• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thắc mắc, thảo luận chung về HTC Desire

Status
Không mở trả lời sau này.

trihay

Zé, tks các bác nhiều, nói chug HTC vẫn là sự lựa chọn đág đồg tiền hơn bác hé.

thanhtamhtc

+1 HTC. Đang dùng 1 em Desire không có gì phàn nàn ngoại trừ màn hình chưa được 4.3" và chưa quay HD được. Desire cũng sắp quay HD được rồi nhưng không biết chất lượng thế nào

nguyenducthang

Mình mới chuyển sang Desire,cảm thấy rất hài lòng màn hình không quá lớn vừa tay,màn hình 4.3" thì lớn quà khó xài 1 tay. trước em dùng HD2 nói chung Smartphone mình chỉ dùng HTC thôi. Hôm bữa di mua máy mình cũng đã so sánh X10 và Desire và cuối cùng mình chọn Desire .1 phiếu cho Desire

chenrixin239

hỏi về cách test cho htc Desire

Tình hình là mấy nay con desire của e cứ thỉnh thoảng lại mất sóng,em cầm ra Nhật Cường hỏi thì a ấy bảo là do lỗi của 3G,nếu tắt đi là có sóng,đúng là tắt đi cái là có sóng.A ấy bảo format hết lại chạy lại thử xem.E về format hết sạch,rùi cài lại từ đầu nhưng ko hiểu làm sao,đc 1 ngày thì thỉnh thoảng lại mất sóng đặc biệt là khi bật mạng.Có người bảo e nên test lại máy nhưng e ko biết cách.Ai biết thì hướng dẫn e cái...

ducthang

bản up bản Radio mới sẽ khắc phuc đc vấn đề sóng gió thôi.xem ban radio bạn đang dùng la bao nhiêu

ninhnd

HTC Desire , vài điều thắc mắc...

Mình mới dùng nên còn 1 số chỗ ko được rõ, mong các bác đi trước chỉ dạy cho
và cũng là để các bạn khác chưa biết như mình cùng tham khảo qua.
1. Máy mình đã hack root và cài [ROM-FroYo] DeFroST 0.7 tuy nhiên mình
ko hề cài radio mà tự nó thay đổi??? vì sao???
- Tiện thể cho mình hỏi luôn radio là cái gì và ảnh hưởng của nó đến room cũng như máy. và cách cài
radio như thế nào???
2. bây giờ mình muốn cài 1 bản room khác mình có cần phải gỡ bỏ bản cũ
ra ko?
- khi cài room mới cứ copy vào thẻ (cả room và radio) và thực như cài [ROM-FroYo] DeFroST 0.7
có được ko???
3. mỗi 1 radio thì đi riêng với 1 room hay 1 radio có thể đi với nhiều room và
ngược lại...
Rất mong các bạn đi trước bớt chút thời gian và chỉ giáo thêm
Xin chân thành cảm ơn.

huong0511

bạn up rom mà thay đổi luôn RADIO có lẽ là bản rom đó có tích hợp sẵn radio.radio nó anh hưởng đến sóng dt bạn ah.
để up bản rom mới bạn vào recovery rồi Wipe full là tốt nhất.
Bạn muốn nâng cấp radio bạn cứ làm trình tự như up rom la ok.
Còn như bạn hỏi mỗi 1 radio thì đi riêng với 1 room,theo như mình biết là Có 1 số bản rom yêu cầu radio version cao hơn,
khi bạn tải rom từ 1 DD nào đó nếu cần nâng cấp radio thì họ sẽ đưa kèm bản radio phù hợp.hoặc yêu cầu bản radio cần có.
chúc bạn có những trải nghiệm mới với dế yêu của mình

Chỉnh sửa cuối:

lonebeast

Tốt nhất là bạn luôn cập nhật Radio mới. Trong quá trình sử dụng android các kỹ thuật viên nhận thấy rằng để máy không bị trục trặc khi up ROM cũng như sử dụng thì phải luôn cập nhật Radio mới

ducthang

trước dùng WMobile thì viêc up rom thì bình thường nhưng khuyến cáo hạn chế up bản radio thì phải không biết android thì có hạn chế vấn đề này không nhưng nghe đồn những dòng máy chạy adroid khó chêt hơn so với dòng chạy WM
ak mình có thắc mắc là khi mình vào recovery máy m rồi Wipe setting wipe cache thì thấy có nhưng không thấy Wipe full?

