
Sau đó bạn vào đây chọn lấy bản ROM nào thấp hơn dành cho máy của bạn, up lên rồi hack ROOT xem sao;;)

thử rồi rồi vẫn o được. đành chờ vậy. cám ơn tất cả

trihay

Hic, giúp mình lựa chọn 1 trog 2 con Desire với Sony X10 với các bác!!!

Mình đag fân vân ko biết lựa con nào đây (Desire vs Sony X10), bác nào đã sử dụng qua cho mình xin ý kiến với, như thời lượg pin, sóng, camera, cảm ứng.... Tks các bác nhiều lắm.;;)

Àh, mình có tầm khoảg đó tiền thôi, 11tr. Nhưg nếu có em nào ok hơn, dễ dùng hơn các bác giới thiệu e cái nghe. Trước giờ xài Symbian ko hà, nên mấy chuyện Android thì e ngưu ra phết các bác ạ :(

ninhnd

mình đã test thử wa 2 con này vì vậy mình khuyên bạn 1 câu chân tình là nên chọn htc desire hơn la x10 vì cùng chip 1g nhưng desire cho tốc độ xử lý nhanh hơn,đồ họa và giao diện sene hay,đẹp hơn nhiều so với time caspe của x10.cảm ứng desire cũng ăn đứt rồi.hđh android trên desirecũng mới hơn nhiều.2.1 so với 1.5 nhưng x10 được điểm về mặt thiết kế bề ngoài,màn hình rộng hơn và chụp ảnh đẹp hơn.
ngoài ra với tầm tiền ấy bạn có thể tham khảo wa samsung galaxy s 8g xách tay.một lựa chọn hoàn hảo
vì vậy tùy thuộc vào nhu cầu ,công việc,sở thích...của bạn mà lựa chọn
chúc bạn có 1 lựa chọn thật tốt

Chỉnh sửa cuối:

lonebeast

He he
Phải nói chân tình là từ xưa tới nay, dòng smart phone tôi chỉ tín nhiệm mỗi em HTC thôi, các hãng khác họa chăng chỉ là để thỏa sự tò mò thôi
Ví dụ như nếu chỉ cần so sánh giữa HTC Legend và Samsung i5700 thì biết

Status
Không mở trả lời sau này.