ninhnd

bạn up rom mà thay đổi luôn RADIO có lẽ là bản rom đó có tích hợp sẵn radio.radio nó anh hưởng đến sóng dt bạn ah.
để up bản rom mới bạn vào recovery rồi Wipe full là tốt nhất.
Bạn muốn nâng cấp radio bạn cứ làm trình tự như up rom la ok.
Còn như bạn hỏi mỗi 1 radio thì đi riêng với 1 room,theo như mình biết là Có 1 số bản rom yêu cầu radio version cao hơn,
khi bạn tải rom từ 1 DD nào đó nếu cần nâng cấp radio thì họ sẽ đưa kèm bản radio phù hợp.hoặc yêu cầu bản radio cần có.
chúc bạn có những trải nghiệm mới với dế yêu của mình
cảm ơn bạn nhiều lắm.nhưng sao mình ko thấy wipe full nhỉ...

lonebeast

Wipe full có nghĩa bao gồm: Wipe data/factory reset + Wipe cache + Wipe Dalvik-cache

Xin giúp em access internal storage của HTC Desire (rooted eith LeeDroid 1.3a)

Chào các bác,

Em là newbiw muốn nhờ các cao thủ giúp đỡ em. Em mới xài HTC Desire, đã hack root và đang xài ROM LeeDroid 1.3a rất good. Em tính cái Java nhưng bị cái là không adb với copy file vào thư mục system/ app với system/lib của internal storage. Có cách nào chép/sửa/xóa file trong internal storage không các bác? Em đã dùng Estrong Manager thấy ổ cứng phone nhưng không thao tác gì được. Nó cứ bảo fail dù em đã setting quyền root trong Estrong là có thể write và read trong root. ROM này có xài có Super Permission User bản mới nhất 2.2. Các bác có cách nào giúp PC nhận được internal storage của Desire trên PC như cái SD card không ah? hoặc set quyền thế nào để chép/sửa file trong system của internal storage ngay trên Déire thì càng tốt không ah? Nếu được nhờ các bác chỉ dẫn rõ ràng cho em. Em cám ơn các bác rất nhiều. Mong sớm nhận được reply của các bác. Thanks again !

ninhnd

lần trước ko thấy wipe full mình làm hết tất cả các bước hóa ra lại đúng.may thật

hpnokia

Làm sao rename stared item trong maps

Mình đã dùng qua vài dòng máy Android,nay chuyển qua Desire,nhưng vẩn không tìm được cách nào rename stared item trong maps.Mổi lần đến chổ nào lạ muốn lưu lại vị trí đó thì stared chổ đó,rồi sau đó phải sync với Googlemaps của Symbian thì mới có chức năng rename.Mong các bạn quan tâm giúp đở.Thanks!

ninhnd

cho mình hỏi 1 chút nữa là nên up radio trước hay up room trước hay up cái gì trước cũng đc???
khi up radio xong máy có về chế độ recovery ko hay mình phải khởi động lại máy và up radio xong máy hiển thị ntn?
cảm ơn

ducthang

up rom trước sau đó up tiếp radio hoặc ngươc lại cũng đc khởi động lại máy thưởng thức

PhamQuang

Manager
cho mình hỏi 1 chút nữa là nên up radio trước hay up room trước hay up cái gì trước cũng đc???
khi up radio xong máy có về chế độ recovery ko hay mình phải khởi động lại máy và up radio xong máy hiển thị ntn?
cảm ơn

Nên Up Radio trước, Wipe lại rồi hãy Up ROM, như vậy sẽ ổn hơn mặc dù nguyên lý chung thì Up thế nào cũng được cả.

tuananh2701

Mọi người cho em hỏi lỗi này với.Em up room cho htc desire đầu tiên khi chạy "step1-windows.bat" bị lỗi. Sau đó em có tạo "GoldCard" xong thì chạy thành công được bước 1.Nhưng khi đến bước 2 khi chạy "step2-windows.bat" thì lại gặp lỗi, cửa sổ dos hiện lên rồi nhanh chóng tắt đi. Em đang dùng máy của mạng T-Mobile. Cảm ơn mọi người !

Status
Không mở trả lời sau này